oO ทำงาน / เรียน <ที่ไหน ยังไง มาลงกันหน่อยไหม> oO

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Denn, 14 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    ร้านไหววะตรูนนนนนนน ว่างๆ พาไปมั่งดิ ไม่เคยลองเข้าเลยอะ:D:D

2. Nismo18

Nismo18 New Member Member

24
    12
    0
    อนุบาล เรียน จำไม่ได้
    ประถม สตรีเนติศึกษา
    มัธยม วัดมงกุฏกษัตริย์
    ป.ว.ช เซนต์จอห์นโปลีเทคนิค
    ป.ว.ส ราชมงคลวิทยาเขตเทคนิคกรุงเทพ (อิเล็กทรอนิกส์)
    ป.ตรี มหาวิทยาลัยพระจอมเกล้าพระนครเหนือ ITI (สารสนเทศรุ่นแรก)

บริษัทเอกชน แถว หัวลำโพง
    ทำงานเกี่ยวกกับ คอมพิวเตอร์เหมือนกัน เงินเดือนก็น้อย

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    รุ่น 1 ครับ รอบค่ำ
    รับปริญญาไปปีก่อน
    :):):)

4. puy_b14

puy_b14 New Member Member

4
    2
    0
    ทำงาน

ปุ้ยครับ...ทำงานอยู่ใน rca เป็นเฮ้าท์เล็กๆครับที่รับถ่ายภาพนิ่งโฆษณา&แฟชั่นและรับถ่ายงานทุกอย่างแล้วแต่คนจ้าง ตำแหน่ง( photogarpher) 084-0815828:D

5. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    คนเยอะดีจังคลับนี้ วัยคึกๆทั้งนั้น อิอิ

6. chok69_b14

chok69_b14 New Member Member

11
    1
    0
    ขอรายงานตัวบ้างครับ...
    ชื่อ โชค ที่บ้านเรียก เอ็กซ์
    อนุบาล...จำไม่ได้แล้ว
    ประถม...รัตนโกสินทร์สมโถช
    มัธยม...ราชวินิตบางเขน
    ปวช...เทคนิคดอนเมือง / สถาปัตยกรรม
    ปวส...อุเทนถวาย / สถาปัตยกรรม
    ป.ตรี...พระจอมเกล้าพระนครเหนือ / INT วทอ.

ปัจบัน...ทำงาน เป็น Interior Designer
    บ.เอกชน...แถวๆเกษตรนวมิน
    .........................................................................

7. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    น่าติดตามๆ:eek::eek::eek:

8. nongsam

nongsam Active Member Member

690
    161
    43
    อาววมั่ง

อนุบาล-ประถม กสิณธรวิทยา
    มัธยม วัดนวลนรดิศ
    ปวช เทคโนโลยีสยาม (ช่างยนต์)
    ปวส เทคโนโลยีสยาม (เทคนิคยานยนต์)
    อนาคต -- ไม่มี ๕๕

งาน.... Hosting , Co-Location , Streaming , Network --> http://www.thaismarthost.com

อิอิ :p:p:p ประวัติมีน้อย ยังเด็กอยู่ ฮ่าๆ

9. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ต้นครับ บริษัท MICROS-Fidelio (Thailand) ตำแหน่งผู้จัดการแผนก Technical ดูแลและ consult ระบบ computer ของโรงแรมครับ ไครจะไปเที่ยวบอกได้นะเดี๋ยวหา rate พิเศษให้ครับ

10. pkanonwe

163
    3
    0
    ผมทำเเกี่ยวกับ big server กับ network เหมือนกัน ครับ ดีครับมีอะไรจะได้ share ความรู้กัน :D:D:D

11. pkanonwe

163
    3
    0
    คุณนินจา ผมต้นอยู่ Micros-Fielio ครับทำ interface กับ vincard และ elsafe บ่อย คุณนินจาทำอะไรเหรอครับเผื่อจะได้เจอจะได้ทักกัน คนใกล้ตัวนะเนี่ย :D:D:D:D

12. pkanonwe

163
    3
    0
    ว่าจะลักลอบเอาเฮโรอีนเข้าประเทศอ่ะครับช่วยได้ป่ะ ฮี่ๆๆๆๆ :D:D:D

13. GF_B14

GF_B14 New Member Member

58
    1
    0
    ผมรุ่น 45 คับ

14. Jacker

Jacker New Member Member

9
    1
    0
    เปิดร้านเหล้าอยู่บางบัวทองครับ
    ชื่อร้านบางบัวทองบาร์แอนด์แกลลอรี่ครับ
    สอนศิลปะชั้นบนชั้นล่างเป็นร้านเหล้าครับ
    ผ่านมาบางบัวทองก็แวะมาได้ครับ
    ร้านอยู่ตรงลภาวัน 7 ตรงข้ามปั๊มเอสโซ่ครับ

