ได้เวลาทำช่วงล่างแว๊ว .ว ว.....

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย REDHONDA, 4 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    สวยงามเห็นแล้วอยาก

2. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    แจ่มมากครับ

3. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    รบกวนชี้แจงงบประมาณหน่อยครับ เผื่อหาซื้อมาใส่บ้าง จะได้ไม่โดนพ่อค้า....
    เอานะครับ

4. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ฃอบคุณในคำชมคับ เดี๋ยวจะมาชี้แจงรายละเอียดให้ได้ทราบกัน
    ปล ไม่มีใครแนะนำให้ทำอะำำไรเพิ่มเติมเลยเหรอคับ :cool:

5. REDHONDA

628
    23
    0
    ขอว่าที่ราคาของก่อนนะคับ เอาไว้เป็นแนวทางกันแต่ขอออกตัวไว้ก่อนว่าของบางอย่างก็ได้มาถูกบางอย่างได้มาแพงคือไปเจอมาก็ซื้อเลยไม่ได้เช็คราคาก่อน อาจใช้เป็นราคากลางไม่ได้ :cool:

กันโคลงหน้าไทร์อาร์ 3000
    กันโคลงหลังไทร์อาร์ 2300
    ปีกนกหลังอลูมิเนียม e'spec 5500
    ปรับแคมเบอร์หน้า Buddy club 7500
    ปรับแคมเบอร์หลัง Buddy club 5500
    ค้ำล่างหลัง 1000
    บุชแดง energy ตัวนี้ตามหาอยู่นานหน่อยไปได้ใน ebay มาในราคาประมาณ 8000

ก็มีประมาณนี้คับ :cool:

6. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    สวย เนียน เลยครับ น่าจะหนึบ สุดๆ
    แต่คงต้อง จับอาการ แล้วก็ เซ็ท ค่าshock up ใหม่
    ให้เหมาะ กับการขับขี่ นิดนึงครับ
    ของผมก็ต้องปรับใหม่อยู่พักนึง หลังจากใส่กันโคลงหลัง
    เพราะมันแข็งขึ้น ตูดไปไวขึ้น หน่อย

7. REDHONDA

628
    23
    0
    อ้วน suspension อยู่ที่ปากซอยลาดพร้าว-วังหิน 19
    เป็นคนดูแลงานครั้งนี้ให้ ค่าแรงอยู่ที่ 1200.- :cool:

8. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0

บุชแดง energy แปดพันนี่ได้ไรมามั่งครับ ครบมั้ย
    อยากรู้ว่าในเซ็ตมีไรมั่งครับ แล้วขาดเหลืออะไรในการทำช่วงล่างครับ
    ขอบคุณครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ก่อนใส่กับหลังใส่กันโคลงเป็นไงบ้างครับ

10. EK2670

EK2670 New Member Member

96
    17
    0
    แหล่มๆ เลยครับ เห็นแล้วอยากใส่บ้าง

11. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    หล่อขึ้นเป็นกอง ;)

12. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    อิจฉา..............

13. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ปีกนกเบากว่าเดิมมากไหมครับ

14. REDHONDA

628
    23
    0
    ส่วนความรู้สึกหลังจากติดตั้งชุดนี้เข้าไปแล้วเป็นยังไงบ้าง ก็ขอบอกก่อนว่าผมไม่สามารถแจกแจงได้ว่าความรู้สึกที่ได้รับมันมาจากบุช กันโคลง หรือตัวอื่น โดยรวมยังบอกได้ไม่มากเพราะผมก็ยังใช้งานได้ไม่ถึงอาทิตย์

อันดับแรกที่รู้สึกได้จนคนนั่งข้างๆ ทักว่าไปทำอะไรกับรถมาอีกเนี๊ยะ คือมันกระด้างขึ้นรู้สึกได้ชัดเลย

พวงมาลัยหนืดขึ้น ต้องใช้แรงเพิ่มขึ้น ที่สนุกที่สุดก็ตอนเข้าโค้งบนทางด่วน ไม่ต้องยกคันเร่งกันเลย เหยียบมันเข้าไป จากแต่ก่อนโค้งเดียวกันนี้แหละมีความรู้สึกว่ารถมันจะเอนตัว ยุบตัว ต้องคอยระวัง ไม่ค่อยมั่นใจในการเข้าโค้ง แต่ตอนนี้รู้สึกว่ารถมันไม่ยุบ ไม่เอนตัว มีความเสถียรมากขึ้นควบคุมรถในโค้งได้ง่ายขึ้น นิ่งมากขึ้น สามารถแชงบนโค้ง หรือเปลี่ยนเลนได้ง่ายๆ จะบอกว่ามันเหมือนขับทางตรงอยู่ เดี่ยวจะหาว่าเวอร์ไป

