ขอเชิญพี่ๆน้องๆชาวGymkhana มาร่วมสนุกกันในงาน Racing underground Gymkhana 09 วันอาทิตย์ท

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Aong-race-shop, 13 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ไปด้วยนะ อาจจะลงไปวิ่งเล่น ๆ ด้วย

ว่าแต่งานเริ่ม 8 โมงเช้าเลยรึเปล่า

พอดีว่าเที่ยงต้องไปงาน Sr Party ต่อ

2. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
  3. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    มือใหม่จังนะตาคนนี้....
    ไว้เจอที่งาน สอนไลน์ผมด้วยจารย์ :):):)

4. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เริ่มเปิดลงทะเบียน พร้อมกับซ้อม ตอน 8โมงเช้าครับ ปล่อยให้ถึง 11.00น.เลย ครับ

5. whitebear

1,191
    11
    0

งั้นคงไม่ได้ลงแข่งอะคับ

แต่เดี๋ยวพาเพื่อนผู้หญิงไปเล่นดีกว่า

แล้วเจอกันคับคุณอ๋อง

^^

6. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    ได้ครับ

แต่ที่ว่าพาไปเล่นอ่ะ ลงวิ่งรุ่นผู้หญิงป่ะครับ อิอิ

7. wichettt

wichettt New Member Member

112
    0
    0
    แล้วพบกันครับ คุณอ๋อง
    งานนี้เชียงใหม่ คงมี ผมไป 1 คัน และตามมาอีก 1-2 คันเท่านั้น

แต่จะเก็บภาพมาลงเว็บเยอะ ๆ

ตอนนี้เชียงใหม่ จะทำด่านกองฟาง และไพล่อนบางตัวเปลี่ยนเป็น ไหปลาร้า แล้ว
    สร้างความตื่นเต้นอีกนิด

8. การโกงถ้าจับไม่ได้ถือว่าไม่ผิดครับ

เอาให้สมกับ Racing Underground

.....เอาอะไรคิดอ่่ะ แล้วเมื่อไหร่วงการเรามันจะพัฒนากว่านี้ล่ะคับ....พูดมาได้ไง จับไม่ได้ถือว่าไม่ผิด ผมไม่เห็นด้วยอย่่างแรง ไปนอนในคุกเรยไป ชิ้วๆ โจรดีๆนี่่เอง...

9. whitebear

1,191
    11
    0

เห็นเค้าว่าอยากลงไปวิ่งดูเหมือนกันนะ

แต่อาจจะแค่ช่วงซ้อมอะคับ

ซัก 11 โมงก็คงต้องออกจากสนามแล้วอะ

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0

อย่าลืมหนังสือผมนะพี่

:D :D :D

11. MIXMAN

MIXMAN New Member Member

89
    1
    0
    งานนี้แข่งขันเอามันส์นะครับ ลายสนามจำง่ายๆความเร็วไม่สูงมาก แต่ทางตรง สุดเกียร์สองครับ

12. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ขอบคุณที่จัด จิมคาน่า ในกรุงเทพฯ ด้วยอีกเสียง เดี๋ยวช่วยบอกต่อนะ...

ว่าแต่ไม่ต้องมีดริฟท์โชว์ด้วยอ่ะ...

13. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    ไปด้วยครับ :)มือใหม่ของจริงครับ

14. spriteky

spriteky New Member Member

32
    0
    0
    ผมมือใหม่คับ ไม่ทราบว่า จะลงรุ่นมือใหม่ต้องใส่หมวกกันน็อครึป่าว

15. art

art New Member Member

97
    0
    0

" จับไม่ได้ก็ถือว่าไม่ผิด " ก็ถูกแล้วไง ถ้าจับได้ก็คือผิดไง เค้าเล่นคำแค่นี้งงอะไรเหรอ

16. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ขอบคุณครับ

งานนี้ทางผู้จัด งาน อยากให้ ผู้ชมคนดูได้เห็นมอเตอร์สปอร์ต อย่างที่เราๆเห็นกันครับ
    เลยมีให้ดูนิดนึงครับ แต่หลักๆแล้วเป็นยิมคาน่าล้วนๆครับพี่โป๊ย

17. Aong-race-shop

671
    5
    18
    เด่วผมรอพี่ครับ

พี่พักที่ไหนอ่ะ เด๋วหาที่พักใกล้ๆไหมครับพี่
    ยินดีต้อนรับ นักแข่งจากภาคเหนือทุกท่านครับ

18. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    มือใหม่คนนี้เปลี่ยนแนวมาวิ่งขับหลังดีกว่าค๊าบบบบบ

19. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    อดแข่งอีกแล้วนะ
    พอดีติดแข่งเรือ ที่อุบล ครับ

20. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ได้ข่าวว่า.......เด็กเชียงให่มเก่งกันทุกคนเลย........ยาง(sotf)มีคนแอบเอามาใช้เล่นธรรมดาด้วยทำไมกรรมการไม่เห็นนะทั้งที่ประท้วงแล้ว.........เห็นเด็กๆเขาบอกกันมานะ..........

21. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    งานนี้กฎกติกายังไม่ชัดเจนครับ ครั้งหน้าขอใหม่นะครับ :)

ถ้าจัดงานมีคุณภาพ ต่อไปวงการจิมคาน่าในกรุงเทพจะได้กลับมาเฟื่องฟู

22. beer-ef

beer-ef New Member Member

75
    2
    0

แล้วทั่นไมไม่มา.......ได้ยางป่าว

23. Aong-race-shop

671
    5
    18
    ขอขอบคุณทุกๆท่าน กับงานRacing underground Run Stop Gymkhana 09
    ขอขอบคุณ ผู้สนับสนุนใจดี
    -Run stop เบรกมั่นใจใช้ Run stop
    -โค้ก บ.ไทยน้ำทิพท์
    -Art sticker สายไหม 26
    -Hankook บริษัท เคซีซี ออโต้ไทร์ จำกัด
    -นิโต้ เฮดเดอร์ เทอร์โบ เร็วแรงไร้ขีดจำกัด
    -ชูก้าบีซ โกคาท เรียบทางด่วนรามอินทรา
    อื่นๆๆอีกมากมาย

ขอขอบคุณนักแข่งทุกท่านที่มาร่วมในงานนี้และให้ความ
    สนใจทุกๆท่าน ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณสถานที่ ตลาดประตูกรุงเทพ พาซ่า

24. NOOK_OVERSIZE

NOOK_OVERSIZE New Member Member

524
    90
    0
    อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ ออกจะซีเรียสนิส
    ให้รุ่นเล็กขึ้นมาบี้รุ่นใหญ่ ในสนามเล็กที่เลี้ยวเยอะๆ
    คิดดูเล่นๆถ้าวิ่งกันสนามเล็กโดยไม่ต้องใช้ความเร็วมาก(ส่วนสนามยาวๆก้ออีกเรื่องอาจได้ใช้กำลังของรถเครื่องใหญ่ๆบ้าง)
    รถเล็กเครื่องเล็กน้ำหนักน้อย คล่องตัว หัวเบา เลี้ยวง่าย
    รถเครื่องใหญ่ รถก้อใหญ่ขึ้น อาจแรงกว่าแต่น้ำหนักมากกว่า เลี้ยวยากกว่า ความคล่องตัวก้อน้อยกว่า
    รถเทอร์โบไม่ต้องพูดถึง อุปกรณ์ส่วนควบเพียบ น้ำหนักมาก หน้าหนัก เลี้ยวยาก
    กรรมการก้อยังให้ปีนมาแข่งด้วยกันได้นะทั้งที่มีรุ่น โอเพ่นให้ไปลงกันอยู่แล้ว
    แล้วจะแบ่งรุ่นไปทำไมครับ
    คราวหลังจัดรุ่นโอเพ่นรุ่นเดียวเลยจะได้ไม่ต้องมานั่งงงกัน

มีอีกเรื่องอันนี้ส่วนตัวหน่อย แต่คงจะส่วนตัวไม่ได้ในเมื่อทุกคนตอนประชุมนักแข่งทุกคนได้ยินกันหมด อยากที่จะโทรไปเคลียเหมือนกัน แต่มีหลายคนได้ยินก้อเลยขอเป็นในนี้นะครับ ท่านที่อยู่ตอนประชุมคงเข้าใจ
    ฝากถึงเจ้าหน้าที่บางท่าน การพูดจาหรือจะทำอะไรควรจะให้เกียรติกันบ้างนะครับ ไม่ใช่อยากพูดอะไรก้อพูดโตๆกันแล้วนะ และบางท่านก้อโตกว่าคุณเยอะมากๆ
    แล้วมาพูดออกไมค์ด้วยในเมื่อกติกาก้อเขียนไว้แล้ว ถ้าถูกกติกาแล้วอยากลงทำไม่ต้องมาพูดกระทบกันออกไมค์ด้วยขอย้ำอีกทีนะว่าออกไมค์
    แล้วถ้าใครจะโกรธหรือจะเกลียดผม ผมไม่ว่าแต่ถ้าผมผิดผมพร้อมที่จะขดโทษเสมอนะ

