ถามเรื่องแปลงดุมล้อ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย TA_BIRD, 10 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    พอดีว่าจะแปลงดุมล้อ รถ อีซูซุ ไฮแลนเดอร์ 4 ประตู เดิม 6 รู อีซูซุ ให้ออกเป็น 5 - 114

โดยใช้สเปเซอร์ ส่วมทับของเดิม :confused::confused:

เพื่อนๆ และพี่ๆ มีความคิดเห็นว่ามันมีของดีหรือของเสียอย่างไงบ้าง ครับ แนะนำ หน่อยครับ

หรือมีวิธีไหนแนะนำมาด้วยก็ได้ ขอบคุณครับ

:D:D:D

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตาบิร์ด น้องแถวบ้านผมไปทำมา เอาดุมหน้าไมตี้แปลงเลย 3500 บาทพร้อมของเลยอ่ะ สนป่าว

3. TA_BIRD

111
    2
    0
    เฉพาะด้านหน้าหรอ แล้วด้านหลังล่ะ หรือรวม 4ล้อเลย ตาเอ๋

4. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ล้อหน้าตามน้าเอ๋ ล้อหลังถ้าไม่สเปเซอร์ก็เจาะครับ

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

น่าสนดีครับ พอจะมีรูปตัวอย่างให้ดูป่ะครับ........

6. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ตามเอ๋เลย เผื่อแปลงใส่เบรคอาริสโต้

7. TA_BIRD

111
    2
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ ที่เข้ามาแนะนำนะครับ

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เดี๋ยวถ่ายรูปตอนเสร็จแล้วมาให้ดู เนียนๆ ไม่มีสั่น

9. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    3500 เองหรอพี่เอ๋

อิอิ น่าสน !!

10. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ยังไม่รวมค่าเมารึเปล่า

11. TA_BIRD

111
    2
    0
    ทีแรกว่าจะไม่ทำแล้วตาเอ๋ แต่ล้อ 5.114 ลายที่สวยๆและชอบๆมันเยอะ ลาย 6 รู ลายที่อยากได้มันไม่มีไง เลย ลังเล่ จะทำ 5 รู อยู่

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    เดี๋ยวคืนนี้จะไปถ่ายมาให้ดู ราคาไม่แน่ใจว่าจะขึ้นยังนะ เดี๋ยวจะถามเค้าให้อีกที
    ปล. ตาเบิร์ด เมื่อวานไปบางนามา เห็นออฟโรด ใส่ล้อคล้ายๆ ที37แต่ออฟมันลึกๆ ก็สวยนะ
    พอดีไม่ได้เอากล้องไป เลยไม่ได้ถ่ายมาให้
    ดู

13. Parch 92

Parch 92 Member VIP

572
    13
    18

หมายถึง ล้อชุดนี้ป่าวพี่เอ๋ (ก็ไปมาด้วยกันนี่หว่า:p)

VOLK..TE..37..ขอบ 16 F 8 R 8 นิ้ว ...ออฟ ..-- 20...6 รู 139.7 :D

14. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ถูกต้อง สวยสราดดดดด

15. TA_BIRD

111
    2
    0
    แพงชุดนั้น 60000 ได้มั่ง ผมไม่มีตังขนาดนั้นอ่ะดิ เอามาซื้อ 5 รู 10 นิ้ว สวยกว่าเยอะ อิอิ

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ตกลง จะแปลงใช่ป่ะ เดี๋ยวให้เพชร มันถามร้านเค้าให้

17. RESCUE_RKU

RESCUE_RKU New Member Member

253
    3
    0
    อยากรู้ค่าแปลงเหมือนกันครับ

18. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

รอชมครับพี่...........

19. TA_BIRD

111
    2
    0
    ตา เอ๋ รีบไปถ่ายมาเลย มีคนรอดู คุณ เยอะแล้วนะครับ

20. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ผมมี plan ที่จะใส่ max sky gts คู่หน้าอ่ะครับ พี่ว่าแปลงดุมหรือรองสเปเซอร์ดีครับ........

21. TA_BIRD

111
    2
    0
    ความคิดส่วนตัวนะครับ

ใส่สเปเซอร์ดีกว่า สเปเซอร์ 1 นิ้ว ใส่กับ ล้อ สกาย มันจะออกมาพอดี กับตัวรถสวย เพื่อนใส่อยู่ + ตาเอ๋ใส่เมื่อก่อน

แปลงใส่เป็นดุมไมตี้ไม่รู้เหมือนกันนะ คิดว่าน่าจะ หุบเข้าไปหน่อย เพราะสเปเซอร์มันเสริมมาจากดุมเดิมอีสุ

รอตาเอ๋มาบอกอีกทีแล้วกัน

22. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    รองสเปเซอร์ดีกว่าคับ ล้อมันจะยื่นมาพอดีซุ้มเลย กาลังสวย
    แต่ต้องหาร้านทำดีๆหน่อยนะคับ เพราะบางที่อาจจะสั่นคับ

23. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    Up...

ขอบคุณพี่ ๆ สำหรับคำชี้แนะครับ.........

24. wor-mtc093

wor-mtc093 New Member VIP

71
    0
    0
    แล้วตกลงได้ทำกันยังเนี้ย
    เอ๋อยู่ไหนมาตอบด่วนแล้วเทรินของเก่าด้วยได้ป่ะ
    จัดมา

25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    มาเก็บขอมูล กำลังจะใส่5รู เหมือนกันครับผม

26. wor-mtc093

wor-mtc093 New Member VIP

71
    0
    0
    เอ๋เลี้ยว อีกแล้ว
    เอาจิงนะทำไงมั่งดุมเดิมแลกได้ป่ะแล้วปั๊มเบรคใช้ของเดิมหรอ รึ ของไมตี้
    ไงกัน อย่าเงียบดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้