ถ้าเจอว่าเกิดอะไรขึ้นอีก หลังจากใช้งานทางไกลก็จะมารายงาน
    ให้ทราบอีกทีนึงคับ :cool:

ปล. ตอนนี้ยังตั้งล้อให้เป็นแสตนดาร์ดอยู่ เมื่อไหรที่อยากสาดโค้งมันๆ ก็ว่าจะไปปรับแคมเบอร์ให้ล้อมันแบะออก ไม่รู้เหมือนกันว่าจะรู้สึกยังไง ยังเดาไม่ถูก

15. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    จัดไปอย่าให้เสียของ

16. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    สวยงามมากครับ

17. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    งามมากมายครับ

18. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

กันโคลงถ้าสีเดียวกะค้ำจะสวยมากเลย

19. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    สวยงามครับ แต่น่าจะขาดความนิ่มไป เจอหลุมหรือทางต่างระดับ เสียงมันจะดังค่อนข้างน่ากลัว มีอาการแบบนี้บ้างหรือเปล่าครับ

แต่ดีอย่างคือโหลดเตี้ยได้เต็มที่เลย

20. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0

นั่นงัย..พี่โสยังเชียร์...ถอดมาทำที่ Auto shop เลยพี่น้อง...เดี๋ยวจรัดให้...:D

21. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    แน่นมาก....

22. REDHONDA

628
    23
    0
    ใจจิงนะอยากได้สีเขียวTEIN แต่มันดันเพี้ยน เดี๋ยวปั๋ดถอดมาทําสีชมพูสะเลย :cool:

23. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เป็นแนวทางได้อย่างดีเลยครับ สวยแจ่ม..

เกิดกิเลสขึ้นมาทันทีทันใด...

24. REDHONDA

628
    23
    0
    เสียดายไม่ได้ชั่งน้ำหนักปีกอลูมิเนียมไว้แต่เบากว่าพอสมควร

เมื่อกี้เ่พิ่งจับปีกเดิมมาชั่งอยู่ที่ 3 กก ตัวอลูมิเนียมน่าจะประมาณ 1.5-2 กก

:cool:

25. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    แอ้.. ที่ฝากผมลองชั่งดู..เมื่อวานผมลองชั่ง TOSER ของผม แต่ชั่งกับที่ชั่งน้ำหนักที่บ้านนะ อันละโลครับ :p

26. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ดี๋กัลัทำสีมั้ :D

27. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    ฟ้าๆเขียวๆ เขียวๆ ฟ้าๆ สวยคับ อิๆ

28. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
  29. REDHONDA

628
    23
    0
    แปดพันนี้ื้รวม ค่าขนส่งรวมภาษีแล้วนะคับ ของทั้งหมดที่ได้มาคือ

1996 - 2000 Honda Civic (non Si)

Includes:
    Front Control Arm Bushings
    Front Shock Mount Bushings
    Front End Links Set
    Front Sway Bar Bushings
    Front Coil Spring Isolators
    Rear Coil Spring Isolators
    Rear Trailing Arm Bushings
    Steering Rack Bushings
    Transmission Shifter Stabilizer Bushings (manual tranny)
    Front Ball Joint End Boots
    Front Tie Rod End Boots

มีบางอย่างที่ใช่ด้วยกันไม่ได้กำลังกำลังดูอยู่ว่าเป็นตัวไหน เพราะช่างแกะห่อออกมาแล้วปนกันไปหมด
    :cool:

30. Energy-ek

Energy-ek New Member Member

29
    0
    0
    ทุกรายการที่แจ้งมาสามารถใส่ได้หมดทุกอย่างที่เป็น STD ยกเว้น
    Front Coil Spring Isolators
    Rear Coil Spring Isolators 2ชุดนี้ต้องใช้กับโช๊คเดิม ถ้าเปลี่ยนเป็นโช๊คซิ่งแบบมีจ้อยซ์ ใส่ไม่ได้ครับ

Transmission Shifter Stabilizer Bushings (manual tranny) ถ้าเปลี่ยนเครื่องเป็น B ใส่ไม่ได้เพราะในชุดให้มาเป็น D series

Front Sway Bar Bushings ถ้าเปลี่ยนเป็นกันโคลง type R ใส่ไม่ได้เพราะในชุดให้มาเป็น 22mm

Front End Links Set เอาไปใช้ได้เฉพาะบูช เพราะบ้านเราเป็นแบบลูกหมากใส่ทั้งชุดไม่ได้ ชุดนี้ถ้าไปใส่กับปลายกันโคลงแบบ EG หรือ integra ใส่ได้เลย

หลักๆก็ประมาณนี้ครับผม:)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้