<<งานแข่ง CAN CUP ที่ MSL >>

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 23 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ดูจากรูปก็รู้แล้วว่าต้องมันส์มากๆแน่นอน
    ขอปรบมือดังๆให้กับแชมป์ในทุกรุ่นด้วยครับ เเปะๆๆๆๆ

2. WF_Kitti

WF_Kitti Active Member Member

1,695
    3
    38
    แก้ไขขัอมูลหน่อยนะครับ
    ผม Q ที่ 2, Start ที่ 4 ครับ (start ที่ 3 คุณพล ครับ)

สนุกดีครับ รอบสุดท้ายไม่ได้ตั้งใจเข้าเส้นเลย อุตส่าห์วิ่งหนีเข้า pit (ไม่ได้งง นะครับ)
    ตั้งใจไปฝึกทักษะ กะ หาประสบการณ์ เท่านั้น

Q1 พลได้รถเบอร์ 7 ทำเวลาเป็นอันดับ 1 ผมได้เบอร์ 10 ก็ทำได้แค่ดมกลิ่นยางคันหน้า ทำเวลาได้เป็นที่ 2
    รองจากนายพล
    Q2 ต้อได้รถเบอร์ 7 ทำเวลาเป็นอันดับ 1 ผมได้เบอร์ 10 อีกแต่ครั้งนี้ไม่ได้ดมกลิ่นยางใคร
    วิ่งมันอยู่คนเดียวทั้ง 15 นาที ชอบครับไม่มีใครอยู่ข้างหน้า และ ไม่มีข้างหลัง ค่อยๆ ขับหา
    เหลี่ยม หาวิธีเข้า กะ ออก ให้เวลาดีที่สุดที่จะทำได้ ก็สรุปทำเวลาได้เป็นที่ 2 เหมือนเดิม

ก่อนแข่งจับฉลากรถอีกครั้ง ยังนึกอยู่ในใจว่าถ้าได้เบอร์ 6 ละซวยแน่ตู พอจับได้เบอร์ 1
    ก็นึกว่าโอเคแล้ว เหลือบไปเห็นหน้าพี่ปั้น พี่ปั้นบอกรถไม่วิ่งเลย ก็แอบมองดูมอนิเตอร์
    เห็นเวลาพี่ปั้นวิ่งแล้วใจหาย นึกในใจ ตายห่าแล้วกู ขนาดพี่ปั้นขับดีขนาดนั้นยังวิ่งอยู่ 37 วิ
    ตายแน่ๆ พวก 70กก.+ วิ่งเฉลี่ยอยู่ 36.5 พวกต่ำกว่า 70.กก วิ่งเฉลี่ยอยู่ 36.0 แล้วผู้น้อย
    จะวิ่งยังไงว่ะนี่ สงสัยทั้งเด็กชาย และ เด็กหญิง มันคงไล่แซงเราครบ 10 คันแน่ๆ ยังแอบคุย
    กับนายต้อ เลยว่า ถ้าเราสองคนวิ่งไม่ได้ ก็วิ่งขนาน track คุมไลน์ ไม่ต้องให้มันไปทั้งหมด
    เลยน่าจะสนุกนะ ใครอยากแซง ให้ rally วิ่งบนหญ้าไป

แต่พอเริ่มวิ่งจริง เท้าเหยีบคันเร่งได้ มันลืมเรื่องแข่งไปเลย จะหนีไปอยู่ข้างหน้าอย่างเดียว
    กลัวเด็กๆ มันหาว่าแกะกะ ขับไปสัก 10 กว่ารอบได้เห็นนาย lek วิ่งตามมาเป็นอันอับ 2 และ
    อาจารย์หนูตามมาเป็นที่3 ก็เลยชี้นิ้วให้น้องเค้าผ่านไปแบบไม่เรียกเก็บค่าผ่านทาง เพราะรู้อยู่
    แล้วว่านายเล็กคนนี้ขับดีแล้วยังไงก็แข่งกันคนละพิกัดอยู่ดี ไอ้พวกพิกัดเดียวกัน จะได้มาลุยกัน
    แบบ ไม่ต้องมีข้อหาว่าติดคันนั้นติดคันนี้ เที่ยวนี้หล่ะ นัวเนียตลอด ทำเอาคนดูลุ้นละทึก สนุกสนาน
    ไปตามๆกัน แถมนาย lek ก็ไม่ยอมรีบหนีไปน๊อครอบคนอื่นๆ อีก ทั้ง 3 คันก็เลยวิ่งเป็นรถบั๊มเล็กๆ
    เพลินท่านผู้ชมไป จบข่าวเต้ย

3. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0
    เกือบกินบ๊วยแล้วค้าบบบ T-T

4. showtime

showtime New Member Member

39
    0
    0
    งานนี้สนุกมากๆครับ ได้ประสบการณ์เยอะดีครับ
    ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ทำให้รายการนี้เกิดขึ้นอย่างสนุกสนาน (มาก)

และที่สำคัญถ้าในวันแข่งผมทำอะไรรุนแรงหรือผิดพลาดไปขออภัยในนะที่นี้ด้วยนะครับ

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    มันส์ดีครับ...กว่าจะแซงต้อได้ เหนื่อยเลย
    แถมพอแซงมาได้ มานัวกับ 2 ตี๋อีก....มันส์ดีครับ
    จากกลัวๆ ...กลับมาเป็นสนุกเลย 555:D

6. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ตอนแรกออกไป รู้ว่าต้องออกสตาร์ตหลังจาก คุณต้อก็เริ่มใจไม่ดีเพราะถ้าแกตั้งใจปิดไม่เคยแซงแกได้เลยเครียดทันทีแล้วข้างหลังก็เป็นมือจรวดทั้งนั้น เลยกะว่าตอนออกจะรีบตะบี้ตะบันแซงไปก่อนเลยแต่ แซงไม่ได้4-5รอบแรก เหนื่อยมากๆ ต้อปิดสนิทกลุ่มหน้าทิ้งไปไกล ข้างหลังมันก็ตามมาติดๆสนุกดีคับ ถ้าพี่ต้อได้รถเร็วกว่านี้ คงเหนื่อยกว่านี้แน่ๆ

7. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    ยางกระเด็นเลยครับ

ไม่รู้ใครกินยาง กระเด็นกระดอนเลยครับ เอาอีก เอาอีก CAN CUP กพ 50

8. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมเองคับ อิอิ

9. Thana Thanakul

Thana Thanakul Guest

0
    0
    0
    เก่งมาก

เท่าที่ทราบมา พวกคุณ ขับกันยังไม่ถึงปีเลยนะครับ ขับได้ เก่งมากๆ ครับ ดีจริงๆ นับถือ

10. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    เล่นด้วยๆๆ หนามหน้าเล่นด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้