ครอบครัว COROLLA 70

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย bcc 131, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ค่อยๆทำ ขับตัวนี้ให้พัง แล้วค่อยเปลี่ยนเครื่องครับ

2. B-Boyza

B-Boyza New Member Member

273
    1
    0
    เพระตอนนี้แหวนมันหลวมอยู่อะคับพี่มาย ผมก็กะว่าจะ โอเว้ฮอล เครื่องใหม่ เปลี่ยนใส่ครัชซิ่งสักชุดแปลงจากคลัชสาบเป็นน้ำมัน

จัดวางระบบสายไฟและเครื่องใหม่ให้สวยงามเปิดแล้วไม่อายนิดนึงอะคับ และก็กะว่าจะทำเฮดเด้อเลสใหม่ด้วยอะคับของเก่าไกล้จะบินไปดาวนาเมกและหะ พี่มายว่าถ้าทำขนาดนี้และจะวิ่งดีขึ้นไหมคับม้าจะได้มากกว่าของเดิม85ตัวหรือเป่าหะ

ขอบคุณครับ

3. Nuch_T21

Nuch_T21 New Member Member

21
    0
    0
    ถามหน่อยครับ มีพี่ๆท่านใดจับเครื่อง 4K ไปติดแก๊ซ มั่งครับ

ติดแล้วมันจะดีมั้ย เครื่องจะอยู่ได้นานหรือเปล่า หรือต้องทำอะไรกับเครื่อง ก่อนติดแก๊ซ

ขอบคุณครับ

4. my86

1,199
    3
    0
    อันนี้รอกูรูดีก่าครับ ไม่ค่อยถนัด อิอิ

5. my86

1,199
    3
    0
    อัพๆ สุขสันต์วันศุกร์ ครับ

6. bcc 131

bcc 131 New Member Member

274
    1
    0
    ไม่ได้เข้ามาหลายวัน

7. jay7000

jay7000 New Member Member

275
    0
    0

เหมือนผมเลยไม่ได้เข้ามาดูหลาย ๆ วันครับ เหอะ ๆ :D

8. my86

1,199
    3
    0
    หุหุ พอกันหมดเลย อิอิ

9. bcc 131

274
    1
    0
    สงสัยต้องพบปะกันหน่อยแล้ว

10. toey_xjr

toey_xjr New Member Member

77
    0
    0
    ที่ไหนดีพี่?:cool:

11. my86

1,199
    3
    0
    อัพก่อนใคร อิอิ

ปล.รอรถผมแป๊บบบนึง

12. B-Boyza

273
    1
    0
    เอารถพี่ไปไหนละครับพี่มายหรือไปซุ่มโมซิ่งอีกครับ อิอิ

13. Nuch_T21

21
    0
    0
    พอดีเปลี่ยนแบตเตอรี่ใหม่ แต่ใส่ไปแล้ว ไฟเตือนแบตเตอรี่มันโชว์อยู่ตลอด ตอนขับก้อโชว์ ทั้งๆที่แบตก้อใหม่ แถมชาร์จ ทิ้งไว้ทั้งวันด้วย มันก้อยังมีไฟโชว์แบตอยู่

ส่วนไดชาร์จ รื้อ ออกมาแล้ว ไม่น่าจะมีอะไรผิดปกติ แต่ผมสงสัยไอ้ตัวกล่องใหญ่ๆในรูปอ่ะครับ มันเป็นตัวกันไฟเกินจากไดชาร์จก่อนเข้าแบต หรือป่าว

แล้วไอ้ตัวกล่องนี้มันจะเสียหรือป่าวครับ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำทีครับ

ขอบคุณครับ

14. my86

1,199
    3
    0
    ใส่ parts ซิ่ง ทำสีใหม่อีกรอบครับ ;)

15. SIRIROT

SIRIROT New Member Member

25
    0
    0
    หวัดดีครับ ขอเข้าครอบครัว 70 ด้วยคนนะครับ
    ชื่อ โรจน์ ครับ อยู่ ขอนแก่นครับ
    - KE70 2 DOOR

16. B-Boyza

273
    1
    0
    ว๊าวๆๆๆๆ ยังไงส็จแล้วเอามาให้น้องดูบ้างนะครับพี่มาย ท่าจะแหล่มอีกแล้ว

17. XFight

XFight New Member Member

4
    0
    0
    อาการแบบนี้รถผมก็เคยเป็นแต่ตอนนี้หายแล้ว กล่องที่ว่านั้นมันคือ เรกูเรเตอร์ บางคนก็เรียก คัตเอ้าต์ภายนอก
    มันเป็นตัวกันไฟเกินจากไดชาร์จก่อนเข้าแบต หรือป่าว = ใช่ครับ
    แล้วไอ้ตัวกล่องนี้มันจะเสียหรือป่าวครับ = เช็คไดชารจ์ดีแล้ว แน่ใจนะครับว่าทุ่นไดชาร์จยังดีอยู่เอาแบบชัวร์ๆนะครับ ถ่านไดชาร์จเช็คว่ามันหมดละยังครับ ถ้าเช็คจนแน่ใจแล้วว่าดีอยู่ละก็ กล่องที่ว่านี้น่าจะเสีย
    เปลี่ยนดีกว่าซ่อมครับ ราคาของใหม่ผมซื้อมา250บาท ตามร้านขายอะไหล่รถยนต์ทั่วไปครับ อย่าทิ้งอาการนี้ไว้นานเดี๋ยวแบตที่เพิ่งซือมาใหม่จะเสื่อมเร็วขึ้นนะครับไม่คุ้มกัน

