oO ทำงาน / เรียน <ที่ไหน ยังไง มาลงกันหน่อยไหม> oO

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0

อยากรู้ไรถามมา แต่กรูไม่ตอบ...:D :D :D :D

2. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ชื่อเสกครับ ทำงานด้านสิ่งพิมพ์ครับเกี่ยวกับโบว์ชัวร์ หนังสือ
    แผนก Mcintosh กราฟฟิค ครับ อยู่พระราม 3 กับวัดพันท้ายพระราม 2
    ครับ เคยทำหนังสือของคอม 7 เหมือนกันนะครับพี่เด่น

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ผมอ๊าดนะครับ

อยู่ บ. ไทยแอร์พอร์ตส์ กราวด์ เซอร์วิสเซส (TAGS)

ตำแหน่ง ผู้ประสานงาน (Coordinator) รับผิดชอบดูแลประสานงานกับหน่วยงานภายนอกบริษัท

ถ้ามีอะไรให้ช่วยในสนามบินสุวรรณภูมิก็ยินดีช่วยทุกเรื่องนะครับ ลองบอกมาก็แล้วกัน :D:D:D

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดีครับ ชื่อหมู ครับ
    จบมัธยม จาก โรงเรียน เทพศิรินทร์ ครับ
    จบปริญญา ที่ ราชภัฏสวนสุนันทา เป็น รุ่นน้อง พี่คนนึงในนี้ อิอิอิ
    ตอนนี้ ทำงานช่วยที่บ้าน ครับ เกี่ยวกับ อะไร เข้าไปดูใน เว็บได้เลยครับ
    http://www.s-lightshop.com
    บ้านอยู่แถว ตลาดน้อย หัวลำโพง ครับ

5. wenkel

1,157
    182
    0

โดนสน.ราชาเทวะจับ ช่วยได้ไหมเพ่อ๊าด...:D

6. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0

ผมก็จบ สวนสุนันเหมือนกันครับ :D:D:D

เรียน รปศ. ครับ เพิ่ง จบได้ 3 ปีแหละ :D:D

7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    เอกอะไร
    รุ่นอะไร
    รุ่นใคร

ครับ

ถ้าตอบได้นี่ พี่จะรู้สึกผิดมากเลยนะ เพราะพี่จำไม่ได้เลยหว่ะ

มาอัพที่เรียน

ประถม : โรงเรียน อำนวยวิทย์ โรงเรียนเล็ก ๆ ในซอกนึงของเมืองกาญจน์
    มัธยม : ท่าม่วงราษฏร์บำรุง ท.ม.ร. อันเลื่องชื่อ นั่นเอง (คลิปลงแขก)
    ป.ตรี สวนสุนันทา วิทย์-คอม รุ่น 15
    ป.โท พระนครเหนือ M.I.S. เรียนมาพร้อมโอ๊กก้าบอย (โทรยิก)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2009
  8. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    ช่างกล ขส.ทบ รุ่นอะไรหรอคับ

ผมขส.32อ่ะคับ แต่ช่างไฟนะคับ:D:D:D

9. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ชื่อ เก่งครับ ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ

ทำงานอยู่ สยามราชธานี เป็นบริษัททำธุรกิจเกี่ยวกับก๊าซธรรมชาติทุกชนิด ชุดคิทติดรถ ปั๊ม Metering & Regulating Station

แต่แผนกที่ทำจะเกี่ยวกับ Metering & Regulating Station Project for Natural Gas รวมถึงระบบ ควบคุมต่าง SCADA & RTU ทั้ง Off shore และ On Shore ใครทำงานสายเดียวกันหรือไม่ใช่ก็คุยปรึกษากันได้ครับ ยินดี

[email protected]

ทำอยู่สองหน้าที่ครับ Mechanical Engineer กะ Estimation

ปวช ช่างฝีมือทหารไทยสถาบัน ชช 06 เอิ๊กๆ :D:D:D:D:D (ช่างฝีมือมีหลายคน อิอิ)

ปวส ราชมงคล พระนครเหนือ

ป.ตรี พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0

ถ้าจับอย่างเดียวสงสัยจะช่วยม่ายล่าย

แต่ถ้าจับด้วยบีบด้วยพร้อมลูบๆคลำๆ ก็ไม่แน่นะ :D

11. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0

อ่า ตอนนี้ผม On site ลูกค้า แถวสะพานพระราม 9 แล้วอ่ะครับ
    อิอิ :p

12. Nismo_3_Door_Za

Nismo_3_Door_Za New Member Member

684
    101
    0
    PM ไปแล้วนะเจ้
    ว่าแต่ให้คุณแฟน เค้าฝากให้จิพี่ อิอิ :p

13. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    กรุ ช่วยได้ ช่วยให้ ขังรวมนะ จะได้ไม่เหงา :D:D:D

