>>>>>>ความประทับใจในสนามเทพนครที่ยากจะลืม........

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย Kammy ka~, 28 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    พัฒนา กันต่อไปครับ

2. ติเพื่อก่อ คร๊าบ แก้ไข ปรับปรุงกันต่อไป

3. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ค่อยๆเป็น ค่อยๆไปครับ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ใจเย็นนะค่ะ

สนาม ยังต้องใช้ทุน อีกเยอะอ่ะค่ะ

ส่วนเรื่องของงานแข่ง

ก้อขอให้ ทางผู้จัดนำไปปรับปรุงแก้ไขกันอีกทีค่ะ

เปนกำลังใจให้ผู้จัดแข่ง ทุกคน ทุกรูปแบบค่ะ

ek_standard ถูกใจสิ่งนี้
  5. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เอาใจช่วยทุกสนามหล่ะครับ....บ้านเราจะได้พัฒนาการแข่งขันไปได้ดีเรื่อยๆ

6. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    แต่ว่าแล้วข้อเสียมีเยอะในเรื่องของการจัดการรถแข่ง......ที่เตรียมจะเข้าแทรค

แล้วก้อเรื่องการจัดการแข้งขันในทุกครั้ง......ไม่น่าจะให้เกินประมาณตี2เพราะมันดึกเกินไปครับ

บ้างทีมาตั้งแต่กลางวัน.......กลับบ้านอีกที ก้อเกือบตี5ขนาดว่าบ้านไม่ไกลจากสนามเท่าไรนะครับ

แล้วก้ออยากจะให้รีบปรับปรุงสนามให้เร็วๆหน่อยครับ....เพื่อเตรียมงานใหญ่ๆปลายปีนะครับ(เฮียฮง)

ปล....ถึงยังไงผมก้อไปเกือบทุกศุกร์เสาร์นะครับ.....ทั้งซ้อมทั้งแข่งก้ออยากให้รีบทำสนามให้สมบูรณ์เร็วๆนะครับ

7. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เป็นกำลังใจให้ทั้งสองฝ่ายแล้วกานคับ

8. 525is-GTE

525is-GTE New Member Member

33
    3
    0
    ที่กวาดน้ำในแทรคคือ ผ้าขี้ริ้ว1ผืน ผูกเชือกฝาง2ข้าง แล้วก็ลากไปตามแทรค.....

อันนี้ผมว่าควรเปลี่ยนด่วนครับ...สู้ๆ ครับ....

9. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    เอ่อ ผมไม่เคยไปเลยคับไว้คงต้องหาโอกาส

10. อันนี้ก็เข้าใจและสงสารน้องกามมี่
    แต่ก็ต้องยอมรับว่าเรื่องฟ้าฝนเนี่ย ทำใจลำบากจิง ๆ
    งานที่น้องโดน คลองห้าก็โดน
    เพราะเพื่อนพี่ก็ไปทั้งสองที่เหมือนกัน
    แต่อยากฝากให้สนามเทพนครปรับปรุงดังนี้ และห้ามบอกด้วยว่าจะไม่ทำ เพราะถ้าไม่ทำ
    "คุณเจ๊งแน่"

