สตาร์ดติดยากมาก

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Yum-Yum, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ทำไม ทำไม...กระทู้นี้ ดูครึกครื้นจิงๆ เลย 555+

2. Yum-Yum

Yum-Yum New Member Member

26
    2
    0
    คุณป๋องค่ะ search ดูแผนที่ใน google ลำลูกกาเหมือนจะใกล้กว่า เกรษตรนะค่ะ หรือจะให้ไปที่อุ่ที่ลำลูกกาก็ได้นะค่ะหรือยังไงดี ขอแผนกที่ทั้งสองแห่งได้ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  3. Yum-Yum

26
    2
    0
    วันนี้สายไฟไหม รถดับกลางถนนเลย ควันขึ้นขโมงเชียว y_y ดีนะ มีพวกคุณขับรถมอไซด์รับจ้างมาช่วยเข็น เข้าปั้ม พอดีมีร้านซ่อม เค้าเลยเปลี่ยนสายไฟให้กลับมาวิ่งได้ Y_Y ตื่นเต้น เร้าใจทุกวัน จริง จริ๊ง เลยค่ะ ตั้งแต่เริ่มขับรถมาเนี่ย

อยากถาม เพื่อนๆ พี่น้อง อีกสักข้อ(เดี๋ยวก็คงมีคำถามเพิ่มเรื่อยๆค่ะ) เวลาเปลี่ยนเกียร์ แล้ว มันดังมากๆ เหมือนไปชนอะไรสักอย่าง ดังมากขนาดนั้นเลยค่ะ ปัญหาเป็น่ที่เกียร์เป็นอะไรหรือเปล่าค่ะ Y_Y

4. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    ชนยังไง ดัง ปึ้ก ตอนช่วงเปลี่ยนเกียร์ หรือเปล่า

อาจจะ เป็นที่ยางแท่นเครื่องไปแล้ว หรือสาเหตุอื่น ต้องรอเกจิ มาวินิจฉัย

5. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ถามด้ายแต่ห้ามยืมตังค์ ถ้าจะเอาจิงๆดอกร้อยละ 10 เอาป่าวกานเองนะ...

6. barague

0
    0
    0
    ถ้ามาอู่ลำลูกกาใกล้กว่าก้อดีเรย เพราะผมทำประจำกะอู่นี้ ถ้าจะมามานจะอยู่คลอง 3 เกือบจะถึงสน.คูคตล่ะคัพ พอดีที่บ้านม่ายมีอุปกรณ์ที่จะโพสแผนที่ด้าย(ขาดแคลนทุนทรัพย์) เอางี้เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทร.ไปถามที่อู่ก่อนว่ามีท่อ INTAKE พร้อมลิ้นดักอากาศยกชุดมาเรยหรือไม่สำหรับเครื่อง B 20 A แล้วราคาเท่าไหร่เพราะที่นี่เค้ามีโกดังส่วนตัวที่เซียงกงบางนา หรืออาจจะถอดจากเครื่องที่ยกลงแล้วในอู่ถอดมาก้อด้ายราคาจะถูกลง ทนใช้ไปก่อนละกันอาจจะรู้เรื่องพรุ่งนี้ตอนบ่ายๆแล้วค่อยนัดเข้ามาอู่อีกทีนึง ส่วนเส้นทางที่มาง่ายที่สุดก้อมาเส้นวิภาวดีฯยิงตรงมาดอนเมืองผ่านท่าอากาศยานดอนเมือง ขับมาเรื่อยๆจนจะถึงอนุสรณ์สถานแล้วจะมีสะพานวกกลับบอกว่าไปลำลูกกาให้ชิดซ้ายไว้ พอลงมาสุดถนนซ้ายมือจะเปนสนามธูปะเตมีย์ให้เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นถนนลำลูกกา ก่อนมาโทร.มาบอกก่อนล่วงหน้าที่จะถึงสนามธูปะเตมีย์ก่อนนะจะได้พาไปถูกเดี๋ยวหลงนะคัพ เบอร์ก้ออะแฮ่มๆ 086-9904186 ส่วนเรื่องเกียร์อาจจะเปนไปด้ายว่าแผ่นคลัทช์มานหมดเกียร์เริ่มวิ่งม่ายไปแร้ว ลองวิ่งดูว่าเกียร์วิ่งปกติไหมคือ พอเข้าเกียร์ D แล้วเหยียบเบรคไว้ถ้ามีความรู้สึกว่ารถจะกระโจนออกอยู่ก้อแสดงว่าปกติ พอปล่อยเบรครถมานวิ่งไปเรยด้วยตัวของมานเองแล้วใช้คันเร่งช่วยทีหลังเพื่อการขับเคลื่อนที่เร็วขึ้น หากทำแร้วรถม่ายกระโจนไปข้างหน้าหรือม่ายมีความรู้สึกอะรัยเรย แถมต้องใช้คันเร่งช่วยในการขับเคลื่อนมากกว่าปกติเหมือนใช้เกียร์ว่างหรือเกียร์จอดนั่นแสดงว่าเกียร์มานเริ่มหมดใช้ต่อไปรถจะม่ายวิ่งแล้วต้องลากไปอู่เพื่อโฮเวอร์ฮอล์ใหม่ โดยการเปลี่ยนแผ่นคลัทช์และคงต้องรื้อดูหรืออาจจะเปนยางรองแท่นเกียร์ก้อเปนด้าย ลองทดลองดูนะคัพ แล้วเดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยว่ากานใหม่นะ เออ! ว่าแต่เบอร์คุณยำยำเบอร์รัยอ่ะคัพช่วยบอกหน่อยจาด้ายโทร.ไปบอกด้ายอ่ะ....

