ช่วยดูหน่อย.......ชุดนี้พอไหวมั๊ย ???

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย กิฟท์ เลี่ยมทอง, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เพิ่งเริ่มเล่นคับ.....จะเซ็ทโบใส่ TFR.

รบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อย

เทอร์โบคงใช้ตัวนี้....ส่วนอินเตอร์กำลังหาอยู่คับ ????

ไม่รู้ว่าอันไหนจะเหมาะงบน้อยด้วย....................ใช้กับพวกอินเตอร์ติดเครื่องมาจะดีมั๊ยคับ

แบบใช้งานปกติคับ.....กดเล่นบ้างขำๆไป บูสประมาณ 0.7 - 1 แต่ไม่เกิน 1.5 แน่นอน :p

ถ้าตามรูปคือ เทอร์โบที่จะใช้ และอินเตอร์ที่คิดว่าจะซื้อคับ

ช่วยทีฮะ :sad:

หรือมีพี่คนไหนจะขายอินเตอร์ก้อเสนอมาได้คับ

1. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    ดีคับ
    เทอร์โบก็สวยดีนะคับ
    อินเตอร์ทำไมไม่ใส่ใบในรูปอะคับสวยดีคับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ได้แล้วนะผมว่า....

3. ขอบคุณพี่ๆที่ช่วยตอบคับ ถามอีกนิดนึงฮะ

ขนาดอินเตอร์ ......ทำให้รอรอบ (บูส) ด้วยป่ะคับ

อินเตอร์ใหญ่ก้อไม่ได้หมายความว่ามันจะดีและทำให้แรง (รึป่าว??) ตามความเข้าใจของผมนะคับ

ตอนนี้ดูไว้อีก 2 ใบ คือ อินเตอร์จากเครื่อง MR2 ขนาดมัน 12 x 12 x 2.5 นิ้วคับ ใหญ่กว่าใบในรูปหน่อยนึง

อีกตัวติดเครื่อง Rotary มาขนาดสูงและหนาน่าจะพอๆกัน แต่ดูกว้างกว่าคับ

เดวเอารูปมาให้พี่ๆช่วยดูและช่วยตัดสินใจหน่อยนะคับ

4. รูปที่1 MR2

รูปที่ 2 Rotary FD.

5. อันนี้ sr.คับ .................รบกวนพี่ด้วยคับช่วยเลือกหน่อย ใจจิงชอบอันแรกคับติดมากับ SUBARU .....

แต่ติดแค่ว่ามันเล็กกว่าเพื่อนแค่นั้นเองคับ (ยังคิดอยู่ว่าใหญ่ต้องดีกว่า รึป่าว )

อยากทราบเรื่องของประสิทธิภาพด้วยคับ ???

หรือว่าเหมือนๆกันเพราะขนาดไม่ต่างกันมากอ่ะคับ :confused:

ขอบคุณคับ..............จากเด็กน้อยที่รู้น้อย :)

6. ฃ่วยเลือกให้หน่อยคับ

7. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    ใบแรก ก้อสวย sr ก้อสวยครับ

บูสน้อยๆ อินเตอร์ขนาดนี้ก็ใช้ได้ครับ

8. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ชุดนี้ไหวอยู่ครับ
    อินเตอร์ผมว่าน่าจะ sr ครับ

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    ตามนั้นเลยคับ

10. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    Up...

มานขึ้นกับอยู่ความพึงพอใจของเรา และงบประมาณครับ :D

11. Boy jk

Boy jk New Member Member

249
    0
    0
    SR ก็ใช่ได้นะคับ
    บูส30สบายๆคับ
    ผมก็ใช้อยู่คับ

12. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0

ว่าแล้วทำไมรถถึงวิ่งดีจัง

บูสโหดโคตร.....มิมิ.....

13. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    sr. คับผมกำลังสวยเลย รถผมเคยห้อยเล่นๆอยู่ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้