ดับเครื่องแล้วสั่นมากคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย linkinfc, 24 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    เป็นเฉพาะตอนดับคับ รู้สึกว่ามันจะสั่นแรงขึ้นเรื่อยๆเลยคับ แรงจนรู้สึกได้เลยคับ ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรคับ ใช้ dargon eye คับ ช่วยแนะนำด้วยคับ:sad:

2. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

Solinoid ปิดไม่สนิทครับ เปิด-ปิดSwitch บ่อยๆ หรือแวะไปให้พี่ต้อยทำก็ได้

3. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อัพคับ รอผู้รู้มาสนต่อคับ

4. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    โซลินอยครับ

5. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    คิดไว้เหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจ เลยไม่กล้าตอบ อิอิ

6. linkinfc

linkinfc New Member Member

31
    0
    0
    โซลินอยปิดไม่สนิท ต้องทำงัยละคับ พอดีผมพึ่งเปลี่ยนมาอะคับ เปลี่ยนมาแล้วดับเครื่องได้ก็นึกว่าปกติแล้ว ตอนนั้นไม่ได้สังเกตว่าเครื่องดับแล้วสั่น เป็นความรู้อีกเรื่องหนึ่งคับ เปลี่ยนโซลินอยมาได้ 2 เดือนแล้วมั้งคับ ขอบคุณมากคับ

7. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ถ้าเป็นโซลินอยทองเหลืองมันจะดับยากเป็นปกติครับ

8. โซลินอยด์ครับ

แต่อย่าลืมดูยางแท่นเครื่องนะครับ อาจเป็นไปได้ครับ

9. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    ของผมพึ่งเปลี่ยนมาเหมือนกันครับ
    ตอนนี้ดับได้แล้ว ต้อยดีเซลจัดให้

10. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    อาจจะเป็นยางแท่นเครื่องก้อได้นะครับ...ของผมเพิ่งเปลี่ยนมา เวลาดับเครื่อง นิ่งเลยไม่สั้น
    อีสุราคาประมาณคู่ละ 1200-1300

11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ลองเช็คดูคับ ทั้งสองอย่างอ่ะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้