สอบถาม ผู้รู้ หน่อยครับ D16Y4 มีเทค หรือ ไม่มี เทค

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย anusorn_j, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    รุ่นน้องผมเคยใช้ตาโตปี98ตัวสุดท้ายก่อนเป็นLev(สีเทาดำ)
    อยู่พิษณุโลก ตอนนี้ขายรถไปแล้ว
    เครื่องจะเป็นวีเทคฝาดำนี่แหละคับ เกียร์ธรรมดา น่าจะเป็น Y8 แล้วนะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มิถุนายน 2009
  2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ดีครับมาเสริมข้อมูลกัน ถ้าเราไม่รู้แล้วใครจะรู้ล่ะครับ

3. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    ใช่ครับ

ล่าสุดเช็คมา กล่องเหมือน Y8 เลย ปลั๊กเหมือน กานทุกอย่าง ที่ศูนย์ Honda ก้อว่ารุ่นนี้มีเทคครับ
    เพราะรหัส VTiE ตัวนี้จะมีเทค รหัสเครื่อง D16Y4 ตัวเครื่องจะเหมือน D16Y8 เลย ครับ
    อะไหล่ใช้ได้ทั้ง 2 รุ่น -Y4 กับ Y8 เพื่อนพอจะทราบ ข้อมูลกันบ้างมายครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้