ถามเรื่องจานจ่ายไฟเครื่อง 4G32

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย skpom, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. skpom

skpom New Member Member

14
    0
    0
    อยากทราบว่า เครื่อง 4G32 สามารถใช้จานจ่ายแม่เหล็กรุ่นไหนได้บ้าง เบื่อทองขาวเสียบ่อยๆ รบกวนด้วยครับ

2. MinGkaJ

MinGkaJ New Member Member

89
    1
    0
    รอผู้รู้มาตอบอีกที เพราะผมไม่รู้เหมือนกานคับ

3. arm_motec

arm_motec New Member Member

96
    1
    0
    สวัสดีครับ สาวก 4G32 เหมือนกันของผมเป็นจานจ่ายแม่เหล็กมาตั้งแต่แรก และจานจ่ายชุดนั้นพังไปแล้ว และผมนำจานจ่ายเดิมไปให้พี่ที่ทำงานไปเทียบซื้อมาให้เป็นของDENSOและใส่ได้พอดี แต่ไม่รู้ว่าเป็นของรุ่นไหน อ้อผมซื้อมา2000ครับมีคอยล์มาให้ด้วย

4. arm_motec

96
    1
    0
    ผมไปสอบถามมาแล้วซื้อที่เชียงกงซอยศิริชัยครับชื่อร้าน"รัตนพลอะไหล่"ตรงเข้าไปในซอยถึงแยกแล้วเลี้ยวซ้ายไปประมาณ100เมตรก็จะเจอ

5. corola

corola New Member Member

19
    0
    0
    รู้สึกว่า ของ champ 1.5 น่าจะตรงครับ ของผมชอบทองขาว ขับไป ตั้งไป อิอิอิ

6. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    สบายดีกันบ้างไหมเนี้ย

7. ลองดูตัวเก็บประจุด้วยครับมันมีอายุการใช้งานเหมือนกัน ถ้าเกิน3-4ปีแล้ว หน้าทองขาวมักจะ แหลม ๆ เปลี่ยนมาใหม่ก็เหมือนเดิม เพราะตัวเก็บประจุเสื่อมสภาพ เปลี่ยนก็ตัวละไม่กี่สิบบาทครับ ลักษณะก็คล้ายๆกระป๋องโค้ก ขนาดประมาณปลายนิ้วชี้ครับ ติดอยู่ข้างๆจานจ่ายแหละ มีสายเข้า 1 เส้น ตัวถังจะลงกราวด์อยู่แล้ว

8. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    เเล้วตกลงใส่จานจ่าย CDI ของรุ่นไหนได้บ้างคับเนี้ย

9. arm_motec

96
    1
    0
    ลองถอดมาเทียบดูครับน้องตั้ม เพราะวันนั้นถอดไปเทียบ2วันได้ของเลย(สภาพใหม่มาก) 2พันกว่าใช้ได้อีก5ปีก็คุ้มแล้ว เดี๋ยวเอาเบอร์ร้านมาให้

10. นึกไม่ออก

นึกไม่ออก New Member Member

5
    0
    0
    ใส่ของเดิมได้คะ มีเป็นตัว CDI ตรงรุ่น 0816341811

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้