จะต่อทะเบียน จักรยานยนต์ ต้องขูดเลขเครื่อง-ตัวถัง ตรงไหนบ้างหรอคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Jern, 9 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    จะต่อทะเบียน จักรยานยนต์ ต้องขูดเลขเครื่อง-ตัวถัง ตรงไหนบ้างหรอคับ

พอดีเอกสารอยู่ที่ต่างจังหวัด เลยจะส่งไปให้แม่อ่าคับ ไม่รุ้ว่าต้องขูดตรงไหนบ้างคับ

รถ honda wave คับ

ขอบคุณคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 กรกฎาคม 2009
  2. chaamp

chaamp New Member Member

29
    1
    0
    เลขเครื่อง อยู่ใต้เครื่อง ฝั่งที่เข้าเกียร์

เลขตัวถัง ถ้ามีตระกร้าต้องถอดตระกร้าหน้าออกแล้ว ถอดพลาสติกหน้ารถออกครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:06:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:05:44 ----------

เลขเครื่อง อยู่ใต้เครื่อง ฝั่งที่เข้าเกียร์

เลขตัวถัง ถ้ามีตระกร้าต้องถอดตระกร้าหน้าออกแล้ว ถอดพลาสติกหน้ารถออกครับ

3. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามข้างบนบอกเลยครับ

4. mayuct

mayuct New Member Moderator

941
    4
    0
    ต่อทะเบียน ตรวจสภาพ ขูดแต่เลขโครงครับ เลขเครื่องไม่ต้องครับ นอกจากโอนครับ

5. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ขอบคุณมากคับผม

6. lionel eltommz

lionel eltommz New Member Member

133
    2
    0
    ใช่คับตามนั้น

7. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ถ้าต่อทะเบียนประจำปี ขูดแต่เลขตัวถังคับ เลขเครื่องไม่ต้อง

แต่ถ้าโอนต้องขูดเลขเครื่องด้วย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้