ขอทราบเทคนิควิ่ง1/4 เครื่อง1-2-3 จากเพื่อนๆ ด้วยครับ....

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย โอ๊ต MIDWAY, 16 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. colt-noy

colt-noy New Member Member

303
    0
    0
    93 นี้ถ้าทำเต็มๆวิ่งเท่าไรอ่ะครับ แล้วต้องไรบ้างครับบ อยากรู้จิงๆๆ

2. ^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M

^NOTE^VTEC^ ==>>P_C_M New Member Member

1,292
    3
    0
    คงวิ่งไม่ได้อ่ะคับผม เพระเพื่อนคนนี้ไม่ให้ยืมยางแล้วอ่ะคับ 5555 นั่นแน่ กุรู้นะเว้ย มาซุ่มโป่ง :D :D

3. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    และผม ก็ได้คําตอบให้กับตัวเอง.......ทีรถผใสดุด...ก็เพราะ WASTE GATE กระป๋องทําพิษครับ.............ผมมองเห็นว่า..ที่1.2 สะดุด.......แต่ พอเอาวัดบูสท์ให้เพื่อนนั่งเล็งดู....โห............มัน1.4 นี่หว่า.........อาการนี้กล่องเดิมๆ.....น่าจะสะดุด...ใช่มั๊ยครับ

4. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ผมว่ามีส่วนแน่นอน คับ

5. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0

ชิมวาวล์ไงครับผม อยู่แน่นอน สูตร Mitsusport ครับ สนใจติดต่อ อาจานแกได้เลยครับ :teeth:

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    เป็นชิมแล้วครับ ไฮดรอลิกคงตายหลังเก้าพันแล้วครับ

7. EG....3D

EG....3D Guest

0
    0
    0
    3 D เวลาไม่ค่อยดีเลย เพลาขาดทุกทีเลย

3 D เราวิ่งไม่ค่อยดีเลย ออกแค่ 4000 รอบ เพลาขาดทุกที่เลย บูสแค่ 10 ปอนเองนะ เลยต้องออกแบบ
    ไหลออกนะและค่อยเล่น 2-3-4 เข้าเส้น 170 เอง

8. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    เมื่อคืนลองวิ่ง..........เกียร์1 ออก....4,000 รอบ...สับ2-3-4ที่7,000-7,200 แล้วแต่สถานการณ์ คันข้างๆครับ...............(อิ+อิ+อิ)......ผลที่ออกทาคือ....14.6........(บูทส์ที่1 บาร์........).....ยังไม่ค่อยประทับใจเท่าไร.......อยากได้ซัก 14 ต้นๆ...หรือ..13 ปลายๆ......กับกล่องเดิมๆ.......จะพอไหวมั๊ย อ่ะ..........รถผมวิ่งที่ราชบุรี....แทรกลื่น..ใช้ได้...ขณะ ขับ4 นะเนี๊ยะ..............เห็นรถเพื่อนๆ ที่คลอง 5 มาวิ่ง..เวลาเสีย กันเป็นแถว........ยังไง สนามหน้า...ผมจะลองเปลี่ยนยางอีกชุดนึงวิ่ง.............นิ่ม..มากๆ...BRIDGESTONE รุ่น PLAY ..เก่าญี่ปุ่น..เพิ่งได้มา.....4 เส้น...นิ่ม โคตรๆ....205-50-16....เดิม...205-60-15....ยางธรรมดา..บ้านเราเนี๊ยะแหละครับ......และถ้าใช้ ล็อครอบออก ตัว...เวลา จะดีกว่านี้...บ้าง มั๊ยครับ..........ขอบคุณทุกท่าน......(ลืมบอกครับ..เมื่อคืนวิ่งรอบเดียว..เพราะ นํามันเครื่อง รั่ว...บริเวณ..ปั๊ม นํามันเครื่องครับ...เลยไม่มีโอกาส..แก้ ตัวครับ.............อิ+อิ+อิ)....

9. ping_g6

ping_g6 New Member Member

3
    0
    0
    เคยลองปรับบูสเกิน1.2บา รถผมรอมเดิมก็สะดุดครับ
    evo3เดิมๆๆของผมบูส0.7ก็ได้14ต้นๆๆครับ ออก6000ล้อ17

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้