มาดูตัวแรงของอู่พูนทองเอร์วิสครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย boy1529, 10 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    อิอิ !! แรงมากครับท่าน

2. UndermindZ

UndermindZ New Member Member

13
    0
    0
    แรงครับยืนยัน

3. MOOZAA

MOOZAA Member VIP

418
    15
    18
    เห็นกะตา สุด จริงๆ

4. สุดจริงๆครับ ไม่เห็นคงไม่เชื่อ เทพจริงๆ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    คันนี้นี่เอง ที่กล่าวขานกันมานาน

6. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    แจ่มๆๆๆๆ

7. 5id

5id New Member Member

1
    1
    0
    รถวิ่งดีจังคับ, ไปดูบ่อย
    เอาไว้วันไหนจะไปลองด้วยนะคับ

pop-ja ถูกใจสิ่งนี้
  8. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ข้างบนนี่ ก้ ใช่ย่อยน๊ะ เคยเห็น ๆ อิอิ

9. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    แรงงงงงงงจังเลย แบ่งมาให้น้องออสหน่อยดิ

10. cap_z3

cap_z3 New Member Member

25
    0
    0
  11. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    เห็นมาแล้วกะตาคับผม

12. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    แรงจิงคันนี้

13. sandie1212

sandie1212 New Member VIP

66
    3
    0
    เจอเเล้วหลบเลย ชอบๆๆวิ่งโหดมากครับ

14. boy1529

113
    3
    0
    ได้ข่าวว่าพี่เขาไปวิ่งกับแกรนซ่ามาไม่รู้ว่าผลเป็นไงน้า อิ อิ

15. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    เหน แวปๆ คับ 1 2 3 พอๆกัน ที่เหลือ มองไม่เหนคับ แหะ ๆ ๆ

16. บอยShinkanzen

บอยShinkanzen New Member Member

66
    0
    0
    แรง ทั้งคู่ คับ

17. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    รอ ชมวีออส มาวิ่งกับเค้าบ้าง

เห็นวัน เสาร์ วิ่งกับ 1500 กันหน้า แมค อิอิ

18. boy1529

113
    3
    0
    ได้ข่าวคันแรงจะจูนใหม่อีกรอบ ของเดิมบูส 1.2 บาร์-1.5 บาร์ คราวนี้คงเป็น 1.8 บาร์ครับ รอชมนะครับ

19. อืมมมม

ผลเป็นยังไงบ้างครับวิ่งกับรถที่เครื่อง 1300 CC ชนะเค้าเยอะมากไหม เพราะถ้าไม่เยอะนี้เป็นผมเครียดเลยนะครับ เพราะว่าจะรู้สึกไม่ดีมากๆๆเลยที่เราเล่นรถด้วยกันวิ่งการกุศลด้วยกันแล้วคุณไปขี่เค้าด้วย CC ของเครื่องยนต์ด้วยขนาดของเทอร์โบแล้วคุณมาพิมแนวนี้หมายถึงอะไรหรือครับ ในเวปนี้นะครับคนที่เล่นรถด้วยกันเค้าวิ่งชนะคนอื่นแล้วมาพูดหรือมาคุยเนี้ยถ้า CC สเป๊กเครื่องพอๆๆกันเนี้ยไม่อายนะครับแต่ถ้าไปขี่เค้าแล้วมาคุยเนี้ยผมว่าอีกไม่นานคุณจะไม่มีที่ยืนนะครับ อ่านมานานเลยอยากจะบอกแค่นั้นเอง

ปล. ผมไม่รู้จักแกรนซ่าหรอนะครับ แต่ผมก็ชื่นชมคนที่อุสาทำเครื่องบล๊อกเล็กๆๆมาวิ่งให้บล๊อกใหญ่ๆๆตาแตก

20. demons_6670

demons_6670 New Member Member

42
    1
    0
    ใจเย็นๆเล่นรถด้วยกันทั้งนั้น

21. boy1529

113
    3
    0
    กราฟแรงม้ามาแล้ว

22. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ว๊าววววววววววว 415 อค ก็ เยอะ

cc. มาก เหลือ น้อย วิ่ง แค่ ไหนไม่ณู้คับ อิอิ รู้ แต่ แรง กัน ทั้งคู่

อิอิ อาจจะไม่ใช่ 1300 ก็ได้ รู้ๆกันอยู่

23. boy1529

113
    3
    0
    แรงของจริงครับคันนี้ เดี่ยวคงได้ชมวิ่งจริง อิ อิ แต่ที่แน่ๆ 0-200 เร็วกว่าเดิมแน่ๆ

24. skyliner32

skyliner32 New Member Member

12
    0
    0
    คุนๆๆนะคันนี้เวลา ดีไหมคับ:D:D

25. boy1529

113
    3
    0
    แรงครับแรง

26. PG.205-NOXIOUS

PG.205-NOXIOUS New Member Member

53
    0
    0
    อันนี้คือ สเต๊ปต้นๆ เพิ่งออกมา ทำไปทำมา อาจ มี เฉียดๆ 500 รึเปล่า ไม่รู้ ยังไงเอาใจช่วยอัฐ ขอให้ลง 11 นะ เฟ้ย

