หาร้านทำอินเตอร์คูลเลอร์ แบบตามใจนึกคับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย กิฟท์ เลี่ยมทอง, 19 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    หาร้านรับทำอินเตอร์ (ตรงสเป็ก / รถ)....

แถวบางกะปิ รามอินทรา ลาดพร้าว สายไหม ดอนเมือง อ่อนนุช พหลฯ มีไหมค้าบบบบ ????

ใครรู้บอกแหล่ง+ที่ตั้งให้หน่อยคับ............อยากเซ็ทแล้ว แต่ยังหาอินเตอร์ที่ถูกใจไม่ได้

ช่วยบอกหน่อยคับ

1. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    ไม่รู้หมายถึงอารายนะ แต่คงหาไม่ได้หรอกตรงกับSpec รถอะ ใส่อินเตอร์ก็ต้องมีเจาะรถบ้างนะครับ แต่ถ้าอยากได้ความหนา ความยาว ความกว้าง ท่อ Inlet Outlet ตามขนาดและตำแหน่งละก้อ ต้องไปซื้อหลอดมาเอง และก็ทำปากอลูมินียมเองครับ จะสามารถกำหนดและตำแหน่งได้ครับ แต่ผมแนะนำให้ไปทำที่ร้านรุ่งเจริญหม้อน้ำครับ งานเนียนครับ เชื่อมอลูมเนียมอาร์กอนครับ ร้านอยู่แถว Big C ปากน้ำครับ

2. 555+ ขอโทษทีคับพี่ ทำให้เข้าใจยากไปเยอะเลย :p

คือ ผมมีโบใบไม่ใหญ่อ่ะคับ เลยจะหาอินเตอร์ใบเล็กหน่อย จะได้ไม่ต้องรอบูส

เพราะจะใช้งานด้วย .....และซื้อมาแล้ว

แต่ต้องแก้ปากเข้าออก(มันเป็นแบบเข้า-ออกทางเดียว)

มันต้องเดินท่อยาวกว่าปกติ (ไม่อยากเสียเงินเยอะเกิน)

เพราะถ้าจะใช้อินเตอร์ตัวที่มีอยุ่ต้องย้ายแบต และชุดกรองอากาศ ดูทางทางจะเรื่องเยอะ(มาก):eek:

พอดีไปเห็นอินเตอร์ทรงเบนซ์มา สูงประมาณ 8 หลอด กว้าง 2.5 และยาวประมาณ 20 นิ้วได้

ขายไม่แพงเท่าไหร่...แต่ปากไม่มีข้างนึงคับ(ซื้อมาต้องมาทำปากอีก 1 ข้าง)

สภาพก้อน่าจะใช้ได้อ่ะคับ

เรื่องตัดเจาะไม่มีปัญหาคับพี่สบายมาก......แต่หาอินเตอร์ยังไม่ได้นี่น่าหนักใจกว่า :D

คือจะเอาสเป็กข้างบนนี่ละคับ(อินเตอร์ของเบนซ์) แต่จะหาร้านทำคับจะเช็คราคาด้วย :sad:

ปล.

- ค่าเชื่อม+ทำปากอินเตอร์นี่เค้าทำกันประมาณกี่บาทคับ ใครทราบบ้างคับ ????

- แล้วถ้าสั่งทำใหม่เค้าทำกันประมาณกี่ตังคับ

3. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0

ถ้างั้นผมว่าจะใช้ Inter จำพวกช่องตั้งอะครับ ไม่ก็ของ 1JZ เดิมๆก็ได้ หรือไม่ก็อีสุ iteq ครับเพราะ Inlet outlet อยู่ข้างเดียวกัล หรือไม่ก็โทรมาคุยกันได้ครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

งานเนียนครับ คอนเฟิรม์ ไปเห็นงานมากะตาตัวเองเลยครับ ใช่ป่ะพี่น้อง คริ ๆ ๆ :D

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ Up +++

อินเตอร์ของ เปอร์เช่ ไงครับ ผมเห็นคุณโพสต์ในกระทู้ ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง ถ้าว่างและมีเวลาไปจัดแน่นอนครับ ไปตัดต่อและทำขอบเอาเองราคาค่าทำไม่น่าจะเกิน 2,000 บาทครับ
    ได้สเป็กซ์ตามที่คุณต้องการเลยรับรองแหล่ม

6. Reloaded

Reloaded New Member Member

1,378
    32
    0
    เนียน

7. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    มา นนท์ เทอร์โบ สายไหม ซอย 3 ก็ได้ จัดให้ได้ดังใจนึก และมีอินเตอรืให้เลือกหลายแบบ หรือสั่งทำก็ได้ครับ

ผลงานดุที่ ลิงคืลายเซ็นด้านล่าง

8. 5555+:D เอ่อพี่บีคับ (ถ้าจำชื่อไม่ผิดนะคับ) ปรึกษาหน่อยคับ

อินเตอร์เปอร์เช่ 2000 + ตัดต่อทำขอบ 2000 = 4000 -.

กะผมถามร้านที่เค้ารับทำอินเตอร์

เค้าให้ขนาดมาว่า หน้ากว้าง 25 นิ้ว (ถ้ารวมปากก้อ 35 นิ้ว) สูง 6.5 นิ้ว หนา 2.6 นิ้ว

ราคา 3500 -. ตามรูปเลยคับ

ตัวไหนน่าใช้อ่ะคับ :rolleyes: กับพวกอินเตอร์ฝาบนดีมั๊ยพี่ ????

พอดีรถผมมีสคูปอยู่ด้วยอ่ะคับหรือเอามาแปลี่ยนเป็นวางหน้าจะได้มั๊ยคับ

9. ว่าจะเข้าไปอยู่เหมือนกันคับจะให้ตีราคาค่าเซ็ทโบ+เดินท่อ ฯ ว่าประมาณกี่ตัง :)

10. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

อันนี้ก็แล้วแต่ความพอใจครับ ที่โพสต์รูปมาก็จบดี 3,500 ของใหม่ ไม่ต้องไปทำอีก
    แต่ของเปