อาการรถเปนอย่างี้ สงสัยต้องเสียตังค์อีกแล้ว

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Rut 911, 8 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Rut 911

Rut 911 New Member Member

18
    0
    0
    สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆ พอดีรถมีปัญหาอย่างงี้คับ

เข็มไมล์สวิงขึ้นลง วัดรอบปกติ ไฟเกียร์กะพริบที่ ตัว D

เหยียบคันเร่งเครื่องมีอาการสดุด รถมันจะพังไหมคร้าบ

ขอคำแนะนำด้วยนะคร้าบ ขอบคุณครับ

ปล. รถวิ่งมา 104,000 โล รถไม่ค่อยได้ใช้

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ให้ดู speed sensor ก่อนว่าผิดปกติรึป่าวนะ
    หรือไม่ก็ลองสลับไมล์ดู อาจจะเป็นที่ไมล์เสีย

ส่วนไฟ d กระพริบมันเป็นตอนเครื่องสะดุดป่าว
    ถ้าไม่ใช้ก็อาจจะขั้วที่ sw หลวมป่าว

ไม่ค่อยเจอนะอาการไฟ D กระพริบ เคยเจอแต่ ไฟ S กระพริบ

3. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ถ้า limit.. มันไม่มี S มันใช้ D4 แทน

4. Rut 911

Rut 911 New Member Member

18
    0
    0
    หลังจากไม่ได้ใช้รถ 2 วัน

วันนี้อาการอย่างว่า มันหายไปแล้วอ่ะครับ งงมาก

ก่อนหน้านี้ ผมเอาน้ำฉีดเข้าไปในห้องเครื่องคับ แหะ แหะ.... ไม่รู้เกี่ยวกันป่าว

5. SAMURAI1022

SAMURAI1022 New Member Member

15
    0
    0
    ผมเพิ่งจะซื้อรถ ROVER มา ระบบไฟยังไม่สมบูรณ์ใครมีร้านหรือว่าอู่แนะนำช่วยโพสหน่อยนะครับ

6. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    สวัสดีครับ เพื่อนๆพี่ๆ พอดีรถมีปัญหาอย่างงี้คับ

เข็มไมล์สวิงขึ้นลง วัดรอบปกติ ไฟเกียร์กะพริบที่ ตัว D

เหยียบคันเร่งเครื่องมีอาการสดุด รถมันจะพังไหมคร้าบ

ขอคำแนะนำด้วยนะคร้าบ ขอบคุณครับ

ของผมลฃถ้าล้างห้องเครื่องทีไรไฟเอ็นจิ้นมานจะโชว์ ช่างบอกมานชื้นถึงขึ้นวันรุ่งขึ้นก็ไม่โชว์

7. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ระวังนะเอาน้ำล้าง...

เอาน้ำล้างโดยตรงระวังนะน้ำมันจะไปค้างตามปลั๊คไฟ
    ดวงดีก็ไม่เสียมากมายดวงร้ายก็..จะเสียมากมายเลย..
    ถ้าอยากล้างก็หาถุงพลาสติกครอบตามจุดสำคัญๆให้
    หมดและตามปลั๊คก็หาถุงเช่นกันมัดให้แน่นเสียเวลา
    นั่งมัดและครอบหน่อยจะได้ไม่เกิดปัญหา....แล้วพอ
    ล้างเสร็จไม่ต้องรีบร้อนเปิดสวิทซ์ล่ะจอดทิ้งไว้กลาง
    แดดนานๆหรือหาที่เป่าลมแรงๆเป่าหลังล้างเสร็จ
    จอดทิ้งไว้ก่อน....ไม่ต้องรีบติดเครื่อง........
    ปล.อย่าใช้น้ำล้างแบบราดลงไปหรือฉีดโดยตรง
    พยายามล้างด้วยฟองน้ำปิดหมาดๆเวลาจะฉีดให้
    ทำน้ำเป็นละอองฉีดลงไปไม่ต่องมากล่ะ...จะดีกว่า..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้