''''' ว่าด้วยเรื่อง สอนแฟนขับ รถ '''''

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย KENTENS@I, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ไม่เคยประสบความสำเร็จเลยซักครั้ง :D

2. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    ที่อ่านๆมาก็ถือว่าเป็นโชคดีของผมน่ะสิ ที่แฟนขับรถเป็นแต่แรกแล้ว

3. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    เคยสอนครับ ขับไม่ได้ดังใจอ่ะ มันรู้สึกอึดอัดยังงัยก็ไม่รู้ ผลสุดท้ายทะเลาะกันครับ แต่เด๋วก็ดีกัน :D:D

4. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    อารมณ์เดียวกันเลย

ผม : กินไรอะ
    แฟน: ไม่รุดิ อยากกินผัก
    ผม: งั้น เอ็มเคละกันเนาะ
    แฟน : ไม่เอาอะ อยากกินผัก แต่ไม่อยากกิน เอ็มเค
    ผม: (คิดในใจ) แดกผักบุ้งดิบมั้ยยยยย

มีอีกอย่าง

ไอ้คำพูดประเภท (ขอให้อ่านตาม ทุกคำลงท้ายด้วยเสียงสูง)

1. ป่าว (ป๊าวววววววว)
    2. ไม่มีอะไร (ไม่มีอะไรร๊อกกกก)
    3. ช่างมันเถอะ (ช่างมันเถ๊อะ)
    4. ไม่ต้องสนใจหรอก (ไม่ต้องสนใจร๊อกกก)

พึงสังวรณ์ไว้ว่า ความซวยกำลังมาเยือน

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    เป็นกันทุกคนละครับ สอนคนกันเองเนี่ย มีตบกระบานอิอิ

6. Rain

Rain New Member Member

55
    8
    0
    เคยสอนครับครั้งเดียวเลยตอนแรกนึกว่าไม่รอดแล้วกู ถึงโค้งแทนที่จะผ่อนความเร็ว
    แล้วค่อยๆเลี้ยว นี่หักพวงมาลัยสาดเข้าไปเลยสงสัยลืมว่าต้องเบรก
    ครั้งเดียวพอกันที อยากขับเป็นก็โรงเรียนสอนขับรถละกันนะ

7. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ของผมอาจจะต่างจากคนอื่นคับ ผมสอนแฟนผมเอง แล้วก็ประสบความสำเร็จคับ ไม่นานด้วยคับ

แต่ในการสอนอาจจะเป็นเพราะว่าส่วนนึงแฟนผมเค้าชอบดูเวลาผมขับรถอยู่แล้ว เรื่องการหยอดตามหลุมต่างๆ ไลน์ในการขับ เข้าโค้งต่างๆเค้าเลยได้จากผมมาเยอะ มันเลยเป็นไปได้ง่ายน่ะคับ

ปล. กระทู้นี้เหมือนเช็คว่าใครมีแฟนหรือไม่มี อิอิ

8. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    ของผม ชนต้นไม้ พังไปทั้งแถบ แล้วหันมาบอกว่า บีบแตรแล้ว มันไม่หลบ :D:D:D

9. Jira_es

Jira_es New Member Member

119
    6
    0
    หากจีบกันใหม่ๆสอนกันได้
    แต่ถ้าหากคบกันมานานแล้ว ....
    เลิกคิดเลยที่ะสอนเพราะจะจบกันที่ทะเลาะ

10. ผมเองก็สอนแฟนขับรถครับ มีเถียงกันทุกวัน ทะเลาะกันทุกวัน ให้ขับวนในลานฮ. สอนการเลี้ยงครัทช์และการออกตัว พอเริ่มคล่องก็ไปหากวยมาตั้งให้เหมือนกับว่ามีรถจอดอยู่ และให้ถอย เดินหน้าเข้าจอด ตอนแรกใช้รถตัวเองสอนก่อนครับ เกียร์กระปุก ผลออกมาครัทช์หมด คันที่2ใช้รถพ่อครับ ขับเหยียบกวยดีดชนบังโคลนชนถลอก จนต้องเอารถเกียร์ออโต้มาสอนขับ ผลออกมาเป็นไปด้วยดี แต่ทุกวันนี้ยังขับหวาดเสียวเหมือนตอนขับออกถนนใหม่เลย

11. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ล้มเหลวโดยสิ้นเชิง T__T

12. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    ไปเรียนขับรถเอาอ่ะ เรียนไม่จบด้วย โดนอาจารย์ด่าซะก่อนว่าขับเร็ว นุ่น นี่สารพัด

หลังจากนั้นขับไปเรื่อยๆก็ขับได้เอง ขับบ่อยๆมันก็จะชิน

13. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เคยคราบ ทะเลาะกันรถแถบแตก ครั้งแรกรถที่สอนก็ 34 วางเจ เกียร์ธรรทดาเนี่ยแหละ ลุ้นแทบตาย

14. suede

suede Member Member

565
    17
    18
    โชคดี ที่ยังไม่เคยสอน

ไม่งั้นคงต้องมีทะเลาะกันแน่

15. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมเคยสอนครับ

ใช้รถผมเองเลย a31 เจโบ

แต่ให้ขับเรื่อย ๆ ครับไม่กล้าให้กด

สอนไว้เผื่อผมเมาให้พากลับบ้าน

สรุปก็ขับได้ครับ รถผมเกียร์ออโต้ แต่แฟนไม่ค่อยกล้ากดคันเร่ง

16. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โชคดีที่แฟนผมเค้าไม่อยากขับรถเลยไม่เคยได้สอนเลยครับ

17. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    เคยสอน ครั้งนึง แถวร่มเกล้า สอนอยู่ประมาน 2 ชมอะ

สรุป ผมหัวใจจะวายตาย เค้าตกใจเหยีบคันเร่งแทนเบรค ถึงเปนเวลาเปปเดียวแต่ก้อเสียวไม่มีวันลืม - - *

18. Dong JZ GT

Dong JZ GT New Member Member

130
    14
    0
    ให้ตังค์ไปเรียนเลยครับ ถูกกว่าค่าซ่อมรถเราแน่นอน... 55

19. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ของผลซิครับกำลังอยู่ในคราวเคราะห์

แฟนผมขับรถเป็นแล้วครับ แต่เป้นเกียร์ออโต้

แล้วที่ซวยนี้คือไม่รู้อะไรไปเข้าฝันเขา อยากมาขับรถผม

ทะเลอะกันเกือบทุกวัน

ผมก็บอกว่า...อย่าเลย....ครัชแข็ง.....พวงมาลัยหนัก.....แล้วที่สำคัญต้องออกรอบสูง

คุณเธอจะขับได้ไง....อธิบายกันเป็นร้อยรอบ....ทะเลอะกันเป็นร้อยหน...งอลกันทุกครั้งที่คุณเธอนึกเรื่องนี้ออก

นี่ยังไม่ได้เริ่มหัดนะ.....ถ้าเริ่มหัดขับวันไหนผมว่ามีตีกันตาย

20. TAKUMI_RPS13

TAKUMI_RPS13 New Member Member

179
    14
    0
    พอดีแฟนผมเขาขับรถมีครัสไม่ค่อยเป็นเท่าไรแต่ปกติขับเกียร์ AUTO ได้

อายรถเราครัชมันก็โดนๆอยุ่ เลี้ยวที่ก็ดังเฟืองท้ายอีก ออกตัวที่รถสั่นไปทั้งคัน

สอนยากสอนเย็น ยังมาเถี่ยงเราอีก พอขับได้เหยียบรถผมซะมิดเลย ผมละนั่ง

เกร็งเลยผมบอกเบาๆๆหน่อยยังมาเถียงอีกว่าไม่เห็นเร็วเลยแต่ไมล์140 - -"

