On Board งาน Nitto 3K สนามที่2 (มีเรื่องตื่นเต้นอีกแล้ว...!!) ลองดูครับ

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย toedoe, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bkkbuff

bkkbuff New Member Member

1
    0
    0
    มันส์...ลุ้นระทึกดีครับ :D

ขอถามนอกเรื่องสักนิดครับ...
    ใช้กล้องอะไรครับ...ภาพ+เสียงดี ไม่มีกระตุก :rolleyes:
    ขอบคุณครับ:cool:

2. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    กล้อง เทปDVครับ ถ้าเป็นHDDอาจพังได้ครับ เพราะสะเทือนมากๆ

3. BT

BT New Member Member

104
    3
    0
    ขอบคุณที่เอามาให้ชมคับ มันมักๆ

4. MAO KIGKOG

MAO KIGKOG New Member Member

455
    5
    0
    ขอบคุณที่เอามาให้ได้ชมกันคับ อยากลงแข่งบ้างคับ แต่ยังไม่มีรถรอไปก่อน สักวันต้องลงแข่งแบบนี้ให้ได้

5. Ad_JOJOBA

Ad_JOJOBA New Member VIP

2
    0
    0
    แวะมาดูเช่นกันคัพ

6. toedoe

604
    6
    18
    หุหุ upหน่อย

7. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    ดูกี่ทีก็มันส์ ครับ ถ้าเป็นผม ตอนนั้นใจไปอยู่ที่ตาตุ่ม แน่ๆเลยครับ

8. Bank115PowerHaus

Bank115PowerHaus Active Member Member

1,450
    10
    38
    มาลงชื่อครับ

มันส์ดีครับ

ไว้เจอกันที่สนามครับ

9. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    ได้ใจจริงๆคับ

แก้ได้ เยี่ยมมากๆเลย

เอาใจช่วยน๊ะค๊าบ :D:D:D

10. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    มันดีครับ โต

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  11. ไม่แปลกเลยที่หลุด เพราะมึงไปแช่งคนอื่นให้หลุดไง กรรมมันเลยตามสนองมึงไงล่ะ
    .
    ขับรถช่วยมีน้ำใจนักกีฬาหน่อย ถ้าเกิดกูแช่งมึงให้หลุดบ้างมึงจะคิดไง หรือพอแข่งเสร็จกูมาคุยกับมึงว่าตรงนั้นน่าจะหลุดตรงนี้น่าจะหลุดเนอะ กูจะได้แซงมึงได้
    .
    ปล.มึงเคยมาคุยกับกูตอนแข่งเสร็จว่าทำไมนายไม่หลุดอ่ะ ไม่งั้นผมแซงได้แล้ว จำได้ไหม ตอนนั้นกูไม่ต่อยหน้ามึงให้ก็บุญแล้ว แซงเขาไม่ได้ก็ไปแช่งคนอื่น นี่หรือToedoe ปรับปรุงนิสัยด้วย คนอื่นพูดถึงมึงไว้หลายเรื่องแล้ว ระวังตัวไว้ด้วย อาจจะมีคนช่วยส่งมึงเข้าหากำแพง ทำตัวดีๆด้วยนะ กูยังมีน้ำใจนักกีฬาพอที่จะดูมึงทำตัวอย่างนี้ แต่คนอื่นเขาไม่แน่เสมอไปนะครับ

12. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เยียมไปเลยครับ:D:D

13. toedoe

604
    6
    18
    ขอคุณที่ช่วยเตือนนะครับ แต่วันหลังถ้าจะพูดก็พูดมาตรงๆเลยครับ แสดงตัวด้วย ผมก็แค่บอกความรู้สึกของผม จะหลุดหรือไม่หลุดก็อยู๋ที่ตัวของคุณเอง มันคงไม่เกี่ยวกับผมหรอกครับ ผมก็ไม่เคยพูดให้ร้ายใครเลยนะ ผมไม่เข้าใจว่าผมไม่มีน้ำใจนักกีฬายังไง ผมไปทำอะไรให้หรือ ผมห้ามคุณแข่งหรือ ผมแกล้งคุณหรือ มันก็แค่เป็นความคิดของผมที่อยากจะใส่ลงไปไม่ได้มีเจตนาแกล้งอะไร ถ้าคุณไม่พอใจจริงๆ เจอผมที่สนามมาคุยเลย ให้มันรู้เรื่องไม่ใช่มาโพสข้อความทิ้งไว้แบบนี้ ไม่แสดงตัวตัวตน ผมว่าคุณเองล่ะที่ไม่มีน้ำใจนักกีฬา

14. ครับผมไม่มีน้ำใจนักกีฬา แล้วดูตัวเองก่อนครับ กับสิ่งที่คุณคิด กับคำพูดที่คุณพูด "โห พี่ถ้าพี่หลุดนะ ผมแซงพี่ได้แล้วนะเนี่ย" จะให้ผมหลุดทำไมครับ ปรารถนาดีกับผมขนาดนั้นเลยเหรอ ใช่ครับจะหลุดไม่หลุดมันขึ้นอยู่กับตัวผมเอง แต่คุณมาพูดมาคิดแบบนี้เท่ากับเป็นการดูถูกเขาและแช่งเขา ถ้าผมหลุดจริงคุณคงจะดีใจที่แซงผมได้ใช่ไหม? หรือถ้าผมแซงคุณไม่ได้เพราะคุณเก่งกว่าแต่ผมแรงกว่า ผมดันคุณอัดกำแพงเลยดีมั้ย นี่ก็ความคิดผม คุณจะว่าไง คิดกันดูนะครับว่าคำพูดนี้เคยออกจากปากคุณแล้ว และในคลิปก็ยังแสดงเช่นนั้นมาอีก ไม่รู้ว่าไปพูดกับใครอื่นบ้างรึเปล่า??? ลองคิดดูนะครับ คำพูดที่คุณพูด สิ่งที่คุณคิด ควรจะดีกว่านี้นะ Toedoe

15. Sandy

Sandy New Member Member

129
    3
    0
    ผมว่าพี่ซีเรียสไปเปล่าครับ...แบบที่ไอ้โตมันพูดกับคุณหรือกับใครๆ+เขียนในคลิปเค้าเรียกว่าพูดเล่นกันขำๆไม่ใช้"แช่ง" ทุกคน(ส่วนใหญ)ก็คงจะเข้าใจอย่างนั้น แล้วก็ไม่เห็นมีใครจะซีเรียสอะไรหรือเป็นเรื่องที่ต้องมาเอาคืนกัน...ผมว่าพี่น่าจะหัดมีอารมณืขันบ้างนะครับ เช่นถ้าโตมันถามว่าเฮ้ย! ไมเมื่อกี้เมริงไม่หลุดวะกรูจะได้แซงเมริงได้หงะ...พี่ก็แค่ตอบว่าก็กรูเก่งไงแสรดดด กรูเลยไม่หลุด แสรดดด จะสวนกรูหนะเหนื่อยหน่อยนะเพื่อนโต...555 จบ. ได้เพื่อนเพิ่มอีกคน มันจะไม่ดีกว่าเหรอครับต่อไปเวลาไปสนามก็จะได้รู้จักกันหมด คอเดียวกันทั้งนั้น...ทุกคนอยากมาสนุก มาเจอ มาคุย แล้วก็มาส่องพริตตี้กัน...555!!!:D

16. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    ถูกต้องตามที่คุณ Sandy ว่าเลยคับ
    มองโลกในแง่ลบมาก ๆ ทำไมไม่คิดบวกบ้างว่าเจ้าโตมันชมว่าคุณขับเก่งไม่หลุด มันเลยขึ้นไม่ได้
    ในสนามก็เพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ กันทั้งนั้นคับ แข่งกันสนุก ๆ ไม่ได้แข่งเอาเป็นเอาตาย
    ส่วนเรื่องที่คุณจะพาดพิงถึงใครกรุณาล็อคอินด้วยนะคับ ทุก ๆ คนในนี้จะได้รู้ว่าคุณมีตัวตนจิง ๆ :D

17. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38

ใช้คำพูดแรงไปหน่อยรึเปล่าครัป จะว่าอะไรใคร กรุณาแสดงตัวตนด้วย เท่าที่รู้จักโตมา โตไม่ใช่คนแปปนั้นครัป โตเป็นคนสนุก ชอปแข่งรถ และก็มีน้ำใจ ถ้าเกี่ยวกัปตัวอักษร ที่โตแสดงความคิดออกมา ผมว่าคุณซีเรียสไปรึเปล่าครัป ผมดูแล้วก็สนุกดี มีพากย์ด้วย เหมือนเป็นการทำให้ดูสนกขึ้นก็เท่านั้นเอง
    การแข่งขันรถยนต์ระดัป คลัปเรซ ผมว่ามันไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้น ทุกคนที่มาผมว่าเค้ามาด้วยความชอปเดียวกัน รักในสิ่งเดียวกัน เท่าที่ได้สัมผัสมา แข่งกันในสนามเสร็จลงมา ก็คุยเล่นกันสนุกสนาน ถ้าปังเอิญ ขัปลีลาเกินไปหน่อย ไปปาดใครเข้า ลงมาก็ขอโทษขอโพยกัน ทุกอย่างจป นักแข่งคลัปเรซส่วนมากก็เอารถที่ใช้งานกันมาแข่ง ไม่มีใครอยากหลุด ชน พัง เพราะมันหมายถึง เม็ดเงินที่ต้องจ่ายตามมา ทุกครั้งที่ผมเห็นใครหลุด ก็จะภาวนาอย่าให้เป็นอะไรมาก ทั้งคนทั้งรถ ผมว่าหลายคนก็คิดอย่างผมนะ ไม่มีใครหลอกครัป ตั้งใจจะแช่งให้คู่แข่งหลุดอย่างเดียว ใจเค้าใจเรา เรารักรถ คนอื่นเค้าก็รักรถของเค้า แข่งจป รถยังสวยเหมือนเดิม ยังขัปกลัปป้านได้ เราก็แฮปปี้แล้ว

คนคอเดียวกันครัป มีอะไรไม่พอใจ คุยกันดีๆ ผมว่าทุกอย่างจะจปด้วยดี

18. pomgambino

pomgambino Member Racer

799
    10
    18
    Don't be so serious!
    คำพูดเล่น หยอกๆกัน สนุกสนาน อย่าเอาไปคิดในแง่ลบเลยคับ
    มองโลกในแง่ดีกันดีกว่านะคับผม

ส่วนนายโตทีหลังก็เล่นพอประมาณเน้อ เยอะไปเดี๋ยวจะมีคนคิดเล็กคิดน้อยคิดมากคิดมายอีก
    อิอิ อุอุ อะอะ
    :D
    [email protected]

19. goday

goday New Member Member

45
    1
    0
    เกิดไรขึ้นครับ อ่านมา ปกติโตเค้าก้อเป็นตากล้อง เสนอคลิปสนุกๆให้พวกเราดูเค้าก้อให้เพื่อนๆที่ดู สนุกกับมันนะครับ ผมว่า ไม่มีใครคิดไรหรอกครับ มีไรก้อพูดกันตรงๆไปเลยครับ ไม่ควรมาโพสแบบนี้นะผมว่า
    หุหุ

20. chai import

2,241
    167
    0
    เห็นด้วยอย่างแรงครับ :D:D:D:D

21. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ขอบคุณมากคับ....

22. s.c.m

s.c.m New Member Member

14
    0
    0
    ผมว่าไอ้สิ่งที่คุณพูดมานี่มันไม่ใช่การเตือนแล้วนะครับ มันชวนตีมากกว่า ถ้าเป็นนักแข่งด้วยกันเค้าไม่ทำกันอย่างนี้นะครับ และสิ่งที่คุณทำอยู่เนี้ยมันเชคได้ถึงบ้านคุณเลยนะครับ ถ้าจะตักเตือนหรือว่ากันก็ออกมาพูดแบบลูกผู้ชายเลย ไม่มีนักแข่งที่ดีคนไหนเค้าทำแบบนี้ครับ

23. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ใจเย็นครับ วงการเดียวกัน เพื่อนๆกันทั้งนั้น

โตก็จะแซวใครก็ดูๆหน่อย ไม่สนิทก็อย่าไปแซวเขามาก คนเราคิดไม่เหมือนกัน บางคนขำๆก็ไม่มีไร บางคนเขาไม่ขำด้วยมันก็จะเป็นแบบนี้:D:D

24. ดี ดี ชนกันเลยครับ อย่ายอมกันครับ เราต้องเอาแบบ supercar ครับ ฆ่าได้หยามไม่ได้ครับ มันชนเรา เราชนมัน มันแช่งเรา เราต้องชนมัน มันจะชนเรา เราต้องชนมันก่อนครับ ครับ แบบนี้ดีครับ คนดูมันส์มากครับ ต่อไปจะได้มีคนมาดูเยอะๆครับ เป็นสีสันให้วงการครับ เอ้า สนามนี้ใครรู้ตัว ว่าจะชนใคร จะโดนใครชน รีบไปใส่กันชนเหล็กเพิ่มครับ ส่วนผมก็จะไปใส่เหมือนกัน แต่ไม่ได้จะไปชนใครนะครับ คือกลัวหลุดอะครับ เพิ่งแข่งไม่กี่ทีเลย เสียวๆ (ผมว่าอย่าคิดมากกันเลยครับ ยังไง พวกเราก็คอเดียวกัน อ้างแฟนว่ามาแข่งรถ ร้อนนะ อย่ามาเลย แต่จริงๆแล้ว เราจะมาดูพริตตี้ และเมียชาวบ้านต่างหาก อุดมการณ์เดียวกันทั้งน้าน อย่าเคืองกันเลยครับ พี่น้อง)

25. ใช่ครับพี่บี ถูกครับพี่ปอม จะแซวใครก็ช่วยดูด้วยครับว่าเราคุ้นเคยกันมาแค่ไหน ส่วนคุณ s.c.m อย่าครับ ข้อความคุณมันแนวหาเรื่อง เท่าที่ผมรู้จักคุณมาคุณก็คนดีนะ พูดจาตรงๆดี แต่เรื่องนี้คุณไม่เกี่ยวครับ
    ผมแค่ออกมาตักเตือนโตเรื่องการพูดการจากับคนอื่น(ที่ไม่ได้สนิทอะไรมากมาย) หวังว่าคุณคงเข้าใจ
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น บางทีถ้าคุณแข่งเสร็จลงจากรถมาอาจจะไม่ใช่อารมณ์นี้ก็ได้ อาจจะยังไงวะ พูดยังไงวะเนี่ย หวังว่าคงเข้าใจ ผมไม่ได้มาหาเรื่อง แต่แค่มาเตือนเรื่องคำพูดคำจาที่สื่อสารกับคนอื่นเท่านั้นเอง ผมออกมาเตือนดีๆนะ อย่ามาแนวนักเลงครับ ฝั่งผมก็นักเลงเยอะ เข้าใจนะ บอกแล้วว่าไม่ได้หาเรื่อง แค่ออกมาเตือนดีๆ หรือถ้าอยากมีเรื่องสนามหน้าหาคนจัดให้ได้ครับ รุ่นคุณเดี๋ยวผมจัดคนไปวิ่งได้ หรือจะให้ผมข้ามรุ่นไปเล่นเอง พูดจากันดีๆครับ อย่าลืมว่าผมออกมาเตือนดีๆ คำพูดผมอาจจะแรงไปก็นี่แหละผม ไม่อยากมีเรื่องนะ แต่อย่ามาหาเรื่องใส่ตัวกันดีกว่า

26. s.c.m

s.c.m New Member Member

14
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ สิ่งที่ผมเสนอความคิดเห็นไปไม่ได้จะไปอะไรนะครับอาจจะสื่อเหมือนไปหาเรื่องอย่าเข้าใจผิดนะครับ ผมก็พูดในฐานะนักแข่งด้วยกันครับ อย่าเข้าใจเป็นอื่น อยากให้เข้าใจกันครับ ถ้าเสนออะไรผิดไป ขอโทษพี่ๆน้องๆไว้นะที่นี้ด้วยครับไม่ได้ตั้งใจจะให้เข้าใจผิดครับ :D:D

27. มันต้องอย่างนี้ครับ นักแข่งไทย จะไป เป็น นักเลงโลก ผมสนับสนุนเต็มที่ครับ ชอบก็บอกชอบ ไม่ชอบก็บอกไม่ชอบ แต่ที่เอ็งบอกมาเนี่ย ข้าว่า เอ็งลงชื่อไปเลย เชื่อดิ เท่ห์กว่าเยอะ รุ่นนี้ มีตัวเจ๋งๆอยู่ไม่กี่คนหรอก ไอ้ผมเนี่ยรู้แล้วว่าใครมีเรื่องอะไรกัน แต่ไอ้คนอื่นมันไม่รู้ ดังนั้น เราต้องบอกให้โลกรู้ว่าเราคือ ใคร (แต่ขอแนะนำอย่างดิ การจะเจ๋ง เราต้องเจ๋ง ด้วยตัวเอง อย่าเอาเพื่อน หรือกลุ่มมาแจม มันจะเจ๋งแบบไม่สง่างาม ดังนั้นควรจะบอกว่า อย่ามาทำเป็นนักเลงกับผม เพราะผมก็นักเลงเหมือนกัน ถ้าแบบนี้ โอเช เจ๋ง) แต่ผมว่าอย่าใช้กำลังกันเลยครับ มันเหนื่อย ใช้อาวุธดีกว่า โย่วๆ รู้จักทั้งสองคน แต่ นานาจิตตัง ใจเย็นกันดีฝ่า (สนามนี้พี่บังให้ไปวิ่งกับ f1s pro พวกเราโดนน็อกรอบแน่ เอาเวลาไปโมรถหนีการน็อครอบกันดีฝ่า จะได้ไม่โดนเยอะ)

28. toedoe

604
    6
    18
    ผมก็ขอให้เรื่องมันจบในนี้พอนะครับ ขอบคุณครับ และหวังว่าที่สนามคงสนุกกับเหมือนเดิมไม่มีใครเป็นอะไรนะครับ
    ถ้าผิดพลาดอะไรไปผมก็ต้องขอโทษทุกคนด้วยนะครับ
    ส่วนเรื่องVDO ผมก็คงไม่จะนำมาโพสอีกเพื่อเป็นการตัดปัญหา ขอบคุณที่ติดตามครับ

29. phuprasertsak

phuprasertsak New Member Member

104
    1
    0
    เจ๋งอ่ะโต ขับดีอ่ะ แล้วจะตามทันไหมเนี่ย
    .
    แล้วข้างบนเนี่ยเป็นอะไรมากป่าวครับ ผมว่าพูดกันตรงๆดีกว่า แสดงตัวให้รู้กันไปเลย
    .
    เอาคลิปมาลงอ่ะดีแล้วโต เราไม่ได้ทำอะไรผิด สู้สู้ ทาเคชิ

30. chai import

2,241
    167
    0
    ไม่เห็นด้วยครับโต เอามาลงแบบนี้เหมือนเดิมอ่าดีแล้วครับ สู้ๆๆๆ:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้