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0

ดีใจจังเจอชาว เหลือง-ชมภู ด้วย ผมรุ่น 38 คร้าบ ยินดีที่รู้จักครับ:D

16. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    อรัำพหน่อย สิ้นปี :D

17. newvenice

newvenice New Member Member

141
    5
    0
    S คับ ทำงานด้านพัฒนาผลิตภัณฑ์ไร้สาย ที่ CAT คับ

ใช้ B14 แนวแปลกๆ อยู่คับ รักมากมาย เมียยุให้ขายออกใหม่ ยังไม่เอาเลย..เราบอกว่า อยากขับรถใหม่
    ที่บริษัทก็มีให้ขับทุกวัน .............. แต่ Feel ความแนว(...................)มันไม่เหมือนกัน

18. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เจี๊ยบ B14 The JEAB

เรียนที่ศิลปากร คณะดุริยางคศาสตร์ ปี 3 จบมา ว่าจะเป็นนัดกนตรีไว้แห้งคะ ^^
    พี่พี่แต่ละคนส่วนมากด้าน คอมกันทั้งนั้นเลย ^^

---------- Post added at 17:35:01 ---------- Previous post was at 17:34:07 ----------

เจี๊ยบ B14 The JEAB

เรียนที่ศิลปากร คณะดุริยางคศาสตร์ ปี 3 จบมา ว่าจะเป็นนัดกนตรีไส้แห้งคะ ^^
    พี่พี่แต่ละคนส่วนมากด้าน คอมกันทั้งนั้นเลย ^^

19. Myjeabb dRIFTing

Myjeabb dRIFTing New Member Member

193
    5
    0
    เอาด้วยคน อิอิ

เกรด 1 - 12 internation school of bangkok
    ม4 - ม6 วิทยาลัยดุริยางคศิลป์ มหิดล
    ปี 1 - 3 เรียน ศิลปากร ดุริยางค์

ทำไมของนู๋น้อยจัง หนอ ไม่ทันพี่พี่ เลย !!!!

20. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เข้า มา เกาะ กระแส หน่อย

21. Bach Contrabass

Bach Contrabass New Member Member

414
    176
    0

ใครว่านักดนตรีไส้แห้ง ผมเถียงใจขาดคนนึงแหละครับ

ได้ทำในสิ่งที่ตนเองชอบ แล้วก็รับตังค์อีก

สุข สุดสุด

ว่าแต่ น้องเรียนเอกอะไรครับ

ผมเรียนเอก ดับเบิ้ลเบส วนศ

22. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อาาจะได้เปลี่ยนงานล่ะ ฮี๊ววววววว

23. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ฝั่งพัฒนาระบบที่ ม. ขาดโปรแกรมเมอร์พอดีเลยพี่ :D :D :D

24. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    เปลี่ยนตำแหน่งยุ่งชิบหาย

25. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    เงินเดือนเท่าหร่ายยยยยยยยย :D:D:D

มีตังค์ทำรถเยอะขึ้นอีกจิเนี่ยะ

26. oopz!136

oopz!136 New Member Member

870
    33
    0
    ขอแจมด้วยคนนะครับ
    ผมทำอยู่ MMTh แหลมฉบัง ครับ
    จบ วศ เครื่องกล ม.มหิดล ครับ

---------- Post added at 22:43:24 ---------- Previous post was at 22:43:03 ----------

ขอแจมด้วยคนนะครับ
    ผมทำอยู่ MMTh แหลมฉบัง ครับ
    จบ วศ เครื่องกล ม.มหิดล ครับ

27. koco_mcdonal

koco_mcdonal New Member Member

320
    26
    0
    ชื่อ โก ครับ

เป็น Service engineer
    บริษัท : Packomatic นำเข้าเครื่องจักร packaging ผลิตภัณฑ์ยา เครื่องนับเม็ดยา เครื่องอบฆ่าเชื้อ 9ล9
    หน้าที่การงาน : ติดตั้งเครื่องจักร สอนการใช้งาน ซ่อม สั่งอะไหล่ order part ทำใบเสนอราคา
    ส่งของ วางบิล เก็บตังค์
    MSN :[email protected]

เตรียมอนุบาล : อนุบาลกุลบุตร (สุราษฎร์ธานี)
    2527-2535 :อนุบาล-ป.5.0====>> อนุบาลสุราษฎร์ธานี
    2535-2537 :ป.5.5-ป.6 ====>> อนุบาลภูเก็ต
    2537-2540 : ม.1-ม.4======>>ภูเก็ตวิทยาลัย
    2540-2544 : ปวส.(ผมไม่ได้เรียนปวช. หลักสูตร ปวส. 4 ปีรวดเดียว) >>>>>> ราชมงคลนนทบุรี (อิเล็คทรอนิกส์)
    2544-2546 : ป.ตรี====>>สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง วข.ชุมพร (วิศวกรรมอิเล็คทรอนิกส์
    )

ซ่อมได้แต่เครื่องจักร ทั้งงานกล งานไฟฟ้า งานอิเล็ค แต่แปลกซ่อมรถตัวเองไม่สำเร็จสักกะที

28. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    จบ บริหาร ม.กรุงเทพ ปี 47
    ปัจจุบันทำงาน การท่าเรือแห่งประเทศไทย กองท่าบริการตู้สินค้า 2

29. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    มาได้งัยเนี่ย... :D:D:D

30. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    ตอนนี้ว่างงานอยู่

ห้าๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้