เอา 3D ของผมมาให้ดูกันครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Dr.Flying, 8 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dr.Flying

Dr.Flying New Member Member

13
    0
    0
    ขับเดิมๆ มาประมาณ 3 ปีแล้ว ตั้งแต่สมัยเรียนแพทย์ปี 4 ตอนนี้จบมาได้ปีนึงแล้ว ถึงเวลาเอาลูกรักเข้าอู่แล้วครับ (ผมพิมพ์ช้า ดูรูปแล้วกันนะครับ บางส่วนจะพยายามพิมพ์)

เดิมเป็นสีแดงครับ เครื่องคาร์บู แต่ด้วยอายุอานามที่มาก เข้าเจ้าเครื่องเดิมเลยถูกเอาออก แล้วก็แทนที่ ด้วย d16z6 VTEC สภาพเนียนๆ วิ่งมาน้อยๆ แล้วก็ขับมาได้อีก 1 ปี ตากแดดตากฝน สีแดง ก็กลายเป็นสีส้มแทน ฮิอิ

เมื่อสักเดือนที่ผ่านมากก็เลยได้ ได้ฤกษ์ดี พาน้องแดงเข้าอู่เป็นน้องขาวแทน พี่เจ้าของอู่ เป็นวิศวะครับ พูดกันถูกคอดีมาก ราคากันเอง ไม่เจ็บตัวกันทั้งสองฝ่าย ส่วนสีเป็นสีขาวแบบแจสตัวใหม่ครับ แล้วก็ทับด้วยแลคเกอร์สีเงินเล็กๆ น้อยๆ พอได้ประกายเงิน

ไหนๆ ก็ไหนๆ จัดการซะครั้งเดียวเลยครับ (จนเลย) เปลี่ยนแม็ก เป็น 17 ใส่ชุดแต่งรอบคันซะหน่อย หน้า Blitz ส่วนรอบคันเป็น MUGEN แถม สปอยเลอร์ หลัง MUGEN ตรงรุ่น ภายในดำอิฐ เอาคู่หน้า Bride ของไทยนี่แหละ (ของนอกแพงเกินไป) ทำหลังคาซันรูฟเนียนๆ ใส่สตรัตปรับเกรียว แล้วก็ SetBo อีกหน่อย เอาดูรูปต่อนะครับ

ตอนนี้งานเดินไปซะ 70% ได้แล้วครับ รอ BO ต้องส่งท่านวิศวะไปหาเองที่เชียงกงบางพลี (ผมอยู่นครศรีฯครับ หาของไกลโครต) เอาพักแป๊บนึงก่อน

2. Dr.Flying

13
    0
    0
    รูปยังไม่หมดครับ อันนี้กันชนหน้า เอาใส่ตัดหมอกมาวางเตรียมหล่อเบ้าไฟเบอร์ ด้านขวาเสี้อขาว เจ้าของอู่ครับ อีกท่าน เสื้อดำ เป็นพี่ที่เต้นรถครับ(เพื่อนเจ้าของอู่) มาช่วยงานไฟเบอร์ แล้วก็ระบบเสียงกระหึ่มภายในรถ เอารูปไว้เท่านี้ก่อนนะครับ เดี๋ยวมา up ให้ชมกันใหม่

3. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    Set Bo เลยเหรอคับ โอ้ว........แรง ๆ เลย

4. Dr.Flying

13
    0
    0
    คืออยากทำทีเดียวไปเลยไม่ต้องรื้อกันอีกรอบ ปกติไม่ได้ขับเร็วอะไรหรอกครับ แต่ชอบเสียง ฟีดๆ อ่ะครับ

5. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    ดีคับ ติดตามต่อไป อิอิ

6. Baitong333

Baitong333 New Member Member

10
    0
    0
  7. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    รอดูแบบเต็มๆครับคุณหมอ.....

