L300 ด้วยคนคับ

การสนทนาใน 'Van Only Club' เริ่มโดย กข 6376 อุทัยธานี, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_duckman

k_duckman New Member Member

5
    0
    0
    เครื่องเดิม มีโบป่าวครับ แล้วยังอยู่ป่าว
    ผมกำลังอยากได้

2. pep

pep New Member Member

916
    1
    0
    4d56เทอโบ เอาท่อspace wagon ท่อนกลางมาใส่ตัดลงหัวเพลาวิ่งดีครับเงียบด้วย

ใส่เครื่องเจก็ได้ ท่อเงียบเลยครับ

3. BlackL300

BlackL300 New Member Member

10
    0
    0
    ขอแจมด้วยคนคับตามหามานาน

4. PAO SERVICE

PAO SERVICE New Member Member

20
    0
    0
    คุณBLACK เอารถสวยๆมาโชว์หน่อยครับL300ตัวจริง

5. pep

916
    1
    0
    ใช่พี่BLACK ที่แปลงหน้าเป็นdmax อ่ะป่าวค๊าบบบบ

6. BlackL300

10
    0
    0
    หวัดดีคับชาวL300 โดยเฉพาะท่าน PEPและท่านPAO ผมยังโพสรูปในเวปนี้ไม่เป็นเลยคับ ได้พบชาวL300แล้วรู้สึกดียังไงไม่รู้ ก่อนหน้านี้มันรู้สึกโดดเดี่ยวขาดเพื่อนช่วยคิดช่วยวิจารณ์ คุณPEP รถผมตอนนี้เอาไปทำคอนโซลกลางเป็นแบบเตี้ย เราหาแบบแล้วให้ร้านแถวบ้านทำให้ +คอนโซลหน้าตีไม้หุ้มของเดิมเลย กรุพื้นห้องโดยสารตอนหน้าโดยรื้อผ้าห่มออกแล้วแปะด้วยยางกันร้อนแบบมีฟอล์ย2แผ่น ผลที่ได้เสียงเครื่องเงียบลงพอสมควรคุ้มกับเงินที่เสียไป ปูพื้นห้องโดยสารตอนหลังใหม่ โครงการต่อไปอยากเปลี่ยนกระจกมองข้างเป็นของD4Dตัวแรก ใส่กระจกมองมุมของวีโก้ อยากได้แผงทับทิมหลัง ขึ้นรูปเบาะหน้าใหม่ อยากเปลี่ยนไมล์เป็นแบบมีวัดรอบ ใครมีของเสนอราคามาได้นะคับ ส่วนผมมีชุดไฟหน้าของเดิมถอดออกหลังจากแปลงหน้าใครสนใจบอกได้นะคับขอข้าวจานเดียว

7. pep

916
    1
    0

พี่ไม่รุ้หรอกว่าผมผูกโบมาแล้วววววว555+ ตอนนี้กำลังหากระจกสตราด้ามาใส่อยุ่ แต่ว่าจับกันสาดของสตารด้ามาแปะที่ประตูแล้ววว...

8. BlackL300

10
    0
    0
    กระจกสตราด้าผมว่ามันต้องแปลงขาเยอะ เลยคิดว่าจะเอาของD4D มาใส่แทน เพราะถอดเฉพาะบานแล้วมาใส่ขาเดิม แถมมีครอบเป็นโครเมี่ยมที่มีไฟเลี้ยวติดสวยๆให้เลือกเยอะ เคยดูแล้วทัศนวิสัยดีมากเลยบานใหญ่มุมกว้าง ส่วนกันสาดน่าจะรองดูของนิสสันเออร์แวนตัวเก่าดูนะ เพราะโครงกรอบประตูมุมเป็นเหลี่ยมคล้ายกันน่าจะตัดแต่งนิดเดียว คุณPEP มีไดชาร์จสัก120A มั๊ยคับ ราคาประมาณเท่าไร รถผมไดลูกเล็กไฟไม่ค่อยพอใช้ ใครมีเก็บไว้อยากขายเสนอมาหน่อยนะคับ หรือบอกแหล่งซื้อที่เชื่อถือได้ก้อได้คับ

9. pep

916
    1
    0
    กระจกผมเคยเห็น กระบะไซโคลนเอามาใส่อ่ะครับ ใช้ขาเดิมๆเลย ตัดแต่งเอา ดูแล้วผมว่าน่าจะพอทำได้ แต่ตอนนี้หากระจกถูกๆมาลองก่อนครับ ส่วนกันสาดซื้อต่อเพื่อนมา200 เลยเอามาตัดปลายนิดหน่อย ใส่ได้เลยครับ แห่วงตรงโค้งไปนิดนึงไม่เป็นไร(ไม่มีคนสังเกตุหรอก)555+

ส่วนไดชาร์จผมไม่มีหรอกครับ ผมยังใช้70แอมป์อยุ่เลย ไฟไม่พอใช้เหมือนกัน เอาสัยว่าชาร์จก่อนดับเครื่องแปปนึงโดยปิดไฟทุกอย่างก่อนดับเครื่อง

10. urvan

urvan New Member Moderator

423
    0
    0
    ยู้ฮู มีใครอยู่บ้าง 555 เปงไงกานบ้าง ว่างกันยัง ประธานจะเปิดมิตติ้งแล้วนะ

11. pep

916
    1
    0
    ถ้าใกล้บ้านเด๋วผมจัดไป

เปิดเผยตัวตนซักที

5555+

12. ไดชาร์จเอา 145 แอมป์เลยมั้ยพี่ ผมซื้อมาใช้อยู่คับ แรงมากๆๆๆๆ ไฟเหลือสุดๆเลยคับ ผมซื้อมา 3800 บาท เป็นของใหม่คับ หรือจะเอาไดอะไรถามที่นี่ได้คับ เพียบๆ อิอิ

ร้านบี - เอ ไดนาโม อยู่จุฬา ซอย 22 เบอร์ 02-215-5812 / 02-611-7925

13. pep

916
    1
    0
    145A น้ำกลั่นไม่แห้งไวหรอครับ แบตแค่90-100แอมเนี่ย

14. ผมใช้แบตแห้งของ BOLIDEN 110 A. อ่ะคับ เปลี่ยนไดแล้ว ไฟแรงเห็นๆเลย เคยใช้ 120 A. แล้วไฟไม่พอใช้คับ เฉพาะพัดลมในรถก็ 8 ตัวแล้ว ( แยกเป็น พัดลมตู้แอร์ 3 ตัว พัดลมเป่าแผงหน้า 2 ตัว เป่าแผงหลัง 1 ตัว พัดลมหน้าหม้อน้ำอีก 2 ตัว ถ้าไม่ได้ 145 A . เอาไม่อยู่เลยคับ )

15. pep

916
    1
    0
    ถ้าทางจะเย็นดีนะครับพัดลมเยอะเชียว

ของผมพัดลมมาตามคันเร่งเลยครับ ไฟชาร์จไม่ทัน ปั่นมาแล้วก็ใช้เลย

16. BlackL300

10
    0
    0
    145A อยากได้อยู่หรอก แต่ราคามันแรงนี่สิ เคยถามเซียงกงหลักสี่ 110-120 A ประมาณ 2600 รถผมพัดลมรวมๆ ก้อมี ตู้แอร์หน้า1หลัง1 แผงร้อน 2ตัว ไดของเดิมผม เคยเสียกลางทางร้านเปลี่ยนให้แค่45หรือ55Aนี่แหละ วิ่งกลางคืนเปิดแอร์แล้วเสียวเลย กลัวสตาร์ทไม่ติด ก็เลยมองแค่ร้อยยี่น่าจะพอ

17. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    :cool::cool::cool::cool::cool:

18. pep

916
    1
    0
    วันนี้แอบเห็นCBRจอดตูดโด่งอยุ่ในบ้านด้วย555+

19. mayuct

941
    4
    0
    :eek::eek: มีการมาแอบส่องด้วย 555+ พี่เปบ ขอเบอร์โทรไว้หน่อย ตอนนี้มีโครงการออกทริปร่วม CBR+CLICK สนไหมๆ อิอิ

20. pep

916
    1
    0
    ไปไกลไม่ไหวหรอกพี่เมย์ ตูดพังพอดี ยิ่งบางๆอยุ่555+

(ผมไม่ได้แอบส่องนะขับรถผ่าน2รอบเอง)

21. mayuct

941
    4
    0
    ไปไม่ไกลครับ คร่าวๆประมาณเดือน ก.ค. ไปปล่อยเต่าที่สัตหีบ 2วัน 1คืนครับ สนใหมๆ อิอิ

22. urvan

423
    0
    0
    กทม ก็พอคับ เป๋าแบนแฟนบ่นอยู่คับช่วงนี้ สุววณภูมิสนมั๊ยคับ

23. mayuct

941
    4
    0
    สุวรรณภูมิ มีไรว่ะ:confused::confused:

24. pep

916
    1
    0

มีเครื่องบินไงพี่เมย์

25. urvan

423
    0
    0
    บ้านกูไง เมล์ทำลืม

26. mayuct

941
    4
    0
    บ้านเอ็งมัน สุวรรณภูมิตรงไหนฟร่ะ มันลาดกระบังล่ะ - -*

27. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    วางเครื่องเสร็จแล้วววคับ

รู้สึกอืดๆ สงสัยต้องโดนเฟืองท้ายใหม่อีก...

ตอนนี้เข้าอู่ทำสีคร้าบบบ:D

ว่าจะทำสีขาวละ ผมว่ามันดูสะอาดดี

ใครมีรูป L300 สีขาว วานลงให้ชมทีครับ!!:D

ขอบคุณมากๆครับ:)

28. RoSe_MaFiA

RoSe_MaFiA New Member Member

721
    12
    0
    พี่ๆท่านใดพอรู้แหล่งแปลงเฟืองท้ายบบ้างครับ

อยากทดให้ต้นจัดกว่านี้หน่อย ไม่ทราบว่าใส่เบอร์อะไรดีครับ

ฝากพี่ๆหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2009
  29. pep

916
    1
    0
    ขอชมห้องเครื่องหน่อยคร๊าบบบ

30. k_duckman

k_duckman New Member Member

5
    0
    0
    ให้ฟรืครับ เรียกว่าอ่ะไรก็ไม่รู้ มีลำโพงด้วย วางแก้วได้ มีเก๊ะ วางหลังคนขับ คอนโซล หลังมั้ง ของ l300 น่ะ ลงรูปไม่เป็นครับ
    ของอยูแถว งามวงษ์วาน
    0800805554

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้