การเอาตัวรอดจาก กลุ่ม ในรอบแรกควรศึกษา???

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 7 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0

0.003เนี่ยแล้วมันจาอิ่มไหมครับนี่ไม่มีเนื้อให้ดูดเลยมีแต่กระดูกแน่ๆเลย หรือ ตุ๋นเข้ากระดูกเลยแบบกระดูกก็ละลายด้วย ถามจริงๆหากินได้ที่ไหนน้า:teeth::teeth::teeth:

2. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ผมเดาว่าน่าจะต้องไปตามถามจาก ลุงกำนัน....นะ...:D

3. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    น้ากำนันโทดทีมาตอบช้า
    ... ที่ถามว่าอะไรไม่แข็ง:p ผมว่าน่าจะเป็นขอมือนะ ศูนย์ล้อมันอาจไม่ดีก็ได้ เคยๆกันอยู่จับมาลัยให้มันไปตรงบางทีมันยังแวด L and R เลยม่ายไหวจะ......
    ...ในส่วนขอท่านั่ง สำคัญมากครับ เวลาขับใครจะตรง จะงอ จะเอียงซ้าย,ขวา จะตัวแข็งโป๊กหรือจะยังไงก็แล้วแต่ ใช้หัว ไหล่ ตูดทำให้รับรู้ถึงอากามของรถให้ได้มาที่สุด ทีนี้ก็จะเข้าใจว่าเราจะบังคับให้มาลัยหมุนไปทางไหน นั้งให้ดี รู้อาการ แล้วคุณจะรู้อารมณ์ 0.03

4. Ben_man

Ben_man New Member Member

10
    0
    0
    ต้องยก อาจานให้เป็นกูรูทางด้านโกคาทและด้าน....:emptybath:ด้วยนะเนี่ย
    สุดยอดดด....:embarassed:

5. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38

อะ ...... หัว ไหล่ ตูดๆๆๆๆ :D:D:D:D:D.........

6. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :D:D:D:D:D

7. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    :cool::cool::cool::cool::cool:

8. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    มีเคสอื่นอีกมะคับ....อิอิ

9. durex.001

durex.001 New Member Member

230
    1
    0
    มีแน่นอนแต่ต้องมีรูปประกอบมาก่อน
    น่าจะมีรูปแนวๆนี้อีกนะ
    หามาลงไว้อีก ดีคับ
    จะได้มีการแลกเปลียนผสมพันกันต่อ
    จะดูเกมส์ตอนแข็งให้สนุก
    จำเป็นต้องมองให้ขาด ขาด ขาด ดูห

10. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ฮืม มันต้องเริ่มจากท่านั่งใช่ม่ะอาจารย์
    แล้วท่านั่งแบบนี้ละครับ
    มันถูกต้องหรือยัง...ผมว่าขามันชิดๆไปหน่อย น่าจัขับยาก ใช่ไหมครับอาจารย์

11. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ปวดหัวเลยกรู....กิกิ..

12. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
  13. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    เออหว่ะ !!! วันนี้ เข้ามาอ่าน ชอบรูปส่วนตัว ของ คุณกำนัน จริงๆ

เป็ดตุ๋นเปื่อยๆ เหมือนๆ กะว่า ผม ( คนเจียงใหม่ ) เคยสั่ง เป็ดตุ๋น จากกรุงเทพ มากิน ไอ้คนตุ๋นเป็ด ก็ สุด ตรีน จริงๆๆ กว่าจะส่งมาให้กิน ก็ปาเข้าไป กว่า 2 เดือน

ถึงว่า ทำไม เป็ด ป๋ม มัน เปื่อย ยังไง ชอบกล :cry:

