ขอพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ ผมอยากวาง J

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Tos&Aun, 16 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tos&Aun

Tos&Aun New Member Member

73
    2
    0
    ดีคราบ..ขอบคุณ

แหม..เพื่อนอ้วน
    ก็ยังเหลือ D-max Direct ให้โมฯ อีกคันไงเพื่อน!.
    คันแดงปล่อยมันกิน เจ ไปสักคัน...

2. Tos&Aun

73
    2
    0
    ขอบคุณ พวกพี่ๆทุกคนครับ..
    07 ยังอยู่ครับ พอดีผมจะเอาไปใส่ D-max ที่บ้านครับ
    รบกวนถามอีกหน่อย
    อยากรู้ราคา 1J GTE แบบ STEP แตน แตน เลยอ่ะครับ
    พอดี ผมมี Inter ท่ออินเตอเนียม 2 1/2 " แล้ว เฟืองท้าย 3.9TED
    ขอราคาเกียร์ธรรมดา Fly wheel ครัชธรรมดา ถ้าเล่นครัชไทยจะดีมั้ย
    แล้วถามพี่แมนหน่อยครับ...ประสิทธิ์เทอร์โบวางดีมั้ยครับ
    เพราะถ้าเกียร์ธรรมดามันราคาแรงมาก ผมจะได้เอาออโต้ ไปหมุนดีกว่า...55

3. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เอาแบบธรรมาดาก็วางที่ มีนบุรีก็ได้ครับ

แต่ตอนนี้ต้องหาเครื่องก่อน รู้สึกว่าเครื่องจะไม่มีอะครับรอหาเครื่อง

ก่อนนะแล้วค่อยว่ากัน อิอิอิอิอิ

4. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แหม ท่านจิ้นก้อว่าไป จะเขยิบ ไปใส่ไรเนี่ย

คิดไว้งั้นนะคับท่านมุ่ย ไม่ไหวคับ เจอแต่พวกแรง ๆ
    ตามเค้าไม่ทันอ่ะ อิอิ

5. อ้าว เครื่องงขาดตลาดจิงเหรอนี่

6. Bigtiger

Bigtiger New Member Member

344
    8
    0
    อืมมมม เค้ากินเจกันอย่างนี้รี่เอง

7. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0

ก็กินเจกัน จนจะหมดคลับ แล้วครับเสี่ยเอ๋

:D:D:D:D:D

8. wat_441

wat_441 New Member Member

256
    4
    0
    เจโบ ตอนนี้เครื่องกำลังขาดตลาด เห็นช่างประจำของผมเขาบอกว่าตู้ล็อตใหม่กำลังจะเข้ามา ใครจะวางก็รีบๆซื้อนะครับ เด๋วจะโดนของแพง ไม่งั้นก็รอราคาลงปีหน้าอย่างเคย ถ้าจะขับเอามันเสียงฟู่ๆทุกเกียร์ก็ต้องเกียร์ธรรมดา ส่วนออโต้มันส์อีกแบบเยียบอย่างเดียว ผมก็คิดว่าจะหาเกียร์ธรรมดามาใส่มั่ง แต่ติดทำสีไปแล้วอะเลยหมดงบ อิอิ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ของเค้าดีจริงๆ เล่นซะขาดตลาดเลย

10. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    มีติดตัวมา280แรงม้า ขนาดแตนๆนะเนี๋ย

11. ดีนะผมยังมีเครื่อง ทีแรกเล่นเอาใจเสียเหมือนกัน เพราะยกเครื่องเดิมออกแล้วดันหาเครื่องมาวางไม่ได้ ต้องรอเปิเต้ใหม่ซะ4วัน ไม่นึกว่ามันจะขาดตลาดจิงๆนะนี่

12. Tos&Aun

73
    2
    0
    จะไปดูเครื่องแล้วคราบ..
    แต่ยังลังเลอยู่เลย ระหว่าง เกียร์ธรรมดา กะ Auto อ่ะครับ
    ใจจริงก็ชอบเสียง ถอนเกีนร์ดัง ฟู่ ฟู่ อีก ใจก็อยากขับสบาย แตะมา แตะมา...
    เฮ้อ เป็นคนหลายใจจริง จริ๊งงง..ง
    พี่แมน ว่ายังไงดีครับพี่..

13. ซื้อเกียร์มา2ลูกเลยครับ ออโต้กะกระปุก ใว้เผื่ออยากจิ้ดจ๊าด หรืออยากขับสบายๆ อิอิ

14. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0

ซื้อเครื่องเกียร์ออโต้...ลองใช้ดู...อาจจะถูกใจ...ถ้าไม่ถูกใจ...เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดาได้โดยใช้ชุดสายไฟเดิม...แต่ถ้าซื้อเครื่องเกีนร์ธรรมดามา...อยากเปลี่ยนเป็นออโต้เรื่องยาว...

15. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามอาจารย์ว่าคับ......

16. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    แอบมาดู เขากินเจกันนะครับ

17. แบบชายต้นว่าก็ดีนะครับ เพราะเกียร์ทำมะดาก็เคยใช้ในดีเซลแล้ว ลองออโต้มั่งก็ดีนะครับ

18. elek

elek New Member Member

845
    5
    0
    แอบมาดู Jz จะมาเข้าสิงร่าง Mtx อีกคันแล้ว..ของเค้าแรงจริงๆ..ตาร้อนอีกแล้ว..:eek::eek:

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    อะไร อะไร ก้อ........ เจ น้า..............:p:p:p

20. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เมื่อไหร่เราจะมีตังวางกะเขามั่งหนอ...

21. เมื่อไหร่จะมีอย่างเขาบ้างเหมือนกันนะ ฮืมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

22. Tos&Aun

73
    2
    0
    แหมเห็นแล้วครับพี่ D4D สีขาว
    จิ๊ดจ๊าด เท่ดีครับ แหมมีJZสิงสถิตอยู่แล้วนี่ครับพี่ ชอบ ชอบ ครับ.....

23. Tos&Aun

73
    2
    0
    รบกวนถามพี่ๆ สาวก JZ เรื่อง Blow off valve หน่อยครับว่ารุ่นไหนเจ๋งๆบ้าง
    เอาแบบเสียงดังๆ โหดๆ หน่อยครับ ให้เหมาะกับเกียร์ออโต้
    เพราะส่วนตัวผมป็นคนชอบเสียงดังๆ โหดๆอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

24. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    มารอฟังคำตอบ ด้วยคนคับ

25. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  26. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ก๊อตซิล่าเท่านั้น 555555

ล่าสุดตอนนี้เครื่องอยู่ที่อู่แล้วนะครับ รอจับลงใส่อยู่

27. กระบะตูดดำ

3,739
    32
    0
    รอชมคร๊าบ.....

28. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    เข้ามารอชมด้วยคน

29. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    รอชมด้วยคับ รถแรงๆ

อยากเห็นรูปแล้วๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้