14. wenkel

1,157
    182
    0

อย่างหลังนี่ ต้องออกเส้นอ่อนนุช แล้วไปทางลาดกระบังนะ อิอิ...:D

15. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    อนุบาล ที่ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านป่ามะคาบ

ประถมโรงเรียนวัดป่ามะคาบ

ม.ต้นโรงเรียนวัดป่ามะคาบ

ปวช.วิทยาลัยเทคนิคพิจิตร

ปวส.-ป.ตรี เทคโนพระนครเหนือ

พ่อทำนาแม่ขายหน่อไม้

ตอนนี้ หากินน้ำมันเครื่องตามอู่ไปวันๆ

16. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เห็นมี ย.บ ตกลงมีใครจบโยธินมั้ยครับ หุหุ

17. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    นี่ก็ละเอียดอีกแระ...
    สงสัยอยู่กะพี่กรานต์บ่อยยย :D:D:D

18. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เอามั่งดีก่า...
    มัธยมต้น....มัธยมวัดมกุฎกษัตริย์ ครับ
    ปวช.อาชีวเฉลิมสาสน์
    ปวส.สถาบันเทคโนโลยีราชมงคล วิทยาเขต เพาะช่าง ครับ
    ป.ตรี สวนดุสิตคร้าบ นิเทศศิลป
    อาชีพ ปัจจุบัน ธรุกิจเล็กๆเกี่ยวกับ minibke japan ครับ(รถเล็กๆปรึกษาได้ครับ)
    ถนัดพิเศษคือระบบเครื่องเสียงภายในรถยนต์คร้าบบบ ยินดีให้คำปรึกษาเเละเเนะนำ ทุกๆท่านฮะ
    MSN ฮะ [email protected]
    ****หน้าตาไม่ดี เเต่ มีเวลาให้ ครับ***

แก้ไขล่าสุด: 16 กรกฎาคม 2009
  19. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    32เหมือนกัลครับบ :D:D:D:D เจอหน้าน่าจะจำได้น้ออ

20. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ซักพักจะกลายเป็นกระทู้ คืนสู่เย้า นะครับเนี่ย:D:D:D

ได้เจอ1เพื่อนร่วมรุ่นปวช. กับ 1รุ่นพี่มัธยมแล้ว อิอิ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆทั้งนั้น :D:D

ดีใจๆ

21. อู๋B11

อู๋B11 New Member Member

244
    70
    0
    ก็น่าจะจำได้นะเพราะทั้งรุ่นมีแค่ 9 ห้องเอง:D:D:D

แล้วเจอกันนะคร้าบบบบบบบบ

22. ee_somnuk

ee_somnuk New Member Member

30
    1
    0
    ผมชื่อ เหมี่ยว ครับ
    จบ ม.สยาม วิศวกรรมอิเล็กทรอนิกส์
    ทำงาน หน.ฝ่ายวิศวกรรม บริษัท perfect thai electric co.,Ltd
    เรื่องรถ ไม่ถนัดเลย งูๆปลาๆ เพิ่งจะเริ่มขับ B14 ไม่ถึงปี
    ความถนัด ออกแบบวงจรไฟฟ้า Micro controller ,PLC ,วงจร Digital Analog ต่างๆและระบบไฟฟ้าโรงงาน หม้อแปลง เครื่องจ่ายไฟต่างๆ
    http://www.perfect-thai.com
    MSN:[email protected]
    ยินดีที่ได้รู้จักและให้คำปรึกษาในสิ่งที่ผมถนัดทุกท่านครับ

23. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาวุ้ย....