แต่พอผมขับบางมาว่าผมอีกว่าขับเร็วเขากลัว - -

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 สิงหาคม 2009
  21. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    สอนครับ แล้วก็เกียร์ผมมันจะพังเอาให้ได้

เลยไล่ให้ไปหัดเกียร์ออโต้ เลยปั๊ยยยย

22. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    เวลาสอนแฟนขับรถก็หงุดหงิด ไม่ค่อยอยากสอน

แต่เวลาเมาขับรถกลับไม่ไหว โยนกุญแจให้แฟนขับเลย

แต่ก็กลับถึงบ้านทุกทีนะ นั่งเกรงตลอดทาง:cry::cry:

23. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    แฟนผม บอก ผมว่า ไม่สอนกูไม่เป็นไร

กูไปให้คนอื่นสอน แล้วมึ.... อย่าเสือกมาร้องไห้ให้ตูเห็นนะ อิอิ :D:D:D

เอากะมันสิคับ

24. ta-rang7m

ta-rang7m New Member VIP

477
    10
    0
    ตี กัน ตายย คอนเฟริมมม

25. TETAE FOR LIFE

TETAE FOR LIFE New Member VIP

335
    16
    0
    สอนอยู่เลยครับ ขับได้ละแต่ยังขาดประสบการณ์ แล้วก็ยังจอดไม่ค่อยได้

วันนี้พึ่งให้ลองขับ กทม. ไป สุพรรณ

สรุปว่า ขับได้ แต่ยังขับไม่เป็นเท่าไหร่ ต้องรอสั่งสมประสบการณ์หน่อย...

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:41:20 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:41:04 ----------

สอนอยู่เลยครับ ขับได้ละแต่ยังขาดประสบการณ์ แล้วก็ยังจอดไม่ค่อยได้

วันนี้พึ่งให้ลองขับ กทม. ไป สุพรรณ

สรุปว่า ขับได้ แต่ยังขับไม่เป็นเท่าไหร่ ต้องรอสั่งสมประสบการณ์หน่อย...

26. ZOOKZONE

ZOOKZONE New Member Member

192
    3
    0
    ถ้าแฟนขับรถได้ก็ไม่เป็นสุขล่ะครับ หนีเที่ยว แอบไปกะกิ๊ก สารพัดจะคิด
    แล้วเวลาเราไปเที่ยว อาจจะตามเจออีก
    ยอมเป็นสารถีดีกว่าเรา

27. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    รถคันเก่า บอก ขับไม่ได้ คลัชท์แข็ง เบาะเตี้ย โช๊คแข็ง ทำเดิมๆให้ขับไม่ได้รึไง แล้วเมื่อไรจะเป็น.......

รถคันใหม่ ออโต้ สาววงเลี้ยวยังไม่คล่อง ขาดๆ เกินๆ เจอเนินไม่ค่อยเบรค ระยะเบรคยังไม่ชิน ถอยเข้าซองยังไม่ได้ กลับรถยังไม่ถูก

แต่อยากออกถนนใหญ่

พอเรายังไม่ให้ออกบอกใจเย็นๆ งอล เงียบ แล้วก็ประโยค คลาสสิก แล้วเมื่อไรจะเป็น

อยากจะบอกว่า ที่ยังไม่ให้ออก ถนนใหญ่ เพราะเป็นห่วงนะ (ห่วงรถว่ากลับมาสภาพจะไม่เดิม) อิอิ

28. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    มันก็จิง แล้วเมื่อไหร่จะเป็น 555

29. PakOJanG

PakOJanG Active Member VIP

475
    67
    28
    ดีนะที่เราขับรถเป็นเอง ขับเป็นทั้งเกียร์กระปุกกับเกียร์ออโต้เลยไม่ต้องให้ใครมาสอน

30. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ผมเคยจะสอนทีนึง ดูแววแล้ว ตีกันตายแน่ๆ
    คาดว่าส่งไปเรียนขับรถกับผู้ชำนาญดีกว่าครับ ป้องกันการเกิดปัญหาภายในครอบครัว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้