อยากรู้เทคนิคการถ่ายภาพ(กลางคืน)

การสนทนาใน 'Camera' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ เข้ามาหาความรู้คับ

2. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    มือใหม่ 1000D มาขอรับความรู้เช่นกันครับ ^0^

3. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  4. ZaKao

ZaKao Member VIP

445
    15
    18
    เทคนิคที่ต้องนำไปใช้ ขอบคุณครับ

5. daijobudai01

daijobudai01 New Member Member

2
    0
    0
    ชอบภาพที่ถ่ายกลางคืนมากคับ สวยดี

6. mos1

mos1 New Member Member

71
    1
    0
    ได้ความรู้เพียบเลย
    อันนี้ลองแพนตามรถ รูปมันดูแปลกๆ เพราะแพนถอยหลัง อิ.อิ.
    มีอะไรแนะนำผมหน่อยนะครับ พึ่งหัดเหมือนกัน

7. thawat4467

thawat4467 New Member Member

1
    0
    0
    เหมือนพี่ ๆ ตอบกันครับ มันไม่มีกฏอ่ะไรตายตัว สภาพแสงสำคัญที่สุด ต้องมีการปรับเปลี่ยนตลอดเวลา
    ตรงนี้แสงเยอะ แสงน้อย ต้องปรับยังไง วัดแสงยังไง ชดเชย+- ยังไง ก็แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคนครับ
    ส่วนตัวผมแล้ว สปีดชัตเตอร์ รูรับแสง {F} ISO ต้องสัมพันธ์กันครับ

อีกหนึ่งความเห็นของเด็ก ๆ พึ่งหัดถ่ายครับ
    มีความสุขกับการกดชัตเตอร์นะครับ สวัสดีครับ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้