เอารถไปเข้าอู่แล้วครับ (เสร็จเรียบร้อยแล้ว ดูรูปที่หน้า 6)

การสนทนาใน 'RT Club' เริ่มโดย golf the zeed, 12 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    ส่วนมากเค้าจะต้องให้เอารถไปดูอ่ะครับ วันไหนว่าง ๆ เอารถเข้าไปกับผมก็ได้ คิดว่าคงประมาณ 2000 หรือถูกกว่านั้นมั้งครับ :)

2. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ไม่มีรูปมาฝห้ดูอีกหรอพี่กอฟ

3. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    รูปถ่ายมาแล้วครับเดี๋ยวลงให้ดู ตอนนี้ยังไม่มีไรมาก แค่ปะผุอยู่ครับ เอารูปรถเมืองนอกไปดูก่อนแล้วกันนะ คันที่เคยเอามาลงให้ดูก่อนหน้านี้แหละ ที่ใส่กันชนหน้าแบบไฟเบอร์อ่ะ คราวนี้มาแบบทำสีแล้วครับ พร้อมเครื่อง v8 โหดจริงๆ :D :D

4. สวยยยยยยยยยยยยยย............มากกกกกกกกกกกกก...เลยเพ่อย่างงี้ดิที่พี่อย่า DIY โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. rung_nu

rung_nu New Member Member

889
    2
    0
    แล่มเลยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

6. GOF C110

GOF C110 New Member Member

319
    2
    0
    ติดตามรอชมความงามต่อไป

7. rtposi

rtposi New Member Member

8
    0
    0
    อยากเห็นตัวเป็นๆๆจังเลยเสร็จเร็วๆนะ

8. rung_nu

889
    2
    0
    เมื่อไหร่พี่กอล์ฟจะเอารูปล่าสุดมาให้ดูละครับพวกเราก็รอดูกันอยู่นะครับพี่

9. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    เดี๋ยวว่างๆจะจัดไป ;)

10. golf the zeed

3,808
    7
    38
    รูปรถตอนนี้ก็ปะผุอยู่ครับ เลยยังไม่ค่อยได้ถ่ายมาครับ :)

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    รอๆๆๆ เส็ดคงสวย

12. rung_nu

889
    2
    0
    เส็ดแล้วท่าทางจะสวยโหดดีนะครับพี่กอล์ฟ.................อิอิ

13. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    หรือไม่สวยก็ไม่รู้เพราะได้สีไม่ตรงใจ..........โห่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ใกล้จะทำสีแล้ว ยังหากันชนหลังอยู่เลยครับ ถ้าไม่ได้คงซ่อมอันเดิมแล้วเอาไปชุบโครเมี่ยมแทน

15. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    :D :D :D

16. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    เปลี่ยนใหม่อย่างเดียวครับรถผม.........อิอิอิอิอิ........เบิกศูนย์ๆๆๆๆๆๆ......หุหุหุหุหุ.......อัพเดทๆๆๆๆๆๆ

เส็ดพร้อมๆกัน.........ออกมาใหม่กันทั้งคู่

17. golf the zeed

3,808
    7
    38
    วันนี้แวะเข้าไปที่อู่มา เห็นช่างกำลังโป๊วสีอยู่อย่างขมักเขม้น เกือบหมดทั้งคันล่ะ และผมก็ให้เค้าพับซุ้มให้หมดเลยเผื่ออนาคตถ้าใส่ล้อใหญ่ ๆ และโหลดลงมามันจะได้ไม่ติดขอบซุ้ม อิอิ รูปจะตามมาภายหลังนะครับ พอดีไม่มีวันนี้กล้องถ่าย เห็นรถแล้วคิดถึง ๆๆ อยากขับแล้วอ่ะ ...........

18. RT100

RT100 New Member Member

74
    0
    0
    ใจเย็นๆ เดียวก็ได้ขับเอง

19. golf the zeed

3,808
    7
    38
    แบบว่าวัยรุ่นใจร้อนอ่ะหนู อิอิ :D :D :D

20. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อัพขึ้นไปครับ รถใกล้เสร็จแล้ว สิ้นเดือนได้เอารูปมาอวดครับ อิอิ

21. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    ก่อนเสร็จก้อเอามาลงได้ ตอนพ่นสีแล้วยังไม่ประกอบ อารายยังเนี๊ย :D

22. blueaaa

blueaaa New Member Member

389
    0
    0
    แคลสซี นี่มันอยู่ตรงไหนอะครับพอดีความรู้น้อยจิงๆเกี่ยวกับเรื่องรถบอกทีนะครับจาได้ไปดูบ้างว่ามันเปงยังไง ไม่รู้จิงๆ:p :p

23. golf the zeed

3,808
    7
    38
    ได้ครับ ถ่ายมานิดหน่อย เดี๋ยวลงให้ดู :)

24. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มันจะเป็นคานกลางสองฝั่งขนานไปกับตัวรถอ่ะครับ ลองก้มลงมองดูจะเห็นเลยครับ เหล็กหนาๆ พาดยาวตั้งแต่ตรงแท่นเครื่องลงไปถึงใต้เบาะหน้า และทะลุข้างหลังโค้งขึ้นหลบเพลาท้ายมีจุดยึดหูแหนบติดอยู่ จนถึงท้าย นั่นแหละครับ "คัซซี" :) :)

25. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    รึ เรียกอีกอย่างว่า "โครงกระดูก" ของรถน่ะครับ :D

ถ้าเกิดมัน หัก/ชำรุด ขึ้นมา ลองเปรียบเทียบกับคนน่ะครับ

ว่าถ้าเกิดอารายขึ้นมา มันจาเป็นยังไง

26. rung_nu

889
    2
    0
    เมื่อไหร่จะเอารูปมาให้ดูละครับพี่กอล์ฟอยากเห็นอะ............................อิอิ

27. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    สงสัยไม่เอามาลงแล้ว มันคงให้ไปดูวันมีทติ้งเลย :D

28. golf the zeed

3,808
    7
    38
    มันใกล้จะเสร็จแล้วพี่น้อง

ตอนนี้รถทำสีเสร็จแล้ว รอประกอบอยู่ครับ ขั้นตอนตั้งแต่โป๊วสี จนถึงทำสีเสร็จดูตามรูปเลยล่ะกัน แต่ว่าตอนนี้มีปัญหาเรื่องยางขอบประตูที่ซื้อมามันผิด 1 เส้นต้องไปเปลี่ยนใหม่ และเก็บงานอีกนิดหน่อย คาดว่าจะเสร็จวันเสาร์นี้ครับ :D :D

29. golf the zeed

3,808
    7
    38
    อันนี้รูปตอนพ่นสีแล้ว แจ่มมั้ย ...อิอิ :D :D

30. jakarin_tuey

1,409
    2
    0
    แจ่ม........สีแจ่มดี :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้