1. ฝากดูแลเรื่องการเคลียร์แทร๊คตอนฝนหยุดตกโดยด่วน อาจจะซื้อที่กรีดน้ำเหมือนคลองห้ามาใช้ก็ได้
    2. ฝากดูแลนักแข่งที่มาแข่งด้วย อย่าปล่อยให้เค้าอยู่ในสนาม หรือบริเวณสนามโดยไม่รู้ชะตากรรม
    3. ฝากบอกน้าอุ้ยด้วยว่า พี่ด่าคนเค้า แซวคนเค้า โคตรแรง ไม่ให้เกียรติคนดูอย่างยิ่ง ถ้าเป็นไปได้ พี่ออกไปเหอะ หาคนที่ปากไม่หมา (หรือน้อยกว่า) มาพากย์แทนดีกว่า เห็นคนเตือนมาหลายทีแล้ว
    4. ผู้จัดในแต่ละสนามทุก ๆ เสาร์ อยากให้เห็นความสำคัญกับนักแข่งรุ่นพิเศษต่าง ๆ ด้วย เค้าก็เสียเงินมาแข่ง ไม่ใช่จะห่วงแต่รุ่น OPEN ซะทีเดียว อย่างนั้นน่ะ มันไม่ได้ใจคนที่มาหรอก
    5. ในวันเดียวกันที่สนามคลองห้า ฝนมันก็ตกเหมือนกัน คนดูก็เซ็งเหมือนกัน แต่สิ่งที่ต่างกันก็คือ ผู้จัดงานที่คลองห้าน่ะ แคร์คนดูสุด ๆ ขนาดยอมจ่ายตังให้คนมาเต้นโชว์โนบาร์กันเลยเพื่อให้คนไม่เบื่อ ถ้าเทพนครอยากซื้อใจคนดู ลองหาหนทางทำให้คนดูเค้าไม่เบื่ออย่างคลองห้าบ้างก็ได้นะ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะ คือไปมันหมดทั้งคลองห้าและเทพนครเพียงแต่พักนี้เริ่มเห็นเทพนครตกต่ำลง รถน้อยลง ถ้าเกิดไม่มีดีเซลแถวนั้นมาแข่งเนี่ย เกมส์เลย จึงอยากให้ผู้บริหารได้ปริ้นท์มาอ่านบ้าง ไม่ว่า เฮียเก๊า เฮียฮง เฮียคิ๊ หรือ ผู้จัดในแต่ละสนามด้วย เอ้ออ... แล้วอย่าลืมปริ้นท์ไปให้น้าอุ้ยอ่านทุกกระทู้ด้วยล่ะ แกจะได้เลิกปากมันบ้าง....

11. PIK_GTR

PIK_GTR New Member Media

33
    2
    0
    ยังไงต้องขอโทดเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนด้วยครับ งานหน้าแก้ตัวใหม่ครับ เดี๋ยวมีตังค์จะซื้อผ้าใบมาปิดพื้น
    แทคตอนฝนตก พอฝนหยุดก็เอาออก พื้นแทคจะได้ไม่เปียก จะได้ไม่ต้องเสียเวลารอ อิอิ .....

12. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มี แค่ 2 อย่าง ที่ให้ เลือกทำ

1. สนามปรับปรุง ผู้จัดปรับปรุง

2. ผู้ชม นักแข่ง ควรทำใจให้ชิน

ผู้บริหารงาน เลือกเอง

13. KM10

KM10 New Member Member

263
    1
    0

ความคิดส่วนตัวของหนูและพี่ๆเพื่อนๆชาว Old Car Style ส่วนใหญ่ งานในวันนั้นถึงแม้ว่ามันจะมีอุปสรรค์บ้าง เนื่องจากฝนตกหนักมากๆ แล้วยังตกหลายรอบด้วย แต่พวกเราก็ยังรู้สึกว่ายังรับได้ ถึงแม้ว่ายังต้องรอแข่งช้าไปบ้าง (แต่เมื่อครั้งก่อนๆก็ตรงเวลาดีนะคะ)

ถ้ามองในด้านบวก ทางสนามและทางผู้จัดก็อยากให้งานออกมาได้ดีที่สุดแหละค่ะ

ถ้ามองในด้านลบ ก็มีเบื่อช่วงที่ฝนตกระหว่างรอแข่งบ้างน่าจะจัดหากิจกรรมแก้เซ็งไว้บ้างนะค่ะ เรื่องรีดน้ำออกจากสนามควรปรับปรุง ทางไปห้องน้ำเวลาฝนตกไปลำบากมาก และห้องน้ำยังมีกลิ่น และยังไม่ค่อยสะอาดค่ะ แต่ก็เข้าใจว่ายังต้องค่อยๆเป็นค่อยๆไปค่ะ

แต่สาวกชาว Retro Car อยากให้มีรายการแข่งขันแบบนี้ต่อไปอีก ชาว Old Car Style เข้าใจและจะเป็นกำลังใจให้ สู้ๆต่อไป เพื่อจะได้เป็นสนามที่ดีของเราทุกๆคนค่ะ

ek_standard ถูกใจสิ่งนี้
  14. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++++