18. Nuch_T21

21
    0
    0
    ขอบคุณมากที่แนะนำครับ ตอนนี้แก้หายแล้วครับ ขอบคุณอีกทีครับ

19. WooozaBlue11

WooozaBlue11 New Member Member

217
    3
    0
    สบายดีไหมจ้า ทุกคนคร้าบ

20. my86

1,199
    3
    0
    ซักพักครับ เดี๋ยวเอามาโชว์:D

21. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    น้องใหม่ขอรายงานตัวบ้างครับพี่ๆ

ขอคำแนะนำด้วยนะครับพี่ๆ เพิ่งจะหัดเล่นคันแรกครับ

ขอรายงานตัวนะครับ
    ผมชื่อสันครับให้รถKE70ไฟกลมสีขาวๆ
    1.ตัวถังทำสีปะผุใหม่หมดทั้งข้างในและข้างนอก ดึงโป่งล่อหลังออกเล็กน้อย
    2.เครื่องยนต์5k 5เกียร์เดิมๆ
    3.ช่าวล่างดัดแปลงเล็กน้อยเป็นสตัรทปรับเกรียวทั้ง4ต้น แน่นๆหนึบๆ
    4.ล้อ14'หน้า7.5'หลัง8' ออฟหน้า-7หลัง-14 ยาง195/60r14
    5.ภายในเดิมๆเรียบๆครับ

ขออาศัยอยู่บ้าน70นีเด้วยคนนะครับ

ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกท่านครับ

รูปตามลิงค์นี้เลยครับ

http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9687798#post9687798

22. B-Boyza

273
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผมบอยหะ 5Kเหมือนกันเลย อิอิ

23. my86

1,199
    3
    0
    อัพวันหยุดคับ อิอิ

24. *SANTA*

*SANTA* New Member Member

40
    2
    0
    ยินดิที่ได้รู้จักเช่นกันครับ:D

25. my86

1,199
    3
    0
    ;););)

26. bcc 131

274
    1
    0
    สวัสดีครับ สมาชิกใหม่
    คุณ สัน santa
    คุณ โรจน์ sanshiro 2
    รวมแล้วเป็นกี่คันแล้ว สำหรับสาวก corolla E7

อาทิตย์นี้ใครมีเรื่องเล่าเกี่ยวกับเรื่องรถมันๆ บ้าง

27. my86

1,199
    3
    0
    ยังครับ เดือนหน้าๆ อิอิ ;)

28. bcc 131

274
    1
    0
    รายชื่อครอบครัว corolla'70
    1.BCC131 ประชา KE70 2D tom's กทมๆ
    2.my86 มาย AE86 กทมๆ / หนองคาย
    3.DEVILMAN โจ KE70 4D กทมๆ
    4.B_BOYZA บอย KE70 4D กทมๆ
    5.PonPoh โป๊ KE70 4D นครราชศรีมา
    6.RX3 KE70 van กทมๆ
    7.freaky แพน KE70 4D กทมๆ
    8.Tomos R KE70 2D
    9.JAY7000 เจ KE70 2D ชลบุรี
    10.Toey-XJR เต้ย KE70 4D กทมๆ
    11.Okenarak
    12.AE86-GTS โจ้ KE70 กทมๆ
    13.pong-GTS ป้อง TE71 กทมๆ
    14.อสูรกายจรวดติดปีก..เบียร์ เบียร์ KE70 4 D
    15.GOLF_BLUESUNNY กล์อฟ TE71
    16.MADBRIGHT
    17.MXZ@SHUT-UP แมค KE70 2D KE30 กทมๆ
    18.K.PON พล KE70 4D นนทบุรี
    19.TONKHOTTO ต้อง KE70 2D TE71 นนทบุรี
    20.YOYAMA โย KE70
    21.GDMN KE70 VAN กระบี่
    22.WOOOZABLUE โนะ KE70 นนทบุรี
    23.XFIGHT เอ็กซ์ TE71 เชียงราย
    24. .............. KE70 กทมๆ
    25.TOMMY@ ทอม KE70 4D
    26.GR TMSN ต่อ KE70 2D สมุทรปราการ
    27.SANTA สัน ke70
    28.SUNSHIRO 2 โรจน์ KE70 2D ขอนแก่น