ปล. ยังมีตัวซุ่มๆ อีก หลายคันคับ คราวนี้ เอาให้ตายกันไปข้างนึง แมร่ง พวกมึงๆ เซตโบ หนีกรูกันหมด

27. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18

28. apachea

apachea New Member Member

247
    4
    0
    ก็รีบๆๆทำซิ จะได้ตามเพื่อนๆๆเขาทัน ฮุฮุฮุ :D:D

29. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    ต้นเองฮะ

ผมว่าเราแต่ละคนทำรถตามความชอบส่วนตัว... มันจะกี่ cc ถ้าวิ่งออกมาได้ดีได้สนุก จะข้าม cc มันก็ทำเพราะอยากทำอยากลองไม่ใช่เหรอครับ ถ้ามัวแต่คิดว่าเอา เครื่อง 1300-1500 มาวิ่งกับ 1800 แล้วเสียเปรียบก็อย่าวิ่งเลยครับ ทำกันเพราะใจรักกันทั้งนั้น... ถ้าเครื่อง ทำมาเต็มแล้ว cc มากกว่ายังแพ้ นั้นแปลว่าต้องมีอะไรบกพร่อง และจะเป็นสาเหตุให้เราพัฒนารถของตัวเองขึ้นไปเรื่อยๆครับ ทำรถมันเป็นวิทยาศาสตร์ 80% อีก 20% อยู่ที่ดวงครับมันจะพังมันจะซวย มันก็มีผลหมด รถหลายๆคน ทำมานิดหน่อย เวลาเจอประกบก็ขับเล่นๆกันไปสนุก ไม่ได้เอากันถึงตาย ก็มีความสุขกันดีครับ ผมยังเคยไล่กันเล่นๆแล้ว จอดปั้มเดียวกันยังมาทักกันเลยว่าทำอะไรมาบ้างจะไปที่ไหน ตรงไหนต้องระวังตำรวจ

รถถ้าทำมาแล้วไม่ได้วิ่งทดสอบไม่ได้จับไม่ได้ลงสนามมันก็แค่ โมเดลรถสเกล 1:1 ครับ สวยเครื่องแรง แต่ว่าไม่รู้ว่าวิ่งเป็นยังไง พอทำเสร็จก็เลยมาจับกันไม่ใช่เหรอครับ วิ่งสู้กันไม่ได้แล้วมัวแต่มองว่า ทำไมมันยังสู้ไม่ได้ ทำไมไม่มองว่าทำมาวิ่งเก็บมาได้กี่คันแล้ว ขีดจำกัดเรื่อง cc มันก็มีอยู่ครับ แต่ว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดครับ

ผมได้ดูแค่ครั้งเดียวครับ แต่เห็นเลยว่า แรงมากๆทั้งคู่ ดูเสร็จก็ขับรถจ่ายกับข้าวต่อไป...

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 01:19:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 01:18:58 ----------

ต้นเองฮะ

ผมว่าเราแต่ละคนทำรถตามความชอบส่วนตัว... มันจะกี่ cc ถ้าวิ่งออกมาได้ดีได้สนุก จะข้าม cc มันก็ทำเพราะอยากทำอยากลองไม่ใช่เหรอครับ ถ้ามัวแต่คิดว่าเอา เครื่อง 1300-1500 มาวิ่งกับ 1800 แล้วเสียเปรียบก็อย่าวิ่งเลยครับ ทำกันเพราะใจรักกันทั้งนั้น... ถ้าเครื่อง ทำมาเต็มแล้ว cc มากกว่ายังแพ้ นั้นแปลว่าต้องมีอะไรบกพร่อง และจะเป็นสาเหตุให้เราพัฒนารถของตัวเองขึ้นไปเรื่อยๆครับ ทำรถมันเป็นวิทยาศาสตร์ 80% อีก 20% อยู่ที่ดวงครับมันจะพังมันจะซวย มันก็มีผลหมด รถหลายๆคน ทำมานิดหน่อย เวลาเจอประกบก็ขับเล่นๆกันไปสนุก ไม่ได้เอากันถึงตาย ก็มีความสุขกันดีครับ ผมยังเคยไล่กันเล่นๆแล้ว จอดปั้มเดียวกันยังมาทักกันเลยว่าทำอะไรมาบ้างจะไปที่ไหน ตรงไหนต้องระวังตำรวจ

รถถ้าทำมาแล้วไม่ได้วิ่งทดสอบไม่ได้จับไม่ได้ลงสนามมันก็แค่ โมเดลรถสเกล 1:1 ครับ สวยเครื่องแรง แต่ว่าไม่รู้ว่าวิ่งเป็นยังไง พอทำเสร็จก็เลยมาจับกันไม่ใช่เหรอครับ วิ่งสู้กันไม่ได้แล้วมัวแต่มองว่า ทำไมมันยังสู้ไม่ได้ ทำไมไม่มองว่าทำมาวิ่งเก็บมาได้กี่คันแล้ว ขีดจำกัดเรื่อง cc มันก็มีอยู่ครับ แต่ว่ามันไม่ใช่ทั้งหมดครับ

ผมได้ดูแค่ครั้งเดียวครับ แต่เห็นเลยว่า แรงมากๆทั้งคู่ ดูเสร็จก็ขับรถจ่ายกับข้าวต่อไป...

30. boy1529

113
    3
    0

ถูกต้องที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้