รอดูการเปลี่ยนแปลงครับ

15. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    เหอๆ ต้องปรับปรุงด่วนเลยนะทีนี้ เทพนครคับ
    ไม่รู้ตอนนี้เปลี่ยนเด็กเก็บค่าเข้ายัง เดกแว้นๆเลย ผมละคุณมันไม่ค่อยจะรู้เรื่อง
    ไปมานานแล้ว เหนในสนามเค้า ดริฟ กันอยู่ เลยเข้าไปถามเดกเก็บตังว่า "เค้าทำไรกัน"
    มันก้อตอบว่า"อ่อ เค้าดริฟกันอยู่" กำ รู้สึกตัวเองโง่เลย เราพูดผิดเอง
    ความหมายผมคือเค้า ซ้อม หรือ แข่ง ขำตัวเอง ฮ่าๆๆ

มาทางคลอง 5 ไม่มีไร ผมเอารถไปลอง แล้วรถผมดันป่วยไปซะงั้น
    ออกมาจากคลอง 5 เลย อัลไพ มาแล้วละ ไม่รู้ทำยังไง มีเพื่อนไปด้วยอีก2คัน
    แต่ไม่อะไรลากได้เลย เที่ยงคืนกว่าละ เลยให้เพื่อนไปยืมเชือกจากคลอง5 มาให้
    ทีแรกทางสนามบอกให้เอา สไลเลย โห ผมอยู่คลอง 6 เอง ทางสนามเลยให้ยืมเชือกสลิงมา
    ลากกลับ ขอบคุณทางสนามที่ให้ยืมมานะคับ

16. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เรื่องการจัดแข่งล่าช้า เพื่อรอนักแข่งมาสมัครเพิ่ม โดยคนที่เค้ามาตรงเวลา ทำตามกฏเกณฑ์ จะตอปเค้ายังไงละครัป คนทำตามกฏระเปียป มาตรงเวลา ควรต้องรอ อย่างนั้นหรือ

เรื่องฝนตกอันนี้เข้าใจครัป ผู้จัดก้อควรจะเคลียร์น้ำให้เร็วที่สุดเท่าที่จะเร็วได้ คงไม่มีใครว่า ผู้ควปคุมการแข่งขัน ควรแจ้งนักแข่งให้ขัปแข่งด้วยความระมัดระวัง นักแข่งเองก็ต้องตระหนักเสมอว่าแทร็คลื่น ควรระมัดระวังเป็นพิเศษ

ที่กล่าวมาผมอาจคิดผิดก็ได้ แล้วแต่ทุกท่านจะใช้วิจารณญานครัป

17. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เดี๊ยวสนามที่จะถึงจะไปลองดู ว่ามีอะไรเปลี่ยนแปลงมั้ย

18. harima_kenji

harima_kenji New Member Member

83
    0
    0
    เห็นว่าวันนั้นรถมิดด้วยนี่คับ

กว่าจะเอาออกได้นานเลยนะคับ

สนามได้มาตรฐานจิงๆๆ

19. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ถือว่าแชร์ประสบการณ์กันไปครับ ชอบนะครับกระทู้แบบนี้ ได้ออกความเห็นกัน
    ผมเองยังไม่เคยไปเลย ยังไงมีโอกาสจะลองไปมั่งครับ

ทุกความเห็นคือการพัฒนาครับผม

20. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    มีผ้าใบคลุมแทร๊คแบบวิมเบอดัลละก็ แจ่มเลย:D:D:D
    ปล.ใจเย็นครับมองแบบบวกบวก ถ้าทางสนามเอาคำติชมไปแก้ไข สนามมีแต่ได้กับได้ครับ
    เข้าใจครับว่าต้องลงทุน แต่ลงทุนไปมากแล้วลงทุนอีกนิดหน่อย น่าจะคุ้มในระยะยาวนะครับ
    อยากให้ทุกสนามมีกำไรครับ จะได้มีสนามใหม่ๆเกิดขึ้นอีก:D:D:D

21. peetpotter

peetpotter Member Member

47
    0
    6
    ใจเย็นๆ ครับ ^^

22. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ผมว่า ก็มีหั้ยเหนอยู่ทุกสนามแหละคับ

23. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ไปมาล่าสุดเมื่อวันศุกร์....ตอนนี้ยังไม่มีอะไรเปลื่ยนแปลงเท่าไรเลยครับ