29. my86

1,199
    3
    0
    อัพค๊าบบบ เห็นมั๊ย !!! อิอิ

………………….._,,-~’’’’’’’’’’~-,,
    ………………..,-‘’ ; ; ;_,,---,,_ ; ;’’-,……………………………………….._,,,---,,_
    ……………….,’ ; ; ;,-‘ , , , , , ‘-, ; ;’-,,,,---~~’’’’’’~--,,,_…..,,-~’’ ; ; ; ;__;’-,
    ……………….| ; ; ;,’ , , , _,,-~’’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ’’~’-,,_ ,,-~’’ , , ‘, ;’,
    ……………….’, ; ; ‘-, ,-~’’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’’-, , , , , ,’ ; |
    …………………’, ; ;,’’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’-, , ,-‘ ;,-‘
    ………………….,’-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’’-‘ ;,,-‘
    ………………..,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;__ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘-,’
    ………………,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘’: : : : ’’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; _ ; ; ; ; ;’,
    ……………..,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;| : : : : : :| ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,-‘’: : : ’’-, ; ; ;’,
    …………….,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘-,_: : _,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; | : : : : : :| ; ; ; |
    ……………,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’-,,_ : :,-‘ ; ; ; ;|
    …………..,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,,-~’’ , , , , ,,,-~~-, , , , _ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;|
    ..…………,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,’ , , , , , , ,( : : : : ) , , , ,’’-, ; ; ; ; ; ; ; ;|
    ……….,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’, , , , , , , , ,’~---~’’ , , , , , ,’ ; ; ; ; ; ; ; ;’,
    …….,-‘’ ; _, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘’~-,,,,--~~’’’''’’’~-,,_ , ,_,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘,
    ….,-‘’-~’’,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; | ; ; | . . . . . . ,’; , , , , , , , , , , ; ,_ ; ‘-,
    ……….,’ ; ;,-, ; ;, ; ; ;, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘, ; ;’, . . . . .,’ ;,’ ; ; ; ;, ; ; ;,’-, ; ;,’ ‘’~--‘’’
    ………,’-~’ ,-‘-~’’ ‘, ,-‘ ‘, ,,- ; ; ; ; ; ; ; ; ‘, ; ; ‘~-,,,-‘’ ; ,’ ; ; ; ; ‘, ;,-‘’ ; ‘, ,-‘,
    ……….,-‘’ ; ; ; ; ; ‘’ ; ; ;’’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘’-,,_ ; ; ; _,-‘ ; ; ; ; ; ;’-‘’ ; ; ; ‘’ ; ;’-,
    ……..,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;^’’^^ ; ; ; ; ; ; ; ; , ; ; ; ; ; ; ; ; ;’’-,
    ……,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ,, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; |, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘-,
    …..,’ ; ; ; ; ; ; ; ;,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;|..’-,_ ; ; ; , ; ; ; ; ; ‘,
    ….,’ ; ; ; ; ; ; ; ; | ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,’…….’’’,-~’ ; ; ; ; ; ,’
    …,’ ; ; ; ; ; ; ; ; ;’~-,,,,,--~~’’’’’’~-,, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,’…..,-~’’ ; ; ; ; ; ; ,-
    …| ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,’…,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘
    …’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,’….’, ; ; ; ; _,,-‘’
    ….’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,-‘’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,’…….’’~~’’?
    …..’’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;_,,-‘’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ,-‘
    ………’’~-,,_ ; ; ; ; _,,,-~’’ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘
    ………..| ; ; ; ; ;’’’’; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,,-‘
    ………..’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘
    …………| ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;|
    …………’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ~-,,___ ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’,
    ………….’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘….’’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘,
    ………..,’ ‘- ; ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘’……….’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ‘,
    ……….,’ ; ;’ ; ; ; ; ; ; ,,-‘…………….’, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’,
    ………,’ ; ; ; ; ; ; ; ;,-‘’…………………’’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; |
    ……..,’ ; ; ; ; ; ; ;,,-‘………………………’’, ; ; ; ; ; ; ; ; |
    ……..| ; ; ; ; ; ; ;,’…………………………,’ ; ; ; ; ; ; ; ;,’
    ……..| ; ; ; ; ; ; ,’………………………..,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ,’’
    ……..| ; ; ; ; ; ;,’……………………….,-‘ ; ; ; ; ; ; ; ,-‘
    ……..’,_ , ; , ;,’……………………….,’ ; ; ; ; ; ; ; ,-‘
    ………’,,’,; ,’,’’|……………………….| ; ; ; ; ; ; ; ; ‘--,,
    ………….| …’’………………………..’-, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’’~,,
    ……………………………………………’’-,, ; ; ; ; ; ; ; ; ; ;’’~-,,
    ………………………………………………..’’-, ; ; ; ; ; ,,_ ; ;’-,’’-,
    …………………………………………………..’, ; ; ; ; ; ; ‘-,__,\\--\\.
    ……………………………………………………’-, ; ; ;,,-~’’’ \\ , ,|, |
    ………………………………………………………’’~-‘’_ , , ,,’,_/--‘

30. bombmay

bombmay New Member Member

1
    0
    0
    หวัดดีคับ บอมบ์ คับ

ใช้ te71 liftback สีดำ

เครื่อง 3T

เพิ่งได้รถมาไม่นานคับ อยากจะทำมันให้สวยๆ เดิมๆ ใช้งานได้ดีคับ

ขอคำแนะนำด้วยนะคับ มือใหม่คับ ขอบคุณมากคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้