สงสัยเกี่ยวกับการแข่งขันดริฟท์ในประเทศไทย

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย ผู้ชมดริฟท์, 8 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :) ... ถูกต้องครับ ว่างๆเรานัดไปหากันไหม?

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    ตกลงมันคือ ดุ๊ก จริงเหรอเนี่ย อืมความหลังครั้งกระโน้นย้อนกลับมา

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    แวะมาให้กำลัง ใจ สู้ต่อไป วงการ ดริฟท์ ต้องเจริญเหมือนทุกวงการ

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  4. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ครับผมเอง ชอบคุณเพื่อนๆทุกคนนะครับ ที่ยังจำผมได้ ผมเองก็อยากเจอทุกๆคน ยังมองเห็นความสำเร็จของหลายคน ตุณจอห์น มาร์ค มีโอกาสได้คุยกับหลายคนอยู่บ้าง BEE พิชชากร , BOM E30 แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างทำให้ผมออกไม่ได้ออกไปเจอเพื่อนๆ แต่ก็ยังดีใจครับ ที่ได้คุยกันอีกครั้ง :)

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  5. Speed D Motorsport

Speed D Motorsport New Member Member

61
    2
    0

กระทู้รวมคนแก่เหรอนี่......

ว่าแล้วก็นัดดื่มกันซะหน่อยดีกว่าลุง :D

John <<GooD-oLd-CaR>> ถูกใจสิ่งนี้
  6. mo-emag.com

mo-emag.com New Member Media

34
    3
    0
    ขออนุญาติ ใช้ชื่อหนังสือโพสซะหน่อยแล้วกันครับ พอดีไม่มีlogin อื่น มาอ่านเจอ เพื่อนดุ๊ก เพื่อนจอน เพื่อนมาร์ค เพื่อนหนุ่มและเพื่อนเบิ้ล ก็รู้สึกอบอุ่นไม่น้อย ถ้ามีอะไรที่เพื่อนพอจะช่วยกันได้ ก็ยินดีมากๆครับ ว่าแต่ ดุ๊กเป็นไงบ้างสบายดีไหม ว่างๆติดต่อกันนะ แล้วเจอกันครับเพื่อนๆ :) ปล. ขอลดดีกรีความร้อนแรงของกระทู้ ด้วยคอลัมน์คนแก่หาเพื่อนครับ:)

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    หวัดดีทุกคนครับ ดีใจที่ได้คุยกันอีกครับ

ปล.กระทู้จะได้เย็นลงนิซซซซซ ... (อย่าไปซีเรียสจนเกินไปครับ ชีวิตมีอะไรต้องเครียดอีกเยอะ เหมือนดูมวยปล้ำหละครับ จริงไม่จริงไม่รู้ ดูสนุก)
    ----------------------------------------------------------------

Quote: JOE E30
    "ผมหวังว่าสิ่งที่ผมพิมพ์จะทำให้เพื่อนๆเข้าใจในแนวทางของคลับ และมีอีกเรื่องที่อยากบอกคือสติกเกอร์เนี่ยที่เราให้ยาก เพราะว่าเวลาที่คุณแปะสติกเกอร์แล้ว ถึงคุณอาจจะไม่มีอภิสิทธิ์พิเศษอะไร แต่ขอให้คุณเข้าใจได้เลยว่าเพื่อนๆทุกคนในคลับอยู่ข้างคุณเสมอ ไม่ว่าคุณจะมีปัญหาหรือทำอะไรก็ตาม แค่นี้พอมั้ยกับการเป็นสมาชิกของคลับ

เรื่องสติกเกอร์เนี่ย ผมอยากให้คนที่มีใจรัก e30 มันไม่ได้วิเศษอะไรหรอก แต่การที่คุณได้รับไป มันหมายถึงการยอมรับนิสัยของคุณได้จากเพื่อนๆทุกคน ฉะนั้นที่เวลาคุณทำอะไร เพื่อนๆทุกคนก็จะอยู่ข้างคุณ หรือถ้าคุณทำไม่ดี เพื่อนๆก็ต้องรับผิดชอบในสิ่งที่คุณทำ ผมถามหน่อย แค่เนี่ยพอมั้ย มีคนหลายคนเข้ามาเพื่อสติกเกอร์ พอไม่นาน เค้าก็หายไป แจกกันง่ายๆคงเป็นไปไม่ได้