ส่วนเรื่องการซ้อมรถน่าจะเปิดให้รถใหญ่มีโอกาสซ้อมมากกว่ารถมอไซค์นะครับ

เพราะมอไซค์ก้อเปิดให้ซ้อมกันตั้งแต่ช่วงบ่ายแล้วช่วงเย็นน่าจะเป็นช่วงรถใหญ่มากกว่านะ

หรืออยากจะให้มอไซค์มาร่วมด้วยรอบ2ก้อน่าจะปล่อยให้รถใหญ่วิ่งมากกว่ามอไซค์ครับ

ควรรีบจัดระเบียบรถที่จอดด้วยครับ.....กว่าจะลากรถออกจากสนามได้รอนานเลยครับ

24. สมัยวิ่ง Drag เบื่อก็ตรงนี้แหล่ะ จัดงานแข่งอะไรก็ตาม ตั้งแต่ Club Race
    ยัง Souped Up ไม่เคยตรงเวลากันเลย ไม่รู้ผิดที่นักแข่ง หรือผิดที่สนาม
    เพราะต่างคน ก็ต่างช้า สนามก็ไม่ค่อยเด็ดขาดเรื่องความตรงต่อเวลาสักเท่าไหร่

ถ้าปรับปรุงได้ จะดีมาก ใครมาช้า ก็ไม่ต้องแข่ง ถือว่ามาไม่ตรงเวลาเอง ซวยไป
    ทำรถมาตั้งนาน อดแข่งซะงั้น มันต้องเด็ดขาด ชัดเจน ไม่ใช่รอ ๆ ๆ แต่คนมา
    สมัครเพิ่ม ไม่งั้นมันก็เป็นแบบนี้ไปตลอดแหล่ะ

แก้ไขล่าสุด: 6 กรกฎาคม 2009
  25. dek_rayum

dek_rayum New Member VIP

1,720
    21
    0
    อ่าาา ขอเรื่องทางเข้าสนามก่อนเลยดีกว่าไหมครับ คิดว่าอีกหน่อยคงมีมิดหน้าปากทางเข้าหล่ะครับ รถบรรทุกจอดบังทางเข้า รถที่จะออกต้องค่อยๆ ทิ่มหัวออกมาเพราะมองไม่เห็น แล้วที่สำคัญออกมาต้องรีบซัดหนีรถที่มาทางตรง ลำบากนะครับ ตั้งกรวยซะนิดเพื่อไม่ให้จอดบังทางเข้าออกจะดีกว่านี้นะครับ หรือถ้าท่านมีแนวทางจะดำเนินการให้ดีกว่านี้ก็ รีบเหอะครับ ก่อนที่อุบัติเหตุจะเกิดก่อน อีกเรื่อง ห้องน้ำไกลมากกกกกกกก 555 จะโดนปล้นหน้าห้องน้ำนี่หล่ะครับ ไกลจิงๆ

26. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ผมสังเกตุได้อย่างนึงครับว่า

ที่เทพนครทำไมฝนตก แล้ว แทร็กขวา รถถึงวิ่งเวลาแย่กว่า แทร็กซ้าย

ถ้าเป็นเพราะผมคิดไปเองก้อ ขออภัย ด้วยครับ
    :D

27. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ข้อดี-ข้อเสีย ก็ปรับปรุงกันไปครับ
    แต่ไปสนามแล้วอย่าประมาทเวลาเดินทางไป-กลับ นะครับ
    อันตรายนะครับฝนตกๆแบบนี้

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 14:02:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:02:19 ----------

ข้อดี-ข้อเสีย ก็ปรับปรุงกันไปครับ
    แต่ไปสนามแล้วอย่าประมาทเวลาเดินทางไป-กลับ นะครับ
    อันตรายนะครับฝนตกๆแบบนี้

28. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +++++

ปรับปรุงห้องน้ำด้วยครับ ทั้งความสะอาดและอยากให้ใกล้กว่านี้หน่อยหรือทำ
    เพิ่มอีกซักที่ก็ยังดีครับ

29. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    ห้องน้ำไกลไปนิด ครับ

แต่วันที่ผมไป วันเสาร์ที่ 11 จัดงานต่อเนื่องดีครับ

เป็นกำลังใจให้ทุกสนามหล่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้