Welcome to/ยินดีต้อนรับสู่ AE86ERS

การสนทนาใน 'AE86ers' เริ่มโดย Drift Entertainment, 17 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tom86

Tom86 New Member Member

9
    0
    0
    สวัสดีครับ AE86 จาก Perth, Aus

สวัสดีครับ

ผมชื่อต๋อมอยู่ที่ Perth, Aus ครับ.ผมเล่น AE86มา4-5 ปีแล้วรักมากครับ:D
    อยากรู้จักคนไทยทีเล่น/ชอบ AE86 ครับ.เวลากลับไปประเทศไทย
    จะได้มีเพื่อน.

Spec รถผมครับ

1984 Toyota Levin AE86
    Engine:
    4agze Supercharged
    Evo 5 front mount Intercooler

Driveline/Suspension:
    Greddy Type-S Coilover
    Twin pots Caliper / 280mm front brakes rotor
    Standard Disc rear with slotted rotor
    TRD Close Ratio Gearbox
    Quaife Quick Rack steering 2.5 lock to lock
    Quick shift kit
    TRD 2 way LSD
    4.3:1 final drive

Other:
    Pivot meter
    Omori Boost
    Recaro seat

ก็ขับสนุกดีนะครับ;)วันหลังจะ post รูปไห้ดู.อยากรู้อะไรเกี่ยวกับ ae86 ถามได้นะครับ:).

2. my86

my86 New Member Moderator

1,199
    3
    0
    ยินดีครับ ผม มาย ครับ
    ใช้ TRUENO 2Doors
    pm คุยกันได้นะจ๊ะ

3. External

External New Member Member

1
    0
    0
    ยินดีด้วยครับ
    ผมชื่อ เอ้ สนใจ AE86 มากครับ
    ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

4. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    ยินดีต้อนรับทุกๆคน ไม่ต้องมี 86 แต่ใจรักก็พอ และขอให้ซักวันนึงฝันของทุกๆคนเป็นจริง

5. Pc.1

Pc.1 New Member Member

3
    0
    0
    ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ
    คือเป็นคนนึงที่ชอบเจ้า 86 เหมือนกัน แต่ยังหาเจ้า 86 ไม่ได้เศร้า...เลย อยากจะแปลงพวก DX แต่อยากได้ตัวเดิมมากกว่าอ่าคราฟ
    ยังไงก็ของฝากตัวด้วยน๊าคราฟ....เย่ 86สู้เฟร้ย

6. โหน่งโหน่ง

โหน่งโหน่ง New Member Member

54
    4
    0
    สวัสดีครับบบบบ..... ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ชอบ 86 ครับ
    ตอนนี้ก็มีแต่ TE-71 อยู่คัน...พอจะขอร่วมกลุ่มด้วยได้มั้ยคร้าบบบ

7. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    เชิญเลยครับ

อะไหล่ 86 ใช้กันได้กับ 71 ได้เกือบหมดครับ

8. THUM AC 89 MOVE

THUM AC 89 MOVE New Member Member

283
    5
    0
    ชอบ AE86 ครับแบบแต่งมาแล้วสุดๆสวยดี

ชอบ AE86 ครับแบบแต่งมาแล้วสุดๆสวยดีเคยเห็นสีขาวคันนึงสวยมากๆ

9. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0
  10. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    ผมก็ชอบ 86 ครับ ถ้ามีวาสนา จะหาไว้สักคัน แต่ ตอนนี้ รอไปก่อนนนน แวะมาทักครับ

11. dekd999

dekd999 New Member Member

3
    1
    0
    ผมชอบเหมือนกันครับ เห็นแล้วแทบคลั่ง
    ไปเจอมาทั้งคันครับ จากญี่ปุ่น อยู่เซียงกงบางนาครับ จำซอยไม่ได้ครับ
    ลองหาดู เฮียบอกแก่บอก ทั้งคันจริงๆ ไม่ตัดด้วย
    ขาย 250,000 บาท ของอยู่น่าจะครบครับ ผมลองมุดเข้าไปดู

12. songvuth

songvuth New Member Member

18
    0
    0
    วุธครับอยากได้ 86แต่ราคาโครตแพงทำงานกินเงินเดือนอยู่
    ตอนนี้มี ลีฟแบ็คอยู่รอเก็บตังและขายลีฟแบ็คไปเอา86อยู่

13. Drift Entertainment

1,131
    18
    0
    สู้ๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้