25. caldina3s_ge by lee pui

caldina3s_ge by lee pui New Member Member

79
    0
    0
    ถูกต้องครับพี่....ผมเห็นด้วยไม่ควรอย่างยิ่งในเรื่องของเอารถเล็กมาวิ่งกับรุ่นใหญ่ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องแข่งหรอกครับเอาถ้วยไปเลยดีกว่า

26. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0
    ขอทราบผลแต่ละรุ่นด้วยนะครับ ว่าใครได้ วิ่งเท่าไหร่

27. Thep Modify

Thep Modify New Member Member

174
    0
    0
    คอมเม้นงานนิดนึงนะครับ

ผมคนนึงเพิ่งได้ลงแข่งครั้งแรก ก็รู้สึกดีคับ ที่มีจัดแข่ง อันนี้ขอขอบคุณอย่างแรงเลยคับ
    จากที่ได้ไปมา มีข้อเพิ่มเติมนีสสนึงคับ

ครั้งหน้าผมว่าน่าจะมีถังขยะเพิ่มเยอะๆหน่อยอะครับ โดยเฉพาะตามแนวพิท อันนี้สนามเวลาไปจัดครั้งหน้าจะได้สะอาดคับ
    อีกอันที่รู้สึกไม่ค่อยดีคือ แข่งแต่ละรอบ มันห่างกันไปหน่อยอะคับพี่ วิ่งไปรอบนึงแล้วก็มานั่งมึนอยู่นานเลย นั่งนานเหนื่อยละก็หมดความฮึกเหิมคับพี่ น่าจะต่อเนื่องกันนีสนึง

หมดละค๊าบคอมเม้น ขอบคุณคับ

28. Mr.Toyy

Mr.Toyy New Member Member

33
    1
    0
    ก่อนอื่นคงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ แทนผู้จัด ต่อนักแข่งขันทุกท่าน ที่ดูแล้วอาจจะมีความสับสน และวุ่นวาย บ้าง จากการจัดงานในครั้งนี้
    ตัวผมเองมาช่วยน้อง (ผู้จัด) ดูแลงานบ้าง ก้อแค่ เล็ก ๆ น้อย ๆ ช่วยอะไรได้บ้างก้อช่วยกัน แล้วก้อลงแข่งเองด้วย ในรุ่น R5 ด้วยอะคับ
    ผมมีความเห็นว่า เรื่องกฏกติกา ในสนามหน้า ๆ จะมีความชัดเจน และเหมาะสม มากกว่านี้อย่างแน่นอน ผมอดที่จะดีใจแทนน้องผู้จัดไม่ได้
    ที่มีเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ มาร่วมให้การสนับสนุนเข้าร่วมการแข่งขัน ค่อนข้างเยอะมากจริง ๆ
    ส่วนเรื่องตัวรถรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ สนามหน้า คงมีการ Clear ให้ชัดเจนอย่างแน่นอน รอทีมงานผู้จัดอีกทีนะครับ
    ส่วนเรื่องการ พูดออกไมค์ จากทีมผู้จัด อะไรที่ผิดพลาด อะไรที่ไม่ดี และสร้างความไม่พึงพอใจต่อตัวนักแข่งหลายท่าน
    ผมก้อคงต้องขออภัยแทนทีมผู้จัด ด้วยอีกครั้งล่ะกันนะครับ หวังว่า สนามหน้าคงได้ร่วมแจมรายการสนุก ๆ
    แบบนี้อีกนะครับ พี่น้อง....แล้วเจอกันนะครับ....:D

29. kunks

kunks New Member Member

26
    0
    0
    ไปถ่ายรูปมาครับ สนุกดีเหมือนกันฮะ
    ขอแสดงความเห็นหน่อยนะครับ
    เรื่องคนดูตรงป้ายรถเมล์น่ะครับ ผมว่าให้สตาฟไปคุมตรงนั้นเลยดีกว่าฮะ
    ไม่มีใครอยากถูกแซว ถูกด่าออกไมค์หรอกครับ
    เพราะผมว่าคนที่มาดูก็ไม่ค่อยได้ดูแข่งรถเท่าไหร่
    เค้าก็คงคิดไม่ถึงว่ามันอาจจะเกิดอุบัติเหตุได้
    แล้วอีกอย่างเสียงรถก็ดังมาก
    ขนาดผมอยู่หน้าพิทบางครั้งมัวแต่ดูรถก็ไม่ได้ยินเสียงพิธีกรเหมือนกันครับ

ด้วยความเคารพนะครับ ^^

ฝากรูปไว้รูปนึงฮะ

30. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    จัดชนกันหรอครับ เห็นว่ามีอีกที่จัดวันเดียวกัน กลุ้มแทน งานมีน้อยๆอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้