อีสุมังกรฝากระโปรงมันดังทำไงดี

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Tum_Wizard, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    อีสุมังกรฝากระโปรงมันดังทำไงดีครับ ดู ๆ ว่าแกนที่พับไปมาของมันหลวม ๆ ถอดก้อไม่ได้

เสียงดังกึก ๆ ๆ แค่เสียงเครื่องก้อดังอยู่แล้ว ใครเจอปัญหาเหมือนผมบ้างครับ

แล้วมีวิธีแก้ยังไง หรือว่าถ้าจะทำต้องไปร้านแบบไหน ร้านที่ทำสี เค้าจะรับไหมครับ

แนะนำทีครับ

2. EG4D

EG4D New Member Member

91
    0
    0
    สูตรของผม หายางแข็ง ๆตัตเป็นสี่เหลี่ยมลูกเต่าประมาณ 1cm.รองไว้ระหว่างฝา
    กระโปรงกับบอดี้ตรงบริเวณที่บอกนั่นแหละ ติดกาว 2 หน้าไว้หน่อย
    แน่น เงียบ ชัวร์ แล้วก็ไม่น่าเกลียดนะ:p

3. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    บูทบานพับหลวมหรอครับ ผมก็เคยเป็น ผมตอกอัดตรงบูทเลยครับ แน่นเลยครับไม่มีเสียงเลย

4. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ขอบคุนครับสำหรับคำแนะนำครับ

จะลองทำแบบที่ท่าน EG4D บอกก่อน

ถ้ามันไม่หายค่อยตอกแบบท่าน ice monster ว่าไว้

5. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

เห็นด้วยครับน่าจะเป็นตรงบานพับครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้