กระบะ TFR เทอร์โบอะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Supertruck-Thailand' เริ่มโดย กบ TFR, 22 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กบ TFR

กบ TFR New Member Member

5
    0
    0
    ผมอยากทราบว่า กระบะ อีซูซุ TFR ใส่เทอร์โบของไรดีครับ ในใจอยากได้ TD06 ใหญ่ไปมั้ย
    หรือต้องอะไรถึงจะดี ถึงจะดี อยากทราบจากผู้รู้ครับ แล้วใครมีเทอรโบของอะไร ราคาเท่าไหร่บ้าง รบกวนพี่พี่ผู้รู้ด้วยนะครับ:D

2. Ton_mtts17

Ton_mtts17 New Member Member

93
    0
    0
    ผมใส่Z18อยู่อะครับ ดึงดีมากมายเสียงหวานด้วย ทนด้วยครับจะบอกให้

ลูกนึง3พันกว่าเอง หาดูเชียงกงมากมาย

แต่มันจะดึงดีไม่เท่าพวกตระกูล TDหรือTF อ่า - -

3. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    เห็นด้วยครับ z 18 โอเคแล้ว

อินเตอร์ซักใบแช่ได้ยาวๆครับ

4. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อิอิ ผม เหน เค้า เล่น TD05 กันอ่าคับ ถ้าโบเล็กๆนะ

ถ้าโบZเปนของFJ ก็ดีคับ แรงด้วย แต่หายาก

โดยส่วนตัวผมเลย ใส่ โบ Z RB25 7M และ HOLSET คับ

Z RB25 มาไวขับสนุก 7M โข่งหลังเบอร์ 50 ก็มาไวแต่ช้ากว่า 2 ตัวแรกคับ

สิ่งที่น่าแปลกใจ โบZ และ RB25 รถผมวิ่ง 12 โลลิตร แต่ใส่7M วิ่งได้ 14 โลลิตร

(ปั๊ม เดิม 11มิลเหมือนกัน) แต่ HOLSET ไม่ต้องพูดถึงคับไม่เหมาะกับการใช้งานจิงๆ ขับเหนื่อนมาก

ปล.แค่มาเล่าประสบการ ของเด็กคนนึงให้ฟังนะคับ ไม่ได้มาอวด แหะ ๆ ๆ

5. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    โบzหรือไม่ก็7mครับกำลังดี ทนด้วย

6. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    05 พาเพลิน ชิวๆ ดีกว่า สำหรับ TFR อะนะ อิอิ

7. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    TD 05 Hมาดีดึงหนักใช้งานสบายๆปั้มถึงๆรับรองมัน

8. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ผมว่า Z 18 ก็ดีแล้วนะเสียงดีด้วย

9. Smother

Smother New Member Member

1,573
    2
    0
    05 H จัดไป

10. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    โบอะไรก้อดีทั้งนั้นแหละครับ.....อยู่ที่ตังค์ในกระเป๋าเรามากกว่าว่า

เราควรจะเลือกใช้เทอร์โบอะไรดี.......TD05-06-07....TF06-1...ส่วนตัวว่าTF06-1

ไปเลยครับที่เดียวจบไม่ต้องมาเปลื่ยนหลายครั้ง.....(เสียตังค์หลายเทื่ยว)

11. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    05h ครับ ทนด้วย ขับสนุก

12. ถามนิดนึงคับ :confused:

เอา Z18 ใช้งานเหมาะมั๊ยคับ (ปั๊มเดิม)

และควรใช้อินเตอร์ขนาดไหนดีคับ TFR.

13. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ถ้าใส่อยู่แล้ว ใช้งานก็ดีในระดับนึงเลยครับ สำหรับโบ Z

ขับสนุก ใช้งาน กำลังดีครับ

อินเตอร์ แล้วแต่ชอบเลยนะครับ จะเอาแบบ VR4 หรือ EVO ก็กำลังดีครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่ไปสำหรับโบขนาดนี้ครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 00:18:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:18:38 ----------

ถ้าใส่อยู่แล้ว ใช้งานก็ดีในระดับนึงเลยครับ สำหรับโบ Z

ขับสนุก ใช้งาน กำลังดีครับ

อินเตอร์ แล้วแต่ชอบเลยนะครับ จะเอาแบบ VR4 หรือ EVO ก็กำลังดีครับ ไม่เล็กไม่ใหญ่ไปสำหรับโบขนาดนี้ครับ

14. ขอบคุณคับพี่

15. NuM_RaCiNg

NuM_RaCiNg New Member Member

208
    1
    0
    อยู่ที่งบประมาณครับ z-18 ถูกหน่อย 05 ก็ราคาแรงอีกนิดเลือกเอาครับ
    ที่ว่า 05 แรงกว่าเพราะบูสมันจะมาทีเดียวแบบรอๆหน่อยแล้วดึงพรืดแต่ z มันจะมาแบบเลื่อยๆครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:04:02 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:03:47 ----------

อยู่ที่งบประมาณครับ z-18 ถูกหน่อย 05 ก็ราคาแรงอีกนิดเลือกเอาครับ
    ที่ว่า 05 แรงกว่าเพราะบูสมันจะมาทีเดียวแบบรอๆหน่อยแล้วดึงพรืดแต่ z มันจะมาแบบเลื่อยๆครับ

16. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    Z18 ก็วิ่งดีไม่ขี้เหร่นะครับ

ราคาโดนใจดีด้วย

17. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ราคาZ ประมานเท่าไรหรอคับ

18. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    2500.-

19. อิอิ

20. AUTH-can

AUTH-can New Member Member

1,474
    13
    0
    แล้วเมื่อไรจะไปวิ่งอีกละ แบงค์ จะได้ไปดูอีก ท่ออินเตอร์ทำแน่นๆ นะเดี๋ยวหลุดอีก :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้