รบกวนถามเรื่องtd27

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย ice monster, 19 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    คือถ้าเอาtd27ฝาดำที่อยู่ในรถตู้นะครับแต่เอาใส่กระบะ มาใส่โบz18แล้วทำปั๊มจะวิ่งดีไหมครับ ไม่ทราบว่ามีพี่ๆเคยลองบ้างไหมครับ อย่าฟังไว้เปนแนวทาง

2. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    ก็แรงอะดิครับรถผมก็ใส่Zเหมือนกันรับลองสุดยอด..............อิๆรับประกัน

3. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    แรงแน่ๆครับ

ขับง่ายด้วย

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    โอ้วววววว โบตำนาน

5. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ไม่เล่นtd27โบที่เป็นอินเตอร์น้ำเลยล่ะคับ โบเดิมยังวี๊ดแบบว่าสะใจเลยคับ
    คนรู้จักกันใช้อยู่2คันคับ คันนึงเป็นครูแกหาเกียร์ไม่ได้เลยเอาเกียร์rb25มาใส่
    ตอนก่อนเกียร์rb25ถูกกว่าเกียร์ดีเซลมากคับ แกไปเอามาพร้อมด้ามควิกชิพ
    ด้วยคับ แกก้อใช้อยู่ทุกวันนี้โดยที่ไม่รู้ว่าในรถมีของเทพคับ

6. p_sutipoj

p_sutipoj Active Member Moderator

3,479
    8
    38
    ขอติดตามครับ..

7. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    TD 27 ใส่แซด 18 ดีแน่นอนครับ

8. pandabank

2,427
    4
    0
    ตามนั้นครับ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up....

เพิ่งขายไปโบ z เสียดายจริง ๆ รู้งี่ลองมันซักตั้งก็ดี

10. mosmotard

mosmotard Guest

0
    0
    0
    แค่ td27t เอามาเทสปั๊ม ขันเวสเกตให้สุดแค่นี้ก็มันแล้วครับ ของผมเล่นซะครัชลื่นแว้ว ถ้าอยากมันขึ้นเปลี่ยนลูกปั๊มวิ่งหูลู่ ตอนนี้ยังไม่มีตัง ทำช่วงล่างต่อเลย

11. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    เครื่องเสวิล มันส์อยู่แล้วครับลื่นๆเลยยยยย ของผมมันไดเร็คอืดๆ

12. ice monster

99
    1
    0
    อยากวางtd27มากเลยเบื่อ j แล้ว อยากมีควันดำดำกับเขาบ้าง อิอิ ยังไงกระบะมันต้องดีเซล 555+

13. i m

i m New Member Member

157
    0
    0
    ผมว่า td27t ฝาขาว สวยกว่านะครับเครื่องรถตู้มันแบนๆ ขับเีจมาผมว่าโบตัวเล็กๆมันจะไม่พอตรีนอ่ะดิครับ

14. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    อยากวางเจมากเลย เบื่อแล้วควันด้ำ ดำ ขี้เกียจล้างฝาท้าย :D

15. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    เดี๋ยวนี้ z-18 กลับมาแฮะ

16. pandabank

2,427
    4
    0
    ของเขาดีจริงครับ

ทน อึด ถูก ถึงคนส่วนใหญ่บอกว่าจะสู้TD05ไม่ได้แต่ก็ไม่ขี้เหร่นะครับ

17. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ซะงั้น

18. ice monster

99
    1
    0
    Z18นี่กระแสมาแรงจริงๆเลยครับ

19. megaohm

megaohm New Member Member

362
    3
    0
    ผมขอเป็นเทอร์โบ27เดิม แต่เป็นปั๊มฝาสูงก็พอแล้ว วี๊ด....ปุ๊วว.ว.ว.

20. delo

delo New Member Member

63
    0
    0
    ยืนยันครับว่าแรง........แน่นอน.............พูดมากเดี๋ยวหาว่าโม้อิๆ

21. slbn

slbn New Member Member

69
    2
    0
    ผมใช้ตัวฝาดำ อินเตอร์น้ำ ที่พูดถึงกันอยู่พอดีอะครับ

เรื่องความแรงของตัวนี้ คงพอจะมีแนะนำกันหลายคนแล้วนะครับ

ผมมาขอพูดถึงจุดด้วยเครื่องตัวนี้บ้างแล้วกัน ใช้อยู่และเจอปัญหาอยู่พอดีครับ

เครื่องตัวนี้ ความแรง มาพร้อมกับ "ความร้อน" เครื่องขี้ร้อนมากกๆๆๆๆ

หลายคนคงแก้จนถอดใจกันบ้างแล้วก็มี ผมเองก็สู้รบกับมันมาทุกวิธีทาง และก็ทำพอจะสำเร็จเหมือนกัน

อย่างแรกควรติด Water Temp ไว้แต่แรกเลยครับ เพราะสเกลของเข็มความร้อนหน้าปัดมันหยาบบ

กว่าเข็มหน้าปัดจะฟ้อง ชี้เกินปกติ ก็เมื่อความร้อนเกินกว่า 110c. เลยครับ ถึงเครื่องจะทนได้ แต่คงไม่ค่อยดีเท่าไหร่ครับ

วิธีจัดการปัญหาตัวร้อน(โปรดตรวจสอบดูก่อนว่า หม้อน้ำและปั้มน้ำของเราอยู่ในสภาพสมบูรณ์ก่อนนะครับ)

1.ฟรีปั้ม ควรหนืดไว้เสมอ อันนี้เป็นข้อแรกที่สำคัญมากๆนะครับ ถ้าพบปัญหา จอดเฉยๆแล้วความร้อนขึ้น ไอ่นี่ล่ะตัวแรกเลย

2.ใส่ใบพัดลมของ SR เทอร์โบขับหลังครับ จะได้ตีนใบพัดลม+ระยะใบยื่นเข้าไปใกล้หม้อน้ำอีกประมาณ 6หุล ครับ แรงลม

ดูดดีกว่าเดิมมากๆ หาตามเชียงกง ใบนึงไม่กี่ตังค์ครับ รูฟรีปั้มเดียวกับเครื่องเลยครับ

3.วาร์วน้ำ จิงๆไม่อยากแนะนำให้ถอด แต่ว่า ระยะเคลียร์แร้นเวลาวาร์วมันเปิด ระหว่างรูน้ำออก-น้ำเข้า มันมากอะครับ

ทำให้น้ำมันมาวนถ่ายเทกัน ถ้าจะเอาวาร์วน้ำออก ต้องกลึงหรือตัดแผ่นกลมๆ มาอุดรูน้ำระหว่าง ท่อบน-ล่าง ด้วยนะครับ

ถอดวาร์วออกอย่างเดียว ไม่ใช่ทางแก้ที่ถูกต้องครับ จะยิ่งแย่กว่าเก่าซะอีก ถ้านึกภาพไม่ออก ลองถอดวาร์วมาดู เดี๋ยวอ๋อ แน่นอนครับ

4.เปลี่ยนหม้อน้ำ อันนี้ไม้ตาย ใส่3ช่องครับ ของเก่าแลกเปลี่ยนกัน เพิ่มเงินไม่น่าเกิน 4พันครับ

คือค่อยๆลองทำไปทีละข้อนะครับ ส่วนมาก ถ้าไม่ได้ขับโหดมากมาย แค่ข้อ1+2.ก็จบแล้วครับ ส่วนมากนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้