--->>>สาระพันปัญหาชาวVios<<<----

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย Dream2526, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    ไม่ทันแล้วดรีม สีไฮเปอร์แบ็ลค์มันจะเข้าป่ะนายว่า........

2. Dream2526

Dream2526 New Member Member

941
    6
    0
    มันออกดำๆหรอพี่ ป่ายโดนมาแล้วเหรอ เท่าไร

3. --- OS11 ---

--- OS11 --- New Member Moderator

573
    3
    0
    ของเดิมเป็นสีเงิน เลยอยากจะลองไฮเปอร์แบ็ลค์ไม่รู้จะเกิดหรือดับ :(
    ค่าทำสีมันคิดตั้ง1800

4. Dream2526

941
    6
    0
    เอาสีน้ำตาลไหม้แบบผมใหมก็เข้ากันดี ลายมันคล้ายๆโมเดล 7 เลยพี่

5. --- OS11 ---

573
    3
    0
    แต่รถผมมันสีบรอนซ์น้ำตาลไหม้มันจะไม่เข้าอ่ะดิ
    เอาๆลองดูไฮเปอร์แบ็ลค์ไม่เวิลคเดี๋ยวจัดมาใหม่ ไม่รอแล้วเดี๋ยวไม่ทันออกงาน
    ขอบใจนะดรีม
    :)

6. maxi

maxi New Member Member

99
    1
    0
    ขอถาม หน่อยตรับว่า.....คือขับไปเดี่ยวนี้ มีเสียงเข้าห้องโดยสารดังกว่าเดิม ทำไงดี แก้ไง คือใช้รถมา4 ปีแล้ว และเพิ่งเปลี่ยนสีมารอบคันมันจะเกี่ยวป่าว.....

7. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เกี่ยวกะยางที่ซีนกระจกรึเปล่าค่ะ ลองเช็คดูนะคะ ว่ามันหมดสภาพอ่ะยัง ???

8. NoNg_GuY

NoNg_GuY New Member Member

44
    1
    0
    ซุ้มล้อ Vios

ขอถามเพื่อนสมาชิกหน่อยครับ

เพื่อนๆๆๆใส่ล้อขอบ 17 ติดซุมล้อกันบ้างมั้ยครับ

ของผมใส่ 205/45R17 ใสโช้ค Tein ข้างหลังรถมีตู้ซับ 12 นิ้ว
    ปรากฎว่าพอเวลาเลี้ยวมันติดอ่ะครับ แล้วเวลาตกมันก็ติดซุ้มล้อ ทั้งล้อหน้าและล้อหลังเลย
    โดยเฉพาะด้านซ้ายของรถ ส่วนด้านขวาไม่ค่อยติด พอกลับมาถึงบ้านผมก็ดูว่ามันเป็นเพราะอะไร ปรากฎว่า
    ด้านซ้ายทั้งหน้าทั้งหลังแฟนผมเคยไปเบียดมา ทำให้โป่งมันหลบเข้าไป มากกว่าด้านขวา โดยที่มองภายนอกไม่เห็นเลย แต่ระยะห่างระหว่างซุ้มล้อกับยางมานน้อยกว่าด้านขวาซึ่งไม่เคยเบียดเลย ทั้งที่ส่งไปซ่อมมาแล้วตอนเบียด แสดงว่าอู่เค้าทำให้ไม่เหมือนเดิม ซุ้มล้อมันเลยแคบกว่าเดิม

อยากถามเพื่อนๆๆที่โหลดและใส่ ขอบ 17 กันมามีปัญหาอะไรบ้างมั้ยครับ
    แล้วผมต้องอย่างไรบ้างครับ ผมอยู่แถวอ่อนนุช มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ตอนนี้ไม่กล้าขับเลย เพราะมานเล่นยางใหม่ผมเป็นรอยเยอะมากเลยครับ กินเป็นร่องลึกมากแล้วเลยยางหลุดออกมาตรงที่โดนเป็นเส้นเลย เสียดายยางมากๆๆเลยครับ และกลัวมานแตกเอาด้วย:cry:

ขอขอบคุณเพื่อนๆๆสมาชิกทุกคนที่ช่วยตอบล่วงหน้าครับ :)

9. Dream2526

941
    6
    0
    ตัวผมเองก้ใส่ขอบ17ก็มีนิดหน่อยคับเวลาเลี้ยวชินซะแล้ว

10. NoNg_GuY

44
    1
    0
    ตอนนี้ชินแล้วครับ ดรีม

11. Dream2526

941
    6
    0
    55555+คับทำจัยยยยย:D

12. NoNg_GuY

44
    1
    0
    นี่ไงดรีม ตรงซุ้มล้อหลังนี่แหละตัวเจ้าปัญหา
    แต่ตอนนี้ปรับโช้คให้มานแข็งขึ้นค่อยยังชั่วหน่อย
    แต่เด้งบรรลัยเลย จุกท้องดีชมัด

13. Dream2526

941
    6
    0
    เด้งดีใหมคับ:D

14. NoNg_GuY

44
    1
    0
    เด้งพอได้เลยแหละ
    ไม่ไหว ว่าจะไปรองสเปเซอร์โช้คหลังแระ ให้มานสูงเท่าข้างหน้า จะได้ปรับโช้คนิ่มลงอีกนิด
    ตอนนี้ปรับ หน้า 10 หลัง 12 วิ่งทางไกล จุกอ่ะ

15. Exclusive

Exclusive New Member Member

1
    0
    0
    พี่ ไฟสีส้ม ทำได้อย่าง บอกหน่อยนะ แบบว่า อยากได้บ้าง ใช่สีสเปร์ หรือเปล่า:confused:

16. --- OS11 ---

573
    3
    0
    มี2แบบ พ่นกับสติ๊กเกอร์

17. Dream2526

941
    6
    0
    หมายถึงไฟใหญ่หรือตัดหมอกคับถ้าไฟตัดหมอกก็มีแบบเหลืองเลยกับติกเกอร์คับฟิมส์ก็
    แผ่นละ80-100ถ้าโคมเทียมคู่ละ1500-1900คับ

18. งงงมาก...... กะ ไฟ หน้า

ไฟสูงมันไม่ติดอ่ะครับงงมาก รถ 3-4ปี
    ไม่รู้จะทำยังไงครับรบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

19. สุด....ตีนอ่ะ

สุด....ตีนอ่ะ New Member Member

52
    2
    0
    ล้อของผมไม่เห็นติดเลย

ใส่17ยาง35อ่ะ

20. Joe_Speed-Move

Joe_Speed-Move New Member Member

3
    0
    0
    วอนผู้มีความรู้ครับ คืออยากรู้ว่าฝากระโปรง ไฟหน้า กันชน แก้มข้าง กระจังหน้า ตัว 2003 กับ 2006 มีชิ้นไหนที่ใส่ด้วยกันไม่ได้บ้างครับ คือรถแฟนผมชนมาครับ เลยกะจะเปลี่ยนเป็นไมเนอร์เชน ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้