+ +เก็บตก bira circuit พัทยา + +

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย *+*DOME-VTEC *+*, 26 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆครับ
    พี่โดมครับ ทางตรงกับเซอกิต พี่ปรับและเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
    ขอบคุณครับ

2. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ฝีมือไม่ทำมะดาจิงๆคับ

ให้รถกลับมาหล่อไวไวนะโดม

3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ตอนแรกที่มายังไม่รู้เลยว่าขับแบบไหนมันจะดี set รถยังไง เลยมาตั้งแต่วันศุกร์ อาศัยจังหวะลงไปเนียนวิ่งไม่ต้องเสียตังค์ ศึกษา line มา เทคนิคคร่าวๆ ในการ ลงเกียร์เปลี่ยนเกียร์ ดูคลิปตาม line ต่างๆ การเข้า -ออกจากโค้ง ฟังเพื่อนเล่า โค้งโน้น โค้งนี้ แต่ยังไม่เคยลองของจริง เคยขับจิมบ่อยๆ ยอมรับว่าต่างกันมาก เพราะความเร็วมันคนละเรื่อง

พอมาขับจริงเลยรู้ว่าตัวเองไม่ชอบที่จะแก้อาการรถครับ น้องแบงค์เอาลงไปขับแล้วลองนั่งไป พอท้าย
    ออก แบงค์แก้ ยอมรับว่าไปเร็วจริงๆ เลยลองบ้าง

พอลองขับเอง ไม่ไหวๆ ขับไม่ดีเลย เข้าแต่ละโค้ง ต้องมาคอยแก้ ยิ่งช้าเข้าไปใหญ่ ยอมรับว่าผมไม่ชอบ เลยต้องมานั่ง ปรับโช้ค 2-3 รอบ จากแข็งๆ เป็นท้ายเริ่มอ่อน ขับไปขับมาเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ
    ท้ายนิ่งขึ้น วันเสาร์ยิ่งขับดีกว่าวันศุกร์มาก แต่บางโค้ง ยังแหยงๆ ไม่กล้ากดเข้าเต็มเท่าไหร่

ยอมรับว่าชอบครับ คงมีโอกาสได้วิ่งอีกแน่ๆ circuit แต่รอบหน้ารถคงต้องพร้อมกว่านี้ แคมเบอร์
    ยางใหม ่เพราะรอบนี้มากะขำๆ ไม่ได้ทำอะไรมาเลย แค่ตรวจสภาพเช็คความเรียบร้อยของรถก่อนแข่ง อย่างที่เคยทำ

มีอะไรจะขอคำแนะนำครับพี่โอ้ต ขอบคุณมาก

4. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    รูปสวยมากคับ ฝีมือๆกันทุกคนเลย

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0

ตอนหมุนเวลามันนานมากเลยครับน้า แบบว่า เมื่อไหร่แม่งจะหยุดวะ เหมือนผ่านไปเป็นนาที

พวานาอย่างเดียว อย่ากำแพง อย่ากำแพง...

6. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    เปลี่ยนทุกอย่างเลยครับ พอมาขับ circuit ดูแล้วจะรู้ว่าคนที่เค้าขับ circuit ได้ เค้าเก่งจริงๆ

7. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    พี่โอ๊ตได้ปรับแคมเบอร์หน้าหลังมาปะ - เท่าไหร่ครับ

แล้วโช้คหละ set ยังไง เผื่อรอบหลัง ลองดูเป็นแนวทางครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 พฤษภาคม 2009
  8. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ของผมแคมเบอร์หน้า -3 หลัง -1ปลายๆ การเซ็ทโช๊คครั้งที่ผ่านมาเนื่องจากว่าวิ่งยาง slick
    เลยปรับไว้แข็งเกือบสุด โช๊ค Ohlin แข็งสุดมัน35 ผมปรับไว้หน้า 30 หลัง 28
    พอตอนซ้อมออกไปลองวิ่งดูปรากฏว่า หน้ารถเลี้ยวดีเกินแต่ท้ายรถดิ้นเยอะ เลยกลับเข้ามา
    ปรับให้โช๊คหลังเตี้ยลงอีก 1ซ.ม. โดยที่ความแข็งเท่าเดิม และปรับโช๊คหน้าเพิ่มขึ้นเป็น32
    ผลที่ได้ก็ดีขึ้นมาก แต่ถ้าให้ดีกว่านี้ต้องเปลี่ยนสปริงให้แข็งขึ้นไปอีก เพราะมันไม่เหมาะกับสลิค
    ยางมันหนึบเกินโช๊คครับ แต่ถ้าเป็นยาง RE01R แบบที่โดมใส่ผมว่าถ้าเป็นโช๊คผมคงจะปรับ
    ไว้ที่หน้า 26หลัง24 ก็น่าจะโอเคครับ แคมเบอร์ก็ตามเดิมคือหน้า-3 หรือรถโดมจะเอาท้ายรถ
    ลงอีกซัก 1.5ซ.ม. ก็คงขับง่ายขึ้นเพราะEKท้ายรถมันเหวี่ยง ต้องตูดห้อยๆหน่อยถึงจะเร็วครับ

9. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    งามทุกรูปเลยครับ ฝีมือน้องเอ้นี่ไม่ธรรมดา:D

ถ้ามีโอกาศคงได้ไปลองเซอกิตดูบ้างท่าจะมันนะ อิอิ

10. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆครับ

11. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    สวยครับ ฝีมือร้ายกาจ

12. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขอบคุณครับโดม รูปใสมากๆๆเลย ครับ :)

MAX@SI ถูกใจสิ่งนี้
  13. beer_beer

beer_beer New Member Member

225
    56
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆนะครับ

14. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    โดมไม่ได้หมุนเดียวดายนะ อิอิ
    ไม่เป็นไรโดม โอกาสหน้าเจอกันใหม่คับ

15. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    จิงๆ เราตั้งใจหมุนใช่ปะคับ

เห็นรถดริฟ บางคันลีลาไม่ค่อยดี เลยโชว์การกวาดท้ายของจริงให้ดู :D

16. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    แจร่มครับโดม เก็บทุกภาพได้สวยจริงๆ

17. MAX@SI

MAX@SI New Member VIP

397
    12
    0
    ขอบคุณรูปสวย ๆ ครับ

18. EK8777

EK8777 New Member Member

40
    3
    0
    รูปสวยมากๆคับ

19. vnom

vnom Member Member

115
    19
    18

20. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0
    พี่ดัดคอม้า รึมีตัวปรับครับ

21. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    รูปชัดแจ๋วครับ เห็นตอนหมุนก็ใจหายครับ ดีนะไม่เป็นไรมาก...

22. *+*DOME-VTEC *+*

2,123
    167
    0

จิงๆโดมมานั่งคิดโค้งนี้ยังไง ก้อไม่น่าหมุนนะ จังหวะนั้นมันบานมาชิดขอบแทรค นึกว่าอยู่แล้ว
    ยังเติมคันเร่งต่อ ตอนนั้นละสายตาจากหน้ารถ หันมามองกระจกข้างดูรถพี่ว่าขึ้นมารึเปล่า
    พอหันกลับมา อ้าว...ล้อหน้ากำลังจะตก แบงค์แล้ว ยกก็ไม่ทัน รู้สึกตัวอีกที คือล้อมันลงข้างทางแล้ว
    หญ้าเปียกด้วย ไม่เหลือ อย่างว่าหละ ความเร็วมันสูง ทุกอย่างแป้บเดียวไปหมด...:sad:.

23. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

แน่นอลทีเดียวคับ เรากวาดสวยก่าเย๊อะ:D

24. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    รูปสวยมากเลยครับ
    จำได้ป่าววันนั้นขับตามแถวเรียบทางด่วนครับ (รถสวยขับ)
    สีเหลืองอ่ะครับ

25. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    สวยงามทุกภาพคับ

26. ronan_minda

ronan_minda New Member Member

12
    1
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปภาพงาม ๆ ครับ

27. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> มันเป็นอย่างนี้นี่เอง รอบจริงเล่นโชคซะแข็งสุดเลย แถมยางยังเอาไม่อยู่ ถึงว่าตอนซ้อมมันไม่เป็นแบบนี้นี่หน่า ขอบคุณครับ <<<

28. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0

ยางหนึบโช๊คแข็ง ยางไม่หนึบโช๊คนิ่ม

ถ้ายางไม่หนึบแล้วไปปรับโช๊คแข็งรถมันจะทื่อๆเลี้ยวไม่เข้าครับ

29. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0

30. bom rb20det

bom rb20det New Member Member

168
    12
    0
    สวยงามครับ รู้สึกว่าในกล้อง vdo ผมจะมีรูปรถโดม ตอนหมุนครับ แล้วยังไงจะเอามาลงให้นะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้