ทำอู่ไหนเหรอครับ เผื่อว่าถ้าใกล้ๆ จะได้เข้าไปทำบ้าง

8. Dr.Flying

13
    0
    0
    ีดีใจจังครับที่คุณ broom เข้ามาดู ส่วนท่านอื่นๆ ก็ยินดีรู้จักนะครับ ผมแอบอ่านแนวทาง setbo ของคุณ Broom นี่แหละครับ (เลยได้เสียตังค์เพิ่ม ตอนแรกกะทำสีอย่างเดียว) ตอนนี้รถหยุดรอ set bo ครับ พี่เจ้าของร้านเริ่มเกิดอาการมันส์ในหัวใจ ขอเดินทางไปหาอะไหล่ให้เองถึง กทม. (ผมอยู่ นครศรีธรรมราชครับ คุณ Broom คงไม่อยากเอารถมาเข้าอู่แถวนี้หรอกครับ ไกลเกิน!!) คำนวณค่าใช้จ่ายบวกกับชุด Bo ที่เลือก(boos ไม่สูง ทำไส้ไม่มากนัก) ราคาพอทน ตอนนี้ก็รอครับอีกสักสองวันคงได้เห็นของจากแดนไกล (ถึงขนาดทิ้งลูกน้องเฝ้าร้าน พี่แกไปหาของให้เอง เจ้าของอู่ก็ใจถึงนะผมว่า) รอดูนะครับจะเอามา up เป็นช่วงๆ ยังไงก็ขอรบกวนความเห็นท่านอื่นๆ ด้วยนะครับ จะได้เป็นแนวทาง

9. broom

923
    46
    0
    รถเสร็จแล้ว เอารูปมาอัพเดทเลยนะครับ รอชมอยู่ ของสวยๆ แรงๆ นี่ชอบๆ ....อิอิ

10. pe_k

392
    9
    18
    รอชมคร้าบ

อย่าลืมอัพเดทเบรคด้วยล่ะ ล้อ 17'' ถ้าเบรคเดิมคงเล็กมากไปน่ะ H22 ไปเลย

11. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    รอชมครับ

12. maykrub

maykrub New Member Member

152
    3
    0
    ค่อยๆทำไปเรื่อยๆครับ..
    อย่าทำทีเดียวจบ...
    เดี๋ยววันหลังจะเหงาไม่มีไรทำ อิอิ
    แต่ถ้าอยากดูของแปลกเข้ามาดูรถผมได้ครับ ..เผื่อจิตไม่ว่างจะทำแบบผมเล่นบ้างครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=266363
    ไงเอารูปความคืบหน้าดุกันเรื่อยๆนะครับ...

13. Dr.Flying

13
    0
    0
    กลับมาแล้วครับ เอาภาพมาฝากอีกหน่อยช่วงนี้อยู่เวรติดๆ กันหลายวันเลยไม่ได้มา up ตอนนี้ Bo ได้มาแล้วนะครับ เป็นตัวที่อยู่ อิมเพรสซ่า ส่วนอื่นๆ BOV Waste gate แล้วก็ intercooler ตามภาพนะครับ ยี่ห้อไมได้เน้นมากนะครับ (ให้พี่เจ้าของอู่เลือกเอาเลย ==> ผมดูแค่เสปกผ่านก็พอแล้ว) แถมได้เกจ์มาให้อีกสามสี่ตัว (จะดูทันมั๊ยล่ะนั่น อิอิ ล้อเล่นครับ)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 สิงหาคม 2009
  14. Dr.Flying

13
    0
    0
    ต่อครับ พิมพ์เหนื่อย (วางรูปยากนะ ผมว่า) ตอนนี้ได้ หม้อลมชั้นครึ่งมาอีกตัว กำลังรอจานขยาย ดูรูปต่อแล้วกันครับ ส่วนสายไฟต่างๆ ก็ไล่ใหม่ให้สมบูรณ์ที่สุดครับพี่เจ้าของอู่จัดให้เองอีกเช่นเคย ของเดิมถูกตัดไปเละเทะตอนเอาไปทำรีโมทกันขโมย(แอบเซ็ง ไม่ได้เฝ้างานยุ่งรถเลย เจ็บตัว) ทำรถคันนึงพอได้ข้อมูลมากๆ เข้าแทบเขียนรายงานหนาๆ ได้เลยครับ

15. Dr.Flying

13
    0
    0
    แถมอีกหน่อย เจ้าคันที่ใช้ระหว่างซ่อม รถแฟนครับ Mira mint ผู้หญิงใช้เลยไม่เคยซ่อมเลย (เสียแต่ไม่ซ่อม ==> !!!! ) ตอนนี้ผมเลยจัดการใหม่แทบทั้งคัน วันนี้จัดการ เบรคหลังซะเลย ดึงเบรคมือเหมือนไม่ได้ดึงเลย เสียววาบทุกทีที่ขึ้นทางชันๆ หลังทำเสร็จรู้สึกชีวิตปลอดภัยขึ้นตั้งเยอะ อิอิ

