คาลิปเปอร์ GTO

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย 4g63T_EVO, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    จาน+คาริปเปอร์+เบรคมือ 11,000 บาท
    ค่าแปลงเจียรคำว่า NISSAN ทิ้ง ทำสีแห้งช้า สร้างขาคาริปเปอร์ เข้ากับคอม้ามิตซู 6,500 บาท
    ค่าผ้าเบรคหน้าหลัง ลูกปืนล้อ ลูกหมากปีกนกล่าง บู้ชอาร์มหลัง 8,000 บาท รวม 25,500 บาท หม้อลมใช้ของเดิม ชั้นครึ่ง

คนที่แปลงให้ผม เป็นโรงกลึงแถวฝั่งธน เลย รพ.ยันฮี ซอยเข้าวัด(จำชื่อไม่ได้) ไม่ต้องลงอุโมง เลยแยกสะพานกรุงธนมาหน่อย......ขออภัยครับ จำชื่อ+เบอร์เขาไม่ได้จริงๆเพราะทำมานานแล้ว จากนั้นก็มาใส่ที่อู่ประจำแบบร้อยรูน๊อตครับ.......ผมทำมา 3 ปีกว่า ตอนนั้นยังไม่มีร้านเก่งๆทำ แต่ตอนนี้มีเยอะครับ อาจได้ถูกกว่านี้อีกใน Web Wheel & Suspention มีโฆษณาอยู่หลายที่ ครับ

2. 4g63T_EVO

4g63T_EVO Guest

0
    0
    0
    R33

การแปลงเบรคมือ ถ้าซื้อดุมหลังนี่ ผมต้องเอาอะไรมาบ้างครับ ทางร้านเค้า สามารถทำได้เลยหรือป่าวครับ ผมขอเบอร์โทรพี่ เพื่อปรึกษาหน่อยได้มั้ยครับ

3. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เบรคมือของ GTR เหมือน EVO รุ่นหลังๆที่เป็น Brembro คือ เป็น ดรัมเบรคอยู่ข้างในครับ ร้านแปลงเบรคใน Web น่าจะทำให้ได้ ลองโทรไปคุยกับเขาดูก่อน ร้านไหนคุยรู้เรื่อง ค่อยทำกับเขา ครับ สรุป ข้างหลังที่ต้องเอามา คือ จานเบรคหลัง คาริปเปอร์หลัง ดรัมเบรค เบอร์ผม 081-9462940 โอ๋ ครับ ยินดีให้คำปรึกษา

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    GTO Minor Change ......อืมมมมมม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้