-= มีที่ไหน รับซ่อมโช้ค CUSCO ไว้ใจได้บ้างครับ =-

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย washira, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. birdsum

birdsum Active Member Member

420
    36
    28
    TUBE เค้าว่างานเนียนแต่ คนรู้จักผมส่งHKSไปปีนึงละยังไม่ได้คืนเลย

2. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    พี่วินคับ

นานหน่อย ไม่หงุดหงิด

3. ผมก็เป็นคนนึงที่เอารถแต่ง(เยอะพอควร)เข้าไปทำขอไม่บอกละกันว่ารถอะไร บอกตรง ๆ เลย ว่าไม่ประทับใจครับ โช็คผมรั่วของเดิมเป็นแก๊ส ซ่อมออกมากลายเป็นน้ำมัน แถมกระด้างขับแทบไม่ไหว ก็เข้าไปแก้งานอยู่หลายรอบมาก จนช่างที่นั่นรำคาญผมแล้ว แก้ออกมา ถ้าไม่แข็งไปก็นิ่มเกินไป และที่สำคัญ เวลาวิ่ง พวงมาลัย มันจะสบัดซ้ายขวาตลอด ให้แก้กี่ครั้ง ๆ ก็ออกมาเหมือนเดิม ขับเร็ว ๆ ไม่ไหวเลย พวงมาลัยมันดูไวมาก ๆ ไม่ได้มีความเป็นมาตรฐานอะไรเลย บางทีทำออกมา ขวาดันแข็งกว่าซ้าย ผมก็งงว่าไอ้เครื่อง Test Shock up ที่เค้าลงโฆษณาในหนังสือรถนะ มันเคยได้ใช้ Test มั่งมั้ย??? รึว่ามีไว้โฆษณาลงหนังสือเฉย ๆ จนตอนหลังผมไปเปลี่ยน rack พวงมาลัยจากข้างนอกมาร้านข้างนอกเค้าตั้งมุม Caster มาให้แต่ไม่ได้ตั้งศุนย์เพราะไม่ได้เป็นอู่ทำช่วงล่าง เค้าก็บอกให้ไปตั้งศูนย์ก่อนนะ ไม่น่าเชื่อ!!! ขับได้นิ่งกว่าเดิมเยอะ พวงมาลัยแทบไม่สะบัด ทั้งที่ยังไม่ได้ตั้งศูนย์ด้วยซ้ำ ซึ่งผิดกับที่ร้าน First มาก เพราะเข้าไปกี่ครั้งช่างเอารถไปลองกลับมาแก้ พอรับรถออกมาก็เหมือนเดิม ขนาดผมย้ำทุกครั้งถึงอาการที่เกิดขึ้น ก็แก้ไม่หาย ผมว่าช่างที่ร้านนี้ตั้งศูนย์แทบไม่เป็นเลย ผมเคยคุยกับเจ้าของร้าน เค้าบอกว่า ไอ้การตั้งศูนย์เนี่ยมันเป็นบริการแถมเฉย ๆ ถ้าคุณไม่ถูกใจก็ให้ตั้งที่อื่นเอา!!??? ปัจจุบัน รถผมก็ยังไม่หนึบ ขับเร็วแล้วน่ากลัว แล้วที่สำคัญที่ผมเคยเจอกับตัว คือ ถ้าเป็นรถแต่ง ๆ ประเภทเปลี่ยนเครื่องมา ถ้าคุณไม่ได้อยู่รอรถอาจเจอช่างเอารถไปลอง ซัด เล่น เหมือนที่ผมเคยเจอ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังเป็นอยู่รึเปล่าว??

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ฟันธงเป็นเหมือนเดิมครับขี้เกียจเล่าเรื่องมันยาว

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    พี่วินคับ ส่งไปซ่อมแล้วโอเคเลยคับ แต่บอลจ้อยใช้ไปเดี๋ยวก้อดังอีกคับ หาเบ้าโช้คเดิมใส่แทนก้อได้คับ

6. งานดีก้อมีคนชม งานไม่ดีก้อแก้ไขกันไป

งานดีก้อมีคนชม งานไม่ดีก้อแก้ไขกันไป
    ผมว่าร้านเฟิร์ส...ดีนะ เคยใช้บริการมาเหมือนกัน
    แต่ถ้าเป็นรายระเอียดที่พี่ๆ ตอบกันมา อาจเกิดเป็นเคสๆไป

บางทีบางวัน งานอาจจะเยอะจนเกินไป และที่ร้านอาจจะดูแลลูกค้าไม่ทั่วถึง
    และคุณลูกน้องอาจจะไม่เข้าใจถึง ความต้องการของลูกค้า

แต่โดยรวมร้านเฟิร์สนี้ ลูกค้ามาซ่อม หรือ กลับมาแก้ไข เค้าก้อดูแลดีนะครับ
    ตามเวบบรอดที่ผ่านๆมา ก้อมีคนชม และ ก้อมีว่ากัน แต่ร้านเฟิร์ส คนชมและชอบมากกว่า(เท่าที่เห็น)
    อีกอย่างที่่ร้านเฟิร์สโดนว่าทีไร ที่ผมเจอเขาขอโทษลูกค้า และ ขอแก้ไข ถ้าเป็นไปได้ซ่อมไม่จบ ยินดีคืนเงิน อันนี้ผมชอบ...555

7. tbase

tbase New Member Member

71
    2
    0
    พี่วินอีกเสียงครับ

ร้าน First แม่งห่วยแตก เคยเอา Ohlins PCV ไปให้ดู รอคิวนานมาก พอถึงรถเราแม่งบอกว่าทำไม่ได้ซะงั้น แล้วให้กูรอคิวทำไมตั้งนานสองนานฟะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้