7. barague

0
    0
    0
    อ๋อ! เค้าเรียกว่า "ซ่อมรถครึกครื้น เศรฐกิจไทยคึกคัก" อ่ะดิ.......

8. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    พี่ป๋อง ลาดกระบังผมว่ามาเส้น บางนา-บางปะอิน ใกล้กว่านะ มาลงตรงลำลูกกา แล้วเลี้ยวซ้ายไปเลย น่าจะไวกว่าป่าว

9. aeg_ac88

aeg_ac88 New Member Member

1,955
    16
    0
    มาทางมีนบุรีเข้ามานิมิตรใหม่ออกมาทางลำลูกกาตรงคลอง7หรือ8 ก้อได้นะครับ แนะนำอีกเส้นทางครับ ทางไหนก้อได้ครับตามสะดวกคนเดินทางครับ

10. Yum-Yum

26
    2
    0
    เป็นเกียร์ออโต้ แล้วพอเวลาไม่เหยียบคันเร่ง รถออกตัวค่ะ เพียงแต่จะเร่งขึ้นได้ช้า แต่พอเปลี่ยนเกียร์ จะเสียงดังมาก กระตุกดัง ครื่นๆ เหมือนไปชนอะไรเบาๆ ไรยังงั้นอ่ะค่ะ:sad:

ส่วนทางนั้นยังมิค่อยชำนาญค่ะ เพราะเพิ่งจะมาขับรถได้ระมาณไม่กี่เดือนนี่เอง
    ส่วนใหญ่ถ้าไกลจะขึ้นทางด่วนไปค่ะ ทางข้างล่างต้องศึกษากันอีกพัก:confused:
    แต่รู้สึกว่า อาจจะต้องใช้บริการทางด่วน ทั้งสองเส้นทาง :cry:
    แต่ยังไงเดี๋ยวต้องถามเส้นทางแบบระเอียดอีกที่ ได้เมมเบอร์คุณป๋องไว้แล้ว
    เบอร์ที่ติดต่อข้าพเจ้า 0837050899 ขอบคุณค่ะ เย็นๆมาอ่านใหม่:)

11. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    ซ่อมไปใช้ไป นี่แหละ 88-89 555+

12. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    ทีรถผมลากยาวไปลง ลำลูกกา หรือว่า.. น้าป๋องคิดอารายกับเรา :D:D:D

13. barague

0
    0
    0
    อ้าว! ๆๆๆๆๆ อารายวะทำเสดแร้วมาว่าตูซะอีก หายไปนานเรยนะ ที่พาไปลงลำลูกกานั้นก้อเพราะเปนอู่ประจำน่ะซิ ว่าแต่บังโคลนหน้าขวาซ่อมเสดยังอ่ะน้องรักของพี่ อะจึ๋ยๆๆ.

14. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    เอา น่า ถึงว่า เรียนรู้ เครื่องยนต์ในตัว

จบจาก สำนักนี้ เก่งทุกคน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:15:53 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:15:35 ----------

เอา น่า ถึงว่า เรียนรู้ เครื่องยนต์ในตัว

จบจาก สำนักนี้ เก่งทุกคน

15. cougar3626

521
    1
    0
    กวาจะบอกเบอร์เรา บอกแต่เบอร์บ้าน ชิชิ (แอบนอกใจเรา) :D:D

เครื่องตัวเดียวกะเราเลย ต้องระวังแหละ เด๋วมือดี น้าป๋อง แอบมาถอดไปให้สาว :cool::cool:

16. cougar3626

521
    1
    0
    จ้าพี่รักของน้อง :eek::eek: บังโคลนขวา ยังไม่ได้ไปทำเลยฮ่ะ

แต่พี่เกณฑ์โทรมาถามเหตุการณ์แหละ เด๋วว่างๆคงเข้าไปทำฮ่ะ

17. GRiPEN

GRiPEN New Member Member

29
    2
    0
    ลองพ่องแล้วสตาร์ทดูครับ ถ้าชึ่งติดแสดงว่าแบตอาจจะเสื่อมแล้ว:p

18. newman1

newman1 New Member Member

5
    0
    0
    ได้อ่านกระทู้นี้ค่อยสบายใจหน่อย...นึกว่าเป็นแต่รถเรา..เวลาเครื่องเย็นสตาร์ทติดยาก...ติดแล้วต้องเหยียบคันเร่งไว้ไม่งั้นดับ ... ช่างบอกลิ้นผีเสื้อไม่ดีอะไรซักอย่างเนี่ย...แนะให้หาชุดคาบูร์มาเปลี่ยน..จนถึงบัดเดี๋ยวนี้ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลย..555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้