ผมจะบอกทุกคนเลยที่มาสมัครว่า ให้รู้จักเพื่อนๆทุกคน ไม่ใช่ว่ามาแค่อยากได้สติกเกอร์ คุณต้องให้เพื่อนๆรู้จักคุณด้วย ไม่ใช่ ขับรถไปเจอกลางถนนแล้วไม่รู้จักกัน "

จาก joe e30club ...

8. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เหอๆๆๆเลยกลายเป็นกระทู้รวมรุ่นกรุแตกกันไปแล้ว......

ดีใจนะที่ได้เจอกับดุ๊กอีกครั้ง ตั้งแต่เกิดเรื่องก็ไปเยี่ยมครั้งเดียว ดุ๊กก็นอนไม่มีสติอยู่

แล้วก้ไม่ได้เจอกันเลย

แถมกระทู้เนี้ย...รุ่นใหญ่อย่างตาเบิ้ลก็โผล่มาอีก..แถมเรียก ลุง อีก.เฮ้อ..สงสัยจะแก่แล้วจิงๆ

แต่โดนเด็กเมื่อวานซืนเรียกไอ้.....

ตาโอ๋ก็มากะเค้าด้วยนิ

เอ้า!!!!! นัดกันเมื่อไรก็ไปในบอร์ดเราแล้วกันนะ......

อ่อ...เมื่อไม่นานมาเนี้ย ก็เกิดเหตุตรงแถวนั้นอีก แต่ไฟไหม้ทั้งคัน คนขับเสียชีวิต และโดนเผาในรถด้วย

คิดถึงเพื่อนโจ...มากๆเลยยยย

ตามข่าวนี้ที่บอก

http://news.mcot.net/crime/inside.php?value=bmlkPTk3MjI5Jm50eXBlPXRleHQ=

http://rama9rescue.forumotion.net/forum-f7/topic-t121.htm

9. DUKE_68

6,189
    129
    63
    สวัสดีครับ เห็นภาพในกระทู้แล้ว...

เฮ้อ... แถวนั้นมันร้อนจริงๆ ผ่านแถวนั้น ขับรถกันระวังๆนะครับ

10. DUKE_68

6,189
    129
    63
    โอ๋ซังนั่นเอง ยินดีที่ได้คุยกันอีกครั้งกับทุกๆคนครับ จริงๆแล้วก็อยู่ใกล้ๆกันวนเวียนอยู่แถวนี้กันเอง... :)

11. ae110setbo

ae110setbo New Member VIP

128
    4
    0
    สมัยที่ท่านๆๆรวมรุ่นกัน ผมยังปั่นจักรยานเพิ่งเปนเอง แก่นะนี่พี่หนุ่มอะ 55
    พี่จอห์น ขอเบอร์ใน pm ด้วย มีงาน

12. F-ConTune

F-ConTune New Member Member

38
    2
    0
    รอง E30 ก็มานะ ฮิฮิ

ปล พี่จอนรถผมแรงจิงๆหรอ? รึแซวเล่น

13. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

กล้า ๆ นัดกันหน่อย จะได้กล้าขออนุญาตเมีย 555555

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  14. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0

แรงจิงจิง ไม่โม้ ผลงานมันเห็นอยู่นิหน่าาาาา

15. F-ConTune

F-ConTune New Member Member

38
    2
    0
    พี่นี้งานการไม่ทำปะเนี่ย ตอบโคตรไว

16. John <<GooD-oLd-CaR>>

1,927
    89
    0

ทำนะ งานน่ะ ทำตลอด ส่วนเวปนี้น่ะ เปิดเป็นหน้าจอไว้ตลอดมานานหลาย ๆ ปีแล้ว อิอิ

17. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    Wow Wow กระทู้กลายพันธุ์ กลายเป็นกระทู้คน................[เติมเอาเองครับ ผมยังเด็ก]