สำหรับ Line การขับ ป๋ม ก็ลองศึกษาดูแล้วนะ แบบ Shot ต่อ Shot

ดูยังไง ก็ไม่เข้าใจ ผมมัน นักขับ บ้านนอก คนเจียงใหม่

แต่ที่สนามบ้านผม ขับกันดีคร๊าบ ถ้าขับไม่ดี ผมเรียก มันว่า ไอ้เพื่อนนรก หรือ ภาษาประกิต ว่า

" Hell - Mate " อ่านว่า เฮ็ล - เมท นะครับ

ปล. อย่าแปล ความหมาย ผิดนะครับ อุตส่าห์ เขียน ทั้ง ภาษาอังกฤษ และ ไทย

หรือถ้าสงสัย เรื่องการออกเสียง ยังไง เชิญ มาเรียนที่เชียงใหม่ นะครับ

เดี๋ยวมีคนสอนให้ เพื่อนผม เป็นฝรั่ง

กร๊าก กร๊าก

14. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไลน์ คม มาก ....พี่กวีนักแข่งเมืองเหนือ....:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

15. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    แอบงง ร้านเป็ดตุ๋น เค้าขายอยู่แถวไหน เหนียวมากมั๊ย จาได้ไม่กิน งง

เป็ดตุ๋นมีส่งถึงเชียงใหม่ด้วย$$$
    งี้ กว่าจาถึง ไม่เปื่อยแย่เรยเหรอ

..ร้านเป็ดตุ๋นอยู่ที่ไหน ไครุช่วยบอกหน่อย
    พี่วูดดี้ไปสั่งที่ร้านไหนมาอร่าคับ เหนรูปดูน่าอะเหร็ดอร่อยจัง

16. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    เจอคำคมบาดใจ ว่าแต่ช้ำรักนี่หายไปไหนเนี่ย ไม่ได้เจอเลยนะเนี่ย

17. pat_

pat_ New Member Member

275
    1
    0
    คารม คนเหนือ ....... อธิบาย ซะ ชาวกรุง เห็นภาพ

ว่างๆ แวะ มาชิม เนื้อตุ๋น ... ด้วยกันนะคับ

18. woodie

241
    1
    18
    ก่อน คารม คนเหนือ จะเป็นยังงี้

ก็เจอ คารม คนกรุง ( บางคน ) มาก่อน ก้า

เมื่อก่อน มี แต่ คาคอ พูดไม่ออก

แต่ ลมปาก บางคน ทำให้ คนเหนือ มี ลมออกปากซะที

สงสัย กิน เป็ดตุ๋น แล้ว กรดในกระเพาะ มันสูง คายลมออกมาในพลันดล

19. Ben_man

10
    0
    0
    ยังดีนะคับ K. woodie รอตั้งสองเดือนยังได้กิน......:rolleyes:

แต่.....ผมสิ "ซื้อเป็ดพันธุ์ดีมาจากนอก" ส่งไปร้านตุ๋นเป็ดใน ก.ท.ม เหมือนกัน เขาว่ากันว่า....ดี...(คิดไปเอง) :loco:

ก็เลยจัดไป ณ ตอนนี้เป็ดสายพันธุ์JAPAN ของผมเปงไงบ้างตอนนี้มันคงพูดไทยได้แล้วมั้ง

:kev:อิอิ.....

20. กำนัน

กำนัน New Member Member

63
    1
    0
    แหม ชาวเชียงใหม่ จ้าววววววว
    อันที่จริง ไม่ต้องอธิบาย เรื่องคำว่า เพื่อนนรกหรอก Hell mate
    ส่วนเรื่องภาษาอังกฤษก็ไม่ต้องห่วง ไม่เพี้ยนแน่นอน
    เพราะคนกรุง รู้จักแต่ jfksikv, jfgkfi .aay ,jfhyf, ทุกวัน (แปลเป็นไทยว่า ไม่รู้ภาษา)แบบว่า จะสะกดยังไงอ่านยังไง ก็ไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก วันๆ มีแต่ใช้ภาษาไทย
    โถ.ๆๆๆๆๆ หลงคาลมมาแล้ว เหรอ
    ยินดีที่รู้จักนะ ยังไม่เคยไปเชียงใหม่เลย

21. คารมคมคาย ได้อารมจัง ekekekekek ababababa eoeoeoeo fekekekekek

22. woodie

241
    1
    18
    ชักถูกคอ กะ คุณ กำนัน ละสิ

เขียนภาษาอัง-กะ-หริด ก็เขียนไม่เป็น ( หรือว่า เขียนเป็น แต่ไม่ได้เรียบเรียง ความคิดนะ )

ไอ้ผม ก็โง่ จริ๊ง ทั้งๆ ที่รู้ ว่าเข้าไปก็ต้องเจอ ภาษาเน่าๆ แต่ก็ยัง เจือก เข้าไปดูอีก ทำให้ ยอด พุ่งไป ตั้ง หมื่นกว่า แค่ผมคนเดียว เข้าไปดู ก็เป็น หลัก แปดพัน ละมั้ง

ไม่เห็น เหมือน ของ กลุ่ม ตุ๊ด เลย ( ตุ๊ดการ์ด นะ ) เค้าคุยแบบ คนคุยกัน ปาเข้าไป 3 หมื่นก่า

ต่างกันมะ

คุณกำนัน แอนด์ mR. ประเทือง ผมหล่ะ อยากได้เบอร์ ของพวกคุณ จัง

จะได้ชวนมากิน สุรา แล้ว คุยกัน น่าจะมันส์กว่า เขียนเป็นตัวหนังสือ นะ

ขอเชิญเลยละกัน มาเชียงใหม่ เมื่อไหร่ เชิญที่สนามเชียงใหม่ นะคร๊าบ

กรุณา โทรมาหาก่อนซัก 2 เดือน นะครับ

จะได้ ตุ๋นเป็ด เอาไว้ให้กิน เป็ดเชียงใหม่ อร่อยนะ โดยเฉพาะ ตีนเป็ด

*** ชวน เบนโตะ ด้วยครับ เห็นว่า ขายเป็ดด้วยนี่ครับ จะได้เปรียบเทียบ รด-ชาด *****

23. woodie

241
    1
    18
    อิ อิ ดูที่รูปส่วนตัว ป๋ม คร๊าบ

รักไม่รัก ขนาดขับรถอยู่ ปากยังคาบ เป็ด สายพันธ์ดี ไว้อยู่เลย

24. Ben_man

10
    0
    0
    แน่นอนคาบบบ:wave: คุน woodie อิอิ...:D

ผมก็อยากชวน...คุณกำนัน แอนด์ mR. ประเทือง ไปด้วย

จะได้:gossip: กัน คาบ

25. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    ขออนุญาติ เข้าประเด็นนะครับ......
    การเอาตัวรอดจากภาพเท่านั้นนะครับ
    แต่ตอนนี้เริ่มเป็นการเอาตัวรอด อย่างอื่นกันแล้วครับ
    ประเด็นการเอาตัวรอดในรอบแรกๆนะครับ...
    ขอขอบคุณครับ พี่น้อง เรื่องอื่นๆไม่อยากพูดถึง ครับ

26. คดีเด็ด หายไป ใคร่คิดถึงจัง

27. woodie

241
    1
    18
    หนีคดี ขึ้นไปอยู่ บนตึกสูง ซะด้วย

ขอโทษ ครับ พี่ไก่ ที่คดีบิดเบือนไป

28. PONG DMAX

17,115
    14
    38
    ไม่อยู่แว๊ปเดียว ยาวเลย......

29. onG

onG New Member Member

188
    0
    0
    งงงวย กานไป

เจอ Magic man เข้าปาย เสกของหายได้

นักมายากล แต้ๆ
    :):):)

30. Hi kart

Hi kart New Member Member

51
    0
    0
    แบบนี้เค้าเรียกว่ากลอนพาไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้