ถามผู้รู้ครับ....(คนชื่อพี่ใหญ่/พี่เจี๊ยบ)

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย เจ้าของรถร่วม, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมสังเกตุว่าไอ้ลิ้นปีกใต้คอไอดีมันมีฝาปิดเปิดอีกตัวและ
    มีแว็กคัมคอยกำกับถ้าผมเอาแบบเปิดออกตลอดหรือถอด
    ออกมันจะวิ่งดีไหมครับ..

1. เจ้าของรถร่วมให้บอก..เขาลืมบอกเครื่องรุ่นไหน..

มันเป็นเครื่องH22Aครับ..

2. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    H23A E20 ไม่มี
    H23A E3 มี
    H22A OBDI มี
    H22A OBDII ไม่มี

มันจะเปิด ประมาณ 4000 รอบ เพิ่มทางเดินอากาศให้มากขึ้น แบบเทอร์โบ มัง ยังไม่เคยมีรายงานว่าถอดออกแล้วจะดีไหม ลองถอดออกก็ได้ มีผลงานแล้วแจ้งด้วย แต่เครื่องรุ่นใหม่ๆไม่มีแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤษภาคม 2009
  3. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ว่าไงครับ
    พ่อคุณ รถร่วมกตัญญู
    สรุปให้ลองไปทำอย่างที่ครูใหญ่แนะนำ

ถ้ายังไงมาแจ้งความคืบหน้าด้วย

เจริญพร

4. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ..อิอิอิ...ของผมรู้สึกมันจะมีอ่ะครับ...

เห็นด้านข้างขวาของท่อไอดีมันมีตัวแว็คคัมอยู่
    และมีลิ้นที่ว่าอยู่มั้งเพราะเคยเห็นตอนรื้อท่อไอดี
    มาล้างแต่ไม่ได้ดูละเอียดเดี๋ยวจะลองดูครับตอน
    เย็นนี้จะเดินทางไปหนองคายจะลองเอาท่อแว็คคัม
    ออกแล้วอุดแล้วจะเอาเคเบิลรัดให้มันเปิดค้างไว้
    จะกลับมารายงานครับ....แต่จะใช่ตัวเดียวกันป่าว
    ม่ะรุจิ....อ่อแล้วไอ้ EGR ผมจะเอาแผ่นเหล็กอุด
    ไว้มันจะมีผมอะไรไหมอ่ะพี่ใหญ่....:D:D
    ปล..ผมเปิดกระทู้เองแหล่ะเมื่อวานล๊อคอินเข้าม่ะได้..ขอโทษนะพี่...:p:p

5. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ม้ายรู้ไม่เคยทำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้