ดุม เพื่อความชัว เพ่เจี๊ยบ+เพ่โอม ช่วยทีคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย natsmooth, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    เพื่อความชัวอีกทีน๊ะคับนัดจาแปลงดุม เปนจานสวมแบบเพ่โอม เพ่เจี๊ยบ

นัดต้องไปเอาดุมของ พีรูดมาใช่ม๊ะคับ !!!ถ้าเอาได้คอม้าของพีรูดมาเลย ทั้งคอม้า เราก็ใช้ไม่ได้อยุ่ดีใช่ม๊ะคับ สิ่งที่เราต้องการอย่างเดียวคือ (ดุม) แค่นั้นป๊ะคับ

ราคาเฉพาะ คอม้า+ดุม ควรอยุ่ที่เท่าไร

ดุมอย่างเดียวเท่าไร

หรือเราควรเอาทั้งคอม้าเลยมั้ยห๊ะ
    เพราะพอแปลงดุมแล้วเราจาได้ใช้จานพีรูก่อนได้ ก่อนจาทำอย่างอื่นต่อ !!!

สรุปง่ายๆ
    ดุมอย่างเดียวที่เราต้องการรึป่าว คอม้านั่นไม่จำเปนใช่มั้ยห๊ะ !!

ขอบคุนไว้ล่วงหน้าน๊ะคับ !!!

2. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    ก็เอามาทั้งหมดก่อนนั่นแหล่ะ
    เพราะก็ต้องใช้
    จานเบรค
    ดุม
    ได้คาลิปเปอร์+ผ้าเบรคอีก
    แถมคอม้าด้วย
    อันไหนไม่ใช้ก็ชั่ง กิโลขายไปซิน้องนัฐ

3. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    สรุป..ของผมใช้ของพรีลูด
    คอม้า+คาลิบเปอร์เบรค+ลูกปืน ใฃ้ของเดิมทั้งนั้น
    สิ่งที่เปลี่ยนก็แค่จานเบรคกับดุมตัวนอกครับ(ดุมตัวนอกต้องนำไปให้โรงกลึงเค้ากลึงให้นะเพราะมันใหญ่กว่าของ rover เราค่ากลึงตอนผมทำกลึง2ตัวโดนไป100.- กลึงออกนิดเดียวประมาณ1มิล ทำไม่ยากอย่างที่คิดหรอกครับ)
    ตอนซื้อก์ซื้อก็ซื้อตามเซียงกงทั่วไปต้องซื้อยกดุมอ่ะ ประมาณ.3000.+-นิดหน่อย ตอนซื้อก็ให้เลือกที่จาน
    เบรคหนาๆกับผ้าเบรคหนาๆไว้ด้วยละกัน อีกเรื่องนึงไม่ค่อยเข้าจัยกันรึเปล่าก็ไม่รู้ ไอ้เรื่องคอม้านะทำไมชอบจะเปลี่ยนกันเหลือเกิน สังเกตุของเดิมติดรถทั้งหนาแข็งแรงก่วาบานตะทัยแล้วทำไมอยากเปลี่ยนกันจัง
    ลองเทียบกันดูก็ได้ คาลิบเปอร์เบรคก็เหมือนกันให้ใช้ของroverดีก่า ขอให้โชคดีนะครับ
    :cool::cool:

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ตามน้าเจี๊ยบเลย ที่ต้องใช้นะ หลักๆคือดุม จาน คาริเปอร์

คอม้าพรีหลูด ใช้กะรถเราไม่ได้แน่นอน ลูกหมากล่างไม่แน่ใจ
    คอม้าโอดิสซี่ เค้าบอกว่าใช้กันได้ ผมเทียบๆดูก็เหมือนๆกัน ลูกหมากล่างใช้ได้ด้วย

อย่างนัท จะเอาไง ถ้าทำเบรคใหญ่พวก สกาย หรือ อริโต้ ก็เอาแต่ดุม นะ แล้วจะเจาะรูเป็น4 ก็ได้ อย่างที่พี่โทรไปบอก
    คอม้าเดิมเก็บไว้ใช่ป่ะ หรือแม่เอาไปทิ้งแล้ว จะได้ไม่ต้องถอดที่รถไปเท่าเพราะอันที่ใส่อยู่ก็ไม่มีใส่เซ็นเซอร์ ABS หนิ พี่ละงง เลย ทำรถมันควรจะยึดออฟชั่นเดิมๆเราไว้นะ

เรื่องเงินนะเข้าใจ แต่ทำทั้งทีมันต้องให้คุ้มค่าสุดและใช้งานให้ดีสุดนะน้อง

5. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    โอ่ว ต้องขอบคุนเพ่ๆ ทั้ง 3 คนมากๆน๊ะคับบ !!!

ทั้ง เพ่ โอมและเพ่เจี๊ยบเลย !!!!

โทมาบอก ราคา และของ ทั้ง สองคนเลย +++!!!

ขอบคุนในความใส่จัยของเพ่ๆ น๊ะคับบบ ทำให้รุ้ศึกว่าอบอุ่น จิงๆ เลยยยย !!!

ปล. เพ่เจี๊ยบ ผ่านไป ก็เข้าไปดู รถนัดที่อู่บ้างน๊ะ !!!

มัน เหงาแย่แล้วว !!!!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้