ม่ะใช่เด็กวิ่งอะไหล่นะเฟ้ย......

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 25 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ม่ะใช่เด็กวิ่งอะไหล่นะ..เฟ้ย.....:cool:
    หาให้แก่คนเดือดร้อนถูกใจเอาไปเลยไม่คิดตังค์
    เข้ามาจริงใจหน่อยนะ...เบื่อแล้ว...
    ปิดการ..ช่วยเหลือ...ปิดการซ่อม....ไม่รับหาอะไหล่...
    ............(เฉพาะเพื่อนๆติดต่อโดยตรง)..............
    .....ที่คิดจะโทรมาให้หาอะไหล่ให้ต่อไปนี้ม่ะต้องโทรมา
    นะครับไม่รับหาให้และติดต่อให้.....(ถ้ามีแหล่งแล้วก็หาเอง)
    เพราะไม่ได้หวังกำไร......ซ่อมรถตูเองแต่งรถตูเองดีกว่าสบายใจ......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 มิถุนายน 2009
  2. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    เป็นงัยล่ะชอบแหย่เสือหลับ....คราวนี้พี่เค๊านกหวีดแล้วนะ ใจเย็นๆนะลูกพี่

3. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    ใครไปกะตุกหนวดพี่วัฒน์เข้าละ ผมมาในชมรมก็ได้เจอแกนี่แหละคนเดียวคือไปหาแกที่บ้านให้แกล้างไฟหน้าให้ พี่วัฒน์แกนิสัยดีคอยแนะปรึกษาแกได้ ผมว่าใครโทรไปถ้าไม่จิงใจอย่าโทรไปหาแกเลย แล้วพี่โฮมด้วยได้แต่ เอ็มคุยกะแกบ่อยไม่ได้เจอแกสักที แล้วพี่ทุกคนคนด้วยในชมรมคงมีมิดติ้งสักครั้งที่ผมต้องไปให้ได้ ใครที่ผมผมไม่ได้เอ่ยชื่อสักวันผมจะลงกะทู้ไปคุยด้วย:D:D:D

4. barague

barague Guest

0
    0
    0
    โถ! จาน้อยจัยไปยัยหรือ พี่วัฒน์ ยังมีคนขอความช่วยเหลือจากพี่อีกเยอะมากทั้งหน้าเก่าและหน้าใหม่(ที่กำลังจะซื้อรุ่นนี้) อย่าเพิ่งถอดจัยเรยคัพ WHERE IS A WHEREๆๆๆ แร้ว ที่พี่วัฒน์อาสาช่วยเหลือคนในคลับให้ตั้งแต่แรก แถมเปิดคาร์แคร์เองที่บ้าน พอตอนนี้พี่วัฒน์ดังแร้วนะ คัยมีปัญหาเรื่องอะไหล่ก้อต้องนึกถึงพี่ก่อนเปนคนแรกๆ ผมเคยอ่านเรื่องของพี่เจี๊ยบที่พี่เค้าเขียนเอาไว้ว่า ทำมัยเราถึงต้องมาอยู่บ้าน 623 หรือมารวมตัวกานเปน ROVER CLUB ด้วยกาน ก้อเนื่องจากเพื่อนๆจะได้มีที่พึ่งพาในการหาอะไหล่และช่วยเหลือในการซ่อมให้ในราคากันเอง หรือคอยตอบปัญหาให้คนในกลุ่ม ที่สำคัญจะได้หลีกหนีจากอู่ที่คอยรีดไถค่าแรงและอะไหล่อย่างขูดเลือด ขูดเนื้อ ผมว่าพี่วัฒน์ทำไปเถอะคัพ ก้อถือซะว่าช่วยพี่ใหญ่,พี่เจี๊ยบ,โอห์มและไมโลไปอีกแรงก้อแร้วกาน ผมเคยดูรายการ"ตลาดสดสนามเป้า" เค้ายังมีคนดีศรีตลาดเรย ทั้งๆที่คนอื่นเค้าก้อมองก้อนึกว่าบ้า ที่ตาคนนี้หรือยัยคนนี้มาคอยเก็บกวาดขยะหรือเปนหูเปนตาคอยช่วยเหลือคนอื่นโดยไม่ได้หวังผลตอบแทน ซึ่งดูแร้วน่ารำคาญแต่พวกเขากลับพออกพอจัยในสิ่งที่ตัวเองกะลังทำอยู่ ดูไปแล้วก้อน่าสงสารเค้านะที่บางทีมีคนเอาอาหารมาพวกพ่อค้าแม่ขายให้ด้วยซ้ำ พอทำไปได้ซักระยะหนึ่งคนอื่นเค้าก้อจะเห็นเองคุณงามความดีเองแหละคัพอาจจะช้าไปหน่อย แต่ต้องมีคนมาเห็นแน่นอน ไม่แน่นะพี่วัฒน์ตอนนี้อาจจะเปน "คนดีศรีตลาด 623" ไปแร้วก้อเปนได้.

5. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    มีอะไรทำให้เคืองหรือครับพี่วัฒน์

เหนื่อยก็พักครับ หายเหนื่อยก็ค่อยทำใหม่เนอะ:D:D:D

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0

ถูกตามที่พี่บี๋บอกเลยครับพี่วัฒน์

ถ้าทำเป็นงานอดิเรกก็อย่าซีเรียสเลยพี่ ผมโดนมาเยอะละ แต่อาจจะไม่เจ็บ
    ตอบที่เรารู้ และก็ให้เบอร์ เค้าไป ก็เราต้องนึกว่าทำทานไปครับพี่

7. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ถูกใจ IKU

ไป ถาม รายการ ช่วงหลัง ยัง ด่วน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มิถุนายน 2009
  8. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    555++++++++++
    โดนเหมือนกันเหรอพี่ ไอ้พวกที่อยากรู้ว่าเราหาได้จริงเปล่าใช่ไหม
    ไอ้พวกนี้สันดานมันเสีย ช่างมันเถอะ
    อีกอย่างนึงก็ ไอ้พวกที่โทรมาถามก็พี่ก็ถามเค้าเลยว่า
    เป็นใครอยู่ที่ไหน รถสีอะไร รู้จักใครบ้าง

เพราะอะไหล่บางอย่าง หาไม่ยาก แต่แหล่งอยู่ไกล ค่าใช้จ่ายแพง
    หรือบางแหล่ง กว่าจะเจอ เทียวไปหลายรอบ

อีกอย่างอะไรที่เหนื่อย ก็พักซะ ให้เค้าไปหาที่ทำกันใหม่เอาเองล่ะกัน
    ที่ทำมันเป็นความสุข สนุกกับสิ่งที่ทำ ถ้ามีคนขัดทำให้ทุกข์ใจ ก็หยุดทำ เพราะมันหมดสนุก 5555++++++++++

9. bavaria

bavaria New Member Member

54
    0
    0
    "ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดีและคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุข เรียบร้อย จึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจ ไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้"
    พระบรมราโชวาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
    ในพิธีเปิดงานชุมนุมลูกเสือแห่งชาติ ครั้งที่ 6 ณ ค่ายลูกเสือวชิราวุธ อำเภอศรีราชา จังหวัดชลบุรี วันที่11 ธันวาคม 2512
    ผมแอบตามอ่านเรื่องราวอบอุ่นดีๆมาตลอด ไม่คิดเลยว่าสังคมโรเวอร์จะเจอกับเหตุการณ์แย่ๆเช่นนี้ อ่านเรื่องความใจดีของพี่วัฒน์มาก็มาก แต่ดันมีคนที่จ้องจะมากอบโกบเอารัดเอาเปรียบจนทำให้รู้สึกท้อแท้ สู้ๆนะพี่ เหนื่อยก็พัก ยิ้มสักหน่อย เดี๋ยวหายเหนื่อยอะไรๆก็ดีขึ้นมาเอง คนดีๆมีให้คบอีกตั้งเยอะ
    เป็นกำลังใจให้นะครับ "สังคมเลวเพราะคนดีท้อแท้ " สู้ๆนะครับ

10. barague

barague Guest

0
    0
    0
    โห! อ้ายเรานึกว่าเปิดมา MODERN 9 ข่าวภาคค่ำ ตอน 19.00 น. ซะอีกที่ INTRO ก่อนเข้าข่าวภาคค่ำน่ะเฮ้อ!

11. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    พี่วัต อย่าเครียดน๊า เด๋วพาไปตีแบด รอบหน้าชะแน่ อิอิ

12. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ไม่มีทางชนะ ขอบอก

13. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    มีไรกันเหรอตามข่าวไม่ค่อยทันเลยอยู่ ต.จ.ว.อ่ะ มีอะไรก็จัยเย็นๆละกันขอกันกินมากกว่านี้ เราบริสุทธิ์จัยซะอย่างจะไปแคร์แม่ง.......
    ทำไม มาดีเราก็ดีไป มาไม่ดีเราก็ดีไปอีก เดี๋ยวมันก็แพ้ภัยตัวมันเองคนพวกนี้ บางทีเราก็ต้องเข้าใจในสังคมnetอ่ะนะ ใครก็เข้าไปดูได้เข้า
    ไปกวน ...teen ได้ อย่าไปสนจัยแม่ง...เลย ผมยังไม่รู้นะว่าเรื่องเป็นไง เล่าให้ฟังบ้างก็ได้เผื่อเป็นประสบการณ์กับน้าๆ ลุงๆกันบ้างครับ
    คนดีก็มีเยอะ คนไม่ดีก็มีมาก เพราะเหตุนี้เค้าถึงตั้งชื่อว่าคนเพราะมันก็คนกันไปคนกันมามั่วกันไปหมด คนค้นคน

14. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    นั่นน่ะ ต้องถึงขีด พี่วัฒน์ ถึงนกหวีดเลยงานนี้

ช่วงนี้ ผมเองงานเยอะมาก ไม่ได้เข้าบอร์ดซักเท่าไหร่ แบดก็ไม่ได้ตี

ยังไงสู้ๆ ครับ พี่ๆ

15. choophan

choophan New Member Member

55
    0
    0
    ไม่ต้องมาอ้างงาน ไม่ไปตีแบด งอล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้