สิบสุดยอดถนนปราบเซียนในกรุงเทพ ๐

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kaijin, 15 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ทุกเส้นที่มีทางรถไฟตัดผ่านคับ:mad:

2. feiae_111

feiae_111 New Member VIP

54
    1
    0
    ์อ่อนนุชคับ ทั้งรถที่เลี้ยวขวา รถจอดซ้าย สองแถวนึจะออก ก็ออกเฉยเลย มอเตอร์ไซด์ ไม่มีเบรค เพราะตัดสายเบรคทิ้ง ไปแล้ว รถปอเต็กตึ้ง วิ่งเข้า-ออก ทุกวันเลย ไม่เชื่อลองดู ได้คับ

3. ity_oat

ity_oat New Member VIP

110
    0
    0
    ฟันธงสุขุมวิทครับ ช่วงกำลังทำรถไฟฟ้า อ่อนนุช - แบริ่ง ทั้งขาเข้า - ออก ล่าสุดผมเปิดไฟขอทางวิ่งแล้วครับ

4. oreomini

oreomini New Member Member

79
    3
    0
    ใช้เลยคับ ถนนพระราม5 ถนนอย่างลื่นเลยคับ ฝนตกนะ มีรถชนแน่ๆ
    ส่วนวงเวียนพระราม5 เป็นวงเวียนที่วิ่งกันเร็วมากๆ ไม่รู้จะรีบไปไหนกัน

5. jacksiam

jacksiam New Member Member

281
    41
    0
    สาย4 ชนกันทุกวันน่ากลัว

6. akbk

akbk New Member Member

27
    0
    0
    กำของเราๆ ชาวรถแต่ง หือๆ :cry:

7. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    แถมพระประแดงไปอีกเส้นได้ป่ะ... มหาโหด

8. Kodomo-Indy

Kodomo-Indy New Member Member

1,134
    13
    0
    ถนนปราบเซียน สำหรับผมคือ ถนนหลุมเยอะ แผ่นเหล็กเยอะๆ แมร่ง ช่วงล่างกรูพังหมด

9. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ศรีนครินทร์ หน้าซีคอน ดึกๆมอไซด์ชอบขับออกมาตรงยูเทริน์แล้วปาดหน้าเข้าซอย เคยชนมาแล้วแม่งออกมาจากเบียร์เลย เราขับมาตรงๆ เซงเป็ด

แยกเทพารักษ์ พี่ชายขับมาดีๆ รถแม่งฝ่าไฟแดงซะงั้น ชนยับเลย ส่วนตัวกระผมก็เจอพวกฝ่าไฟแดงแยกนี้บ่อย (เมื่อก่อนบ้านอยู่บางปู) ขับผ่านทุกวัน เซงเป็ด

10. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    แต้ม สี เรียง เซียน ตอง

ตอง อ่ะ ปราบ เซียน เหอๆๆ

11. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ซอยโพธ์แก้วคับ - -*
    คนเยอะ+รถติด

นวลจันทร์ด้วยคับ (ตอนกลางคืนนี่เปนสนามแข่งเลย:D )

12. MoonShadowZ

MoonShadowZ New Member Member

39
    1
    0
    พระราม 2 อีก 1 เสียงครับ

13. kaomoodang

kaomoodang New Member Member

24
    2
    3
    ศรีนครินทร์ ตั้งแต่สถานีรถไฟหัวหมาก ยันหน้าซีคอน
    สะพานข้ามแยกอโศก ( ฝั่งมุ่งหน้าไปคลองตัน )
    สะพานข้ามคลองถนนสุขา 3 ( รามคำแหง )

อ้อ...สี่แยกตรงสวนลุมไนท์ ถ้าใครเลี้ยวขวามาจากสาทร มุ่งหน้าถนนพระราม 4 จะเจอรอยขุดขนาดใหญ่ ก่ะ ที่กลบมหาประลัยอยู่ 1 อัน

แล้วก้อ แท๊กซี่เวย์ สุวรรณภูมิอย่งคุณ jirayu บอกคับ สะเทือนไปหมด :D

14. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ทางรถไฟสายเก่า ก็สุดยอดตั้งแต่เกิดมาไม่เคยขับแบบราบเรียบกับถนนเส้นนี้
    สุขุมวิท สะพานพระโขนง น่าเบื่อจิงๆ ไม่เคยทำดี ....
    ฯลฯ อีกมากมาย

15. oatzy

oatzy New Member Member

41
    0
    0
    เส้นเลียบคลองรังสิต วันไหนแดดแรง ๆ พื้นถนนนี่จะเงา แว้บบเลย เป็นกระจกส่องหน้าได้สบาย 5555 ผิวถนนมันแผลบ จะไม่ลื่นได้อย่างไร ^^

16. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    พระราม2 ช่วงฝนตกไม่เคยเจอกับตัวเองแต่ได้ยินมาว่ารถตกถนนกันบ่อย ส่วนมากวิ่งอยู่สาย4 ชนกันบ่อยมากเพราะรถสามารถทำความเร็วได้เยอะ ช่วงu-turnเนี่ยประจำ แต่เกลียดที่สุดคงเป็นบางนา เวลาไปชลบุรีไม่เคยวิ่งข้างล่างเลย

17. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    สุขุมวิท ขาออกไปบางนา

เเย่ จิงๆๆ ง่ะ

18. crown

crown New Member Member

549
    19
    0
    สาย4 ลื่น จริง ออกเต็มๆ มีปัดแน่น

19. bryan483

bryan483 New Member Member

18
    0
    0
    แล้วตอนนี้ยังมีแข่งกันอยู่มั้ยคับ ถนนสายต่างๆอ่ะ

20. ไม่มีเส้นหน้าศาลอาญาบ้างหรอ?

21. หลังสตรีวิท2 ดึกๆวันหยุดปราบเซียนเหมือนกันนะผมว่า

เท่าที่อ่านมาผมว่าทุกๆเสันทางเลยที่กล่าวมาอ่าครับไม่รู้ภาษีที่เก็บไปไหนหมด

22. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ขอบคุณครับ

วิ่งสายคลองทุกวันครับ

23. Bluejeans

Bluejeans New Member Member

38
    3
    0
    ผมว่าส่วนใหญ่ก็แย่หมดนะครับ เหอๆ ทำใจกันไป
    ไม่ว่าจะสุขุมวิท บางนา พระรามสอง วิภาฯ
    ผมเลยไม่โหลดแล้ว ยกสูงไว้ก่อน สบายใจดีครับ :)

แต่เคยเกือบโดนด้วยตัวเองเส้นพระรามสองครับ วิ่งตอนดึก มาจากรพ.บางประกอก
    กำลังจะขึ้นสะพานกลับรถตรงเซ็นทรัลพระรามสอง พี่กระบะส่งของแกพุ่งออกมาดื้อจาก
    ในซอยถนนอะไรสักอย่างซ้ายมือ ตอนนั้นผมวิ่งมา 140 (ช่วงหน้า BigC รึเปล่า?)
    ผมวิ่งเลนที่จะขึ้นสะพานกลับรถน่ะครับ แกออกมาทีสี่เลนเลย ผมเบรกไม่ทันแน่นอน ลองเบรกแล้ว
    ดีไม่มีรถตามหลังเลนซ้าย เลยหักหลบซ้ายได้ทัน ไม่งั้นก็คงยาวววว ไม่มีวันนี้แน่ๆ

จากวันนั้น เวลาวิ่งเส้นนี้ ผมเปิดไฟสูงช่วงก่อนขึ้นสะพานเลย กลัวมีรถพุ่งออกมาอีก น่ากลัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้