เสริมบ้าง

ประถม แสงหิรัญ (ทอยเส้น ถ้านอกใน นี่โคดเก่ง)
    มัธยม เทพศิรินทร์ (เอก เตะบอลชนเสา)
    ปวช. ศรีวัฒนา (เอก เดินห้างกะหญิง)
    ปวส. BBC (เอก พาหญิงเล่นไพ่ในห้อง)
    ป.ตรี เกษมบัณฑิต (เอก ตีนุ๊ก จิ๊บเบียร์)

ผม เงินน้อย แต่ชอบมีภาระ ครับ :D

24. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ด้วยคนคับ

นัท อ่ะคับ
    ปวช. ช่างฝีมือทหาร ปวส. พระนครเหนือ ป.ตรี พระนครเหนือสาขา วิศวกรรมอุต
    ทำงาน บริษัท NICHIRIN (THAILAND) นวนคร ตำแหน่ง Engineer
    โรงงานทำสายเบรคส่งมอไซค์ทุกรุ่นลองไปดูสายเบรครถท่าน(รถเก๋งเน้นฮอนด้ากะนิสสัน) + ท่อแอร์ + พาวเวอร์.....เปิดโปงรถแล้วเช็คดูอ่ะคับจะมีชื่อบริษัทที่สายเลยอ่ะสายมีปัญหาปรึกษาได้ถ้ามีอะไหล่ประกอบเดี๋ยวจัดให้ฟรี
    :D:D:D:D:D

25. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    คืนสู่เหย้ากันเพียบ :D

อนุบาล+ประถม เซนต์แอนโทนี ฉะเชิงเทรา

มัธยม วัดเขมาภิรตาราม นนทบุรี

ปวส. เอกบัญชี อาชีวฉะเชิงเทรา (เรียนไปได้ในรุ่นผู้ชาย 2 คน)

ป.ตรี ราชภัฏพระนคร กรุงเตบ

:D:D:D:D:D

26. wutalfa

wutalfa New Member Member

194
    110
    0
    ผมวุฒิ ปัจุบันทำงานอยู่อู่ ซ่อมAlfa romeo ตำแหน่งไม่มีทำทุกงานซ่อมรถจนถึงรปภเฝ้าอู่ อยู่นนทบุรี 32 ใครใช้Alfa romeo มาซ่อมกับผมได้..
    ลืมบอกผมจบจากเทคนิควิทยา รุ่น 29 มั่งจบมานานจำไม่ค่อยได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2009
  27. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    โอวววววว์ พระนครเหนือเยอะนะเนี่ย
    ปวช-ปวส เทคนิคราชบุรี ช่างกลโรงงาน
    ป.ตรี วิศวกรรมเครื่องกล ศรีปทุม เจือกไม่จบ 555
    ป.ตรี เทคโนโลยีการผลิต PDT KMIT'NB กว่าจบจบได้ ..........
    :D:D

28. Nismo_3_Door_Za

684
    101
    0
    อ่า เทคนิคราชบุรี เหมือนกัน ปวส. Business Computer
    ป.ตรี IT บางมด (KMUTT)

29. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    เพิ่มเติมเข้าไปอีก :D:D:D

อนุบาล โรงเรียนวัดแถวบ้าน จำชื่อไม่ได้ (จรัญ 13) :D
    ประถม รร. นฤมลทิน ธนบุรี :D:D
    ม.ต้น-ปลาย ทวีธาภิเศก :D
    ป.ตรี สวนสุนันทา :D

ตอนนี้ก็ เป็นลูกจ้างชั่วคราว ที่กรมชลสามเสน ครับ :D:D:D

ปล.เรื่องรถไม่ค่อยเก่งครับ เพิ่งขับได้ 5 เดือนเอง :D:D:D (แต่จอดทิ้งมาเป็นปีๆๆ)

[email protected] / หนังโป๊อยากได้จัดให้ ได้ครับ :D:D:D

30. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    มีเอาวุฒิด้วยแฮะ เอามั่ง ๆ เผื่อเจอเพื่อร่วมสถาบัน

อนุบาล - ประถม : โรงเรียนเจริญผลวิทยา แถว ๆ หลักสี่ , โรงเรียนเอกชัย ที่สมุทรสาคร

มัธยม : โรงเรียนสมุทรสาครวิทยาลัย ม.1 - ม.6 ( SK1 ) จบปี 43

ป.ตรี : มหาวิทยาลัยหอการค้าไทย คณะวิทยา เอก Com-Science จบปี 47

ที่นี่สาว ๆ สวย ๆ เพียบ :D

ป.โท : มหาวิทยาลัยศิลปากร สนามจันทร์ นครปฐม คณะวิทยา ภาควิชาคอมฯ เอก IT

ยังเรียนอยู่ปีหน้าก็จะจบแระ เหตุผลที่เรียนที่นี่เพราะอากาศดีโครต ๆ ต้นไม้เยอะ

ที่สำคัญรุ่นน้องปอตรีก็น่าร้ากกกมาก ๆ มายคร้าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้