อยากรู้วิธีติดหลอดไฟเวลา วีเทคเปิด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย birdkungcub, 3 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    อยากทำบ้าง แต่ยังไม่เข้าใจอิอิ

Resistor 1K 1/8W. คือตัวไหนต่อแบบไหนครับ LED ต่อแค่สายวีเทคเข้าหลอดสายเดียวเลยรึป่าวครับ

หรือถ้าเอาหลอด 12 V ต่ออีกสายนึงเข้าสายวีเทคและอีกสายนึงต่อลงกราวเลยรึป่าวครับ

ติวให้อีกทีหน่อยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 ตุลาคม 2009
  2. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ขอบคุณครับ ข้อมูลดีๆผมได้เก็บไปทำบ้าง

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดูวงจรนี้น่าจะพอเข้าใจนะครับ

4. aumEK2000

aumEK2000 New Member Member

111
    0
    0
    อยากทำบ้างครับ...แต่ไม่เข้าใจ ทำไม่เป็น
    ว่าแต่เอารูปวงจรการเชื่อมต่อนี้ให้ช่างที่วายสายเครื่องยนต์ดูเขาจะทำได้มั๊ยครับ

5. TON@W

TON@W New Member Member

80
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ และขอบคุณทุกๆคน

6. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ถามต่ออีกหน่อยครับ หลอด กับ ตัวครอบหลอด และ resister ซื้อที่ไหนอะครับ ไม่ทราบจริงๆ ลองถามร้านทั่วๆไป ไม่มีอะ
    ขอบคุณครับ

7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    แล้วshift light นี่ต่อยังไงครับ

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่โอคับ อยากจัดบ้างจังวันไปใส่คอนโทรล จัดให้บ้างนะคับ เจ๋งมากๆ

9. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    หาซื้อตามร้านขายอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ครับ

ครับผม จัดเลย

10. DaiSy_14

731
    4
    0
    ร้านอิเล็กทรอนิกส์ แบบไหน ไม่ทราบจริงๆ ร้านเครื่องใช้ไฟฟ้าทั่วไป หรือ ร้านแบบไหน ยกตัวอย่างให้หน่อยครับว่าที่ไหนบ้าง คลองถมมีมั้ยครับ แล้วตัวต้านทานตกลง ใชั 1/4 w หรือ 1/8 w ครับ อันไหนแน่ ขอบคุณครับ

11. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ร้านอิเล็กทรอนิกส์ก็คือพวกร้านขายอุกรณ์อิเล็กทรอนิกส์นั้นล่ะครับ ถ้าคิดว่าจะไปซื้อที่คลองถมผมว่าลองไปบ้านหม้อดีกว่าครับ ไม่ไกลกันเท่าไหร่ มีให้เลืกเยอะมาก ส่วนค่าความต้านทานนั้นจะใช้ 1/4 w หรือ 1/8 w ก็ได้ครับ เพียงแต่ว่า 1/4 w หาง่ายกว่า (ถ้าไม่เข้าร้านใหญ่ๆ) ครับ

12. JK_Si

JK_Si New Member Member

196
    1
    0
    ดีจังครับ

13. ^ล้อรถ^

^ล้อรถ^ New Member Member

22
    1
    0
    เผื่อผมด้วย บุกบ้านพี่โอวันไหนอย่าลืมชวนผมด้วยนะพี่แท็งค์

14. DaiSy_14

731
    4
    0
    จัดการเรียบร้อยแล้วครับ แจ่มจริงๆ แต่หลอดสว่างไปหน่อย แรงกว่าชิบไล วัดรอบอีก 555+

15. Nucawa

Nucawa New Member Member

542
    88
    0
    อยากได้ๆ....ทำไม่เป็นๆ จิ๊บ กุ้ง ทำให้หน่อยดิ

16. DaiSy_14

731
    4
    0
    อยู่แถวบางแค ติดต่อมาครับ ทำให้ฟรีครับ อุปกรณ์เหลืออยู่ 1 ชุด นัท 086-5094300

17. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยากต่อกับสัญญาณตัวตัดรอบต้องต่อเส้นไหนอ่ะครับ

18. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    กล่องที่ใช้เป็นชนิดใหนครับ OBD-I หรือ OBD-IIa ครับ ยังดูจากรูปล่ะกันครับ เพราะถ่ายไว้ตอนทีกล่องเมื่อกันก่อนครับ

กล่องด้านนอกเป็น OBD-I ใช้ Pin A21 (ลูกศรชี้ที่ปลั๊กครับ ไม่ใช้สายไฟเส้นสีเขียวนะ) ส่วนกล่องด้านในเป็น OBD-IIa ใช่ Pin A20 ถ้าระบบสายไฟยังเดิมๆ ไม่ได้ wirinig ใหม่ สีสายไฟจะป็น เหลือง/เขียวครับ

ปล. ไม่ต้องงงครับว่าทำไมผมพ่วงกล่องแบบนี้ :D :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้