ป.ล. รูปกระโปรงหน้าเมื่อก่อนมีหนูด้วย น่ากลัวมากๆ ตอนนี้ไล่ออกไปแล้ว(ไม่ต้องทำในอู่ ผมทำเอง เหอ เหอ) ใส่หลอด Xenon ด้วย เอาไว้ให้ชาวบ้านคิดว่าเราเป็นรถคันใหญ่ ++

16. broom

923
    46
    0
    WOW .....ของมีระดับทั้งนั้น......

17. Dr.Flying

13
    0
    0
    up ต่อนะครับ ตอนนี้สายไฟเสร็จไปแล้ว กระจังหน้าใส่แล้ว ลองเอาล้อมาใส่ เอาไฟหน้ามาวางเข้าหน่อย(เริ่มดูดีนิดนึงแล้ว)

18. broom

923
    46
    0
    แจ่มครับ....ถ้ามีรายละเอียดของงบที่ใช้จะดีมากเลยครับ จะได้เป็นแนวทางให้แก่ผู้สนใจด้วย....

รอชมต่อครับ

19. pe_k

392
    9
    18
    แน่น ๆ เลยคับ

20. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    มีโบซะด้วย
    รอชมครับ

21. DH@TEELEX

DH@TEELEX New Member VIP

371
    3
    0
    ขอให้สวยงามๆครับ สิ่งที่ดีที่สุดคือการคิดเองทำเองครับ ชอบแนวไหนทางไหนลุยโลด เอาใจช่วยครับ ขอให้สมบูรณ์ แถมลิงค์ครับ ของแปลกของแรงาหรับชาวฮอนด้าครับ http://racingweb.net/forums/showthread.php?p=9731460#post9731460

22. longmong

longmong New Member Member

3
    0
    0
    ยังรออยู่

23. Dr.Flying

13
    0
    0
    สัปดาห์นี้อยู่เวรหลายวันจริงๆ ครับ เพลียมากกๆ เลย วันไปอู่ผมขับเจ้ามิร่าฝ่าผนไป โอว พอเจอรถใหญ่ๆ สวนมาแต่ละที สั่นทั้งคันเลย(โดนน้ำสาด) ไปที่อยู่เจ้าขาวน้อยถูกวางเบาะคู่หน้าแล้วครับ ส่วนห้องเครื่องยังโล่งอยู่ ช่างตี header มารับงานไปแล้ว แต่นานหน่อยเพราะท่านวิศวะเจ้าของอู่ ออกแบบ header ให้ใหม่ (นึกสภาพท่อม้วนๆ พันกันไปมา มันก็น่าจะปวดหัวอยู่) ช่างคงต้องใช้ความสามารถกันหน่อย เอาล่ะครับวันนี้มาดูรูปกัน

ขอบคุณสำหรับทุกการรอคอยนะครับ รอบนี้ไม่ค่อยได้งานสักเท่าไหร่ เดี่ยวรอบหน้าจะเอารูปสวยๆ มารายงานอีกครับ

24. pe_k

392
    9
    18
    โอ้ว ภายนอกใกล้ล่ะนิ ไงจะตามแอบดูเรื่อย ๆ นะคับ

25. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    มีรายละเอียดเรื่องราคาด้วยจะดีมากเลย เผื่อใครสนใจทำบ้าง

26. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    งานเข้าแล้วครับพี่ก้อง นครฯ อิ อิ

27. somboonrint

somboonrint New Member Member

9
    0
    0
    ผมอยู่นครศรีฯทำอู่ไหน...
    คุยซะขนาดนี้อยากไปทำด้วยครับคุณหมอ

28. Dr.Flying

13
    0
    0
    ทำอู่กรีกเซอร์วิสครับ อยู่แถวๆ โซนหลังวัดพระมหาธาตุครับ เจ้าของร้านอัทธยาดี (หน้าตาตามรูปด้านบน อิอิ) ทำงานได้จบดีตลอดครับ

29. Lบื่O

Lบื่O Guest

0
    0
    0
    อยากทราบ

หมดไปเท่าไรหรอครับ
    อยากทราบว่าเซทโบเท่าไรหรอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้