18. DUKE_68

6,189
    129
    63
    :D:D:D

19. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    กระทู้ตามหาเพื่อนเก่าอยู่อีกบอร์ดนึงนะคับ อิ อิ

20. naydol

naydol Member Member

254
    6
    18
    ดูแล้วนึกถึงสาวจากค่ายยางนอกค่ายนึงในบ้านเราจังเลย บ้านเราแอร์แบ็คใหญ่กว่าอีก อิอิ

21. nutto_TT132

nutto_TT132 New Member Member

166
    8
    0
    ยังไงก็ ขอให้ Drift มันส์ ๆ น่ะครับ ทั้ง รถ สวยๆ ทั้ง พริตตี้ แหล่ม.ๆ. เสียงของ พี่ John ด้วยน่ะครับ มันส์ดี

22. DUKE_68

6,189
    129
    63
    จริงๆแล้ว การแซว ญ นี่มันก็ดีนะ ผมว่าเป็นสีสันดี ถ้ามันไม่หยาบคาย และผมก็เชื่อว่ามันไม่หยาบคาย อีกอย่าง เชื่อผมมะว่า ญ บางคน นึกยิ้มอยู้ในใจด้วย เค้าอาจจะชอบใจก็ได้นะครับ ในความเป็นกันเอง เพราะเราแซวเพื่อไม่ให้บรรยากาศตึงเครียดเกิน และ ญ เหล่านั้นอาจคลายความรู้สึกที่ว่า "ที่นี่ไม่ใช่ที่ของพวกเธอ" กลายเป็นได้มีความสนุกสนานไปด้วย ในสนามแข่งรถนะครับ....

แต่งตัวสวยมาให้คนมอง อาจจะรู้สึกดีกว่าไม่มีคนสนใจก็ได้ ใครจะไปรู้...

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  23. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    พูดได้ดีครับและเห็นด้วยเหมือนกันนะครับ;);)

24. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    นึกว่าพี่มาร์คบ้ารถอย่างเดียวที่ไหนได้บ้าผู้หญิงกับเขาเหมือนกัน

ANTILAG ถูกใจสิ่งนี้
  25. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อ่าวกำ -*- เถียงไม่ออกเลยครับ

26. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... มันเป็นของคู่กัน

ไม่งั้นก็คงไม่มีพริตตี้สาวสวยมาคู่กับรถแข่งหรอกคร๊าบ...อิอิ

27. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เข้ามาติดตามครับ ^^

28. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    สุ้ต่อไปนะคับพี่ john

ชอบพี่พากย์มาก อิอิ

29. แล้วเรื่องนี้ก็ถูกเบี่ยงประเด็นทำเนียนหายไปเหมือนเดิม ได้ข่าวผู้จัดจนมากจัดแข่งไม่ได้ห่าไรเลยนักแข่งช่วยๆกันหน่อย สปอนเซ่อ(แดก)จะได้ให้เงินมาทำให้ท่านมีที่แข่ง ไม่นานนี้ดันถูกหวยมั้งครับออกเบนซ์คันใหม่แล้วครับ

30. DUKE_68

6,189
    129
    63
    ไม่ได้เบี่ยงนะ หึๆ ...นานๆได้เจอเพื่อนเก่าที อยากรู้อะไรถามมา เอาแบบTHEMEเลยนะ อย่าถามกว้าง เดี๋ยวมีคนมาตอบ

จริงๆต้องถามก่อนว่า อยากได้อะไรจากการแข่งขัน และจากกีฬา บางทีสิ่งเหล่านี้ ถ้าคิดถึงผลประโยชน์ที่เราต้องการและหวังจะได้ได้มากเกินไปมันไม่สนุกหรอกครับ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้