เล่าสู่กันฟัง เอารถไปซ่อมสุดยอดอู่ที่หลายคนแนะนำ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย slick, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เป็นกำลังใจด้วยอีกคนครับ :)

ps. ผมก็เป็นอีกคนที่ชอบทำอะไรก็ตามที่อู่แถวๆบ้านอ่ะครับ เพราะเราดูแลง่าย
    แล้วก็ถ้ามีปัญหาอะไรก็ตามช่างง่ายด้วย :cool::cool:

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

เฉลยมีตติ้งแล้วกันนะคับ

แต่หลาย ๆ คนคงพอจะรู้แล้ว

3. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ผ่านมาดูพอดีครับ

ผมว่าเอากลับไปที่อู่ให้ พี่เค้าแก้ให้ดีกว่าน่ะครับ

ส่วนตัวผม ก็ไม่ได้เข้าข้างอู่น่ะครับ แต่มั่้นใจฝีมือ
    เพราะผมก็จบที่อู่นี้
    วาง turbo มาปีกว่าล่ะ และ ก็เพื่อน ๆ น้องในคลับ ก็ตาม
    มากันอีก 5 -6 คัน

ส่วนอาการ ปุ๊ปปับรับโชค เป็นเรื่องธรรมดาครับ โดนกันทุกคน :D

4. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ไม่ต้องเดา ครับ อูู่ ผมเอง " ติ่งเซอรวิส " ผมจะอธิบายให้ฟัง

ปกติ งานที่ร้าน จะเยอะ อยู่แล้ว วันๆ นึง รับโทร ศัพท์

จากลูกค้า ไม่ต่ำกว่าวันล่ะ 30 สาย ทั้งโทรมาถามเรื่องรถ

ทั้งโทรมาถาม เรื่องผ้าเบรค ไหนจะโทรมาถามทางอีก ซึ่ง

ถ้า ปกติแล้ว ผมคุยทุกคน ถ้ามือไม่เลอะนะ แล้วพอดีวันนั้น

จังหวะที่ พรีมิร่าคันนี้ เข้ามา ตอนที่ผม กำลังจะเอารถลูกค้า

ที่วางเคร่ืืื่อง เสร็จออกไปลอง แล้วจะเลยไปตั้ง 0 ด้วย จึงไมไ่ด้

ดูแล แล้วพอเอารถลุกค้าคันที่วางเครื่อง ออกไปลอง ออกไป

ไม่เท่าไร รถมันดับครับ กลางถนน เลย ผม ต้องลงมาเข็นรถคันนี้

คนเดียว แล้ว ก้อเปิดฝากระโปรง เช็คดูว่ามันเป็นอะไร ประกอบกับ

ทาง เจ้าของรถ พรีมิร่า โทรมา พอดี ผมกำลังยุ่งๆ ก้อเลย คุย

ไม่ค่อยดีไป อันนี้ ต้องขอโทษด้วย แต่ผม ไม่ได้ จะไม่รับโทรศัพท์

อย่างที่ หลายคนกำลังคิด และกำลัง ต่อว่าผม แล้ว ก้อมีโทรศัพท์

เข้ามา อีก 2-3 สาย ในเวลานั้น ในขณะที่กำลัง ยุ่งๆ กับรถที่เสียอยู่

เลย ไมไ่ด้ รับ แล้วพอได้รับ โทรศัพท์เจ้าของพรีมิร่า บอกว่าจะเอารถออก

ผม ก้องง เพราะว่า ตอนแรก บอกว่า เอารถพรุ่งนี้ ผม ก้อให้ช่าง ไปทำรถ

คันอื่น พอโทรมาอีกที บอกว่า จะเอารถ ผม ก้อเลย บอกไปแบบ ห้วนๆ

ว่าตกลงจะเอาวันนี้ใช่ไหม แล้วก้อวางหูไปเลย แล้วจึงโทรไปบอก ที่อู่ ว่า

เจ้าของจะเอาวันนี้แล้วนะ ให้กลับมาทำ คันนี้ ต่อ แล้ว ก้อไม่ได้คิดอะไร

พออีกซักพัก เจ้าของโทรมา บอกว่า ไม่เอารถวันนี้แล้ว หารถกลับบ้านได้

ต้องขอโทษด้วยที่โทรมาบ่อยๆ ผม ก้อไม่ได้ คิดอะไร ก้อจบไป วันนั้น

แต่ พอมาวันนี้ มีคนมาโพส ถึงอู่ผม ก้อเลย เข้ามาชี้แจงครับ หวังว่า

คงเข้า้้ใจ นะครับ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    มีปัญหายังไง เอาเข้าไปแก้ที่อู่ได้นะครับ อาจจะมีอะไรผิดพลาดไป
    เข้าใจอะไรกันผิด อู่นี้ ผมรู้จักมาหลายปี ไว้ใจได้นะครับ

6. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    :D:D:D:D

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ผมว่าเรื่องนี้น่าจะเคลียร์ได้นะครับ...ท่านเจ้าของอู่ก็ออกมายอมรับแล้วก็ชี้แจงแล้ว...
    ท่านเจ้าของรถ (slick) ก็โพสเล่าอาการหลังจากไปรับรถไว้ในอีกกระทู้แล้ว...
    ผมว่าท่านติ่งเซอร์วิสน่าจะแก้ไขให้ได้...อยู่ที่ท่าน slick ล่ะ...จะตัดสินใจยังไง...

มองด้วยความเป็นกลาง...ไม่เข้าข้างใคร...ผมว่า...เหตุผลทั้งสองฝ่ายฟังขึ้นนะครับ...
    ถ้าท่านติ่งรับรถมาแก้ไขให้ดีเหมือนเดิม...แล้วท่าน slick ก็ยอมเอารถมาให้ท่านติ่งแก้ไข...
    ผมว่ามิตรภาพในบอร์ดเราก็ยังคงอยู่ต่อไปนะครับ...

8. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นานจิตตังค๊าบบ...
    แต่เป็นผมที่จะไม่กลับไปร้านเดิมมีกรณีเดียวครับ เข้าไปถึงสองครั้งยังไม่ดีขึ้น แถมไม่รับผิดชอบ...
    หรือมารู้ทีหลังว่าโดนฟันซะแล้วเรา...
    ผมจะไม่รีบสรุปว่าอู่ไม่ดี ถ้าไม่ได้ให้เขาลองแก้อีกครั้ง...
    ขนาดหมอยังต้องเดาว่าเราน่าจะเป็นอารัยเลยนะครับ หลังจากฟังอาการของเรา :cool::cool::cool:

9. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เข้าใจผิดกันนี่เอง :D:D:D

10. slick

slick New Member Member

20
    0
    0
    หัวฉีดนี่ผมถามนิดนึงผมจำเป็นต้องเสียไหม จบนะครับ

11. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    เสียในอู่โทษอู่ เสียบนถนนจะโทษใครครับ แก๊สโซฮอล์มั๊ยครับ

12. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ไม่ต้อง ครับ อู่ไหน ไม่ดี ไม่ต้องไปทำครับ ง่ายจะตาย เรื่อง

เงิน ค่าหัวฉีด ไปอ่านอีกกระทู้ได้ครับ ตอบไปแล้ว :D:D:D:D

13. slick

slick New Member Member

20
    0
    0
    อ่านอันนี้แล้วฉุนเลย
    ถามจริงๆครับว่าใช้ส่วนไหนพิมพ์ ลองใช้สมองคิดนะครับว่าผมรับรถมาจากที่อู่ใช่ไหมครับ ผมหวังว่าเรื่องน่าจะจบแล้วนะครับ

14. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    อื่มๆ

หลังฝึกงานเจอะกันพี่ติ่ง

เห็นพี่ตอบแล้วผมว่ามันชัดเจนดีนะ ไม่ได้เข้าข้างใครนะพี่ แต่เออแม่งก็ถูกของพี่อะ

อย่างน้อยๆยังดีกว่าอู่บางอู่เหี้ยๆ แบบประมาณว่า สักๆแต่ทำแล้วแม่งปล่อยรถออกไปเลยวันนั้นอะ สภาพเป็นไงไม่สนกรุทำแล้วเป็นไงก็ช่าง เจ้าของจ่ายเงินมารถไป ประมาณนี้มีเยอะ

แต่มันค้างๆคาๆอะพี่ติ่งเดี๋ยวให้ดูรูป

15. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    เรื่องน่าจะเคลียเนอะ :):)

16. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

อีกกระทู้นึงเคลียร์แล้วครับ...พี่เจฟ...จบด้วยดีครับ...

:D :D :D

17. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    ครับ...เห็นใจทั้ง2ฝ่ายครับ......แต่ธรรมดานะครับเมื่อมีความขัดแย้ง...แล้วมีการอธิบายพูดคุยกันด้วยเหตุและผลก้อจะเกิดความเข้าใจซึ่งกันและกันครับ........ทุกอย่างเคลียร์ครับ....

18. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    ขอให้ได้รถไวไว:)

19. kooljo

kooljo New Member Member

516
    18
    0
    ผมไม่รู้ครับ แต่หนึ่งในเหตุผลที่ผมไม่ซ่อมร้านคุณติ่ง ก็เพราะไกลบ้านนั่นแหละครับ เพราะบ้านผมอยู่พระราม 2 ผมไม่กล้าทิ้งรถไว้ เพราะว่า ค่ารถแท็กซี่ก็อาจจะแพงกว่า ค่าซ่อม

แต่ผมก็เคยไปถามความรู้ร้านแก 2 ครั้ง

ผมก็ว่าแกก็ตอบและให้ความเห็นดีนะครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 18:58:42 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 18:58:27 ----------

ผมไม่รู้ครับ แต่หนึ่งในเหตุผลที่ผมไม่ซ่อมร้านคุณติ่ง ก็เพราะไกลบ้านนั่นแหละครับ เพราะบ้านผมอยู่พระราม 2 ผมไม่กล้าทิ้งรถไว้ เพราะว่า ค่ารถแท็กซี่ก็อาจจะแพงกว่า ค่าซ่อม

แต่ผมก็เคยไปถามความรู้ร้านแก 2 ครั้ง

ผมก็ว่าแกก็ตอบและให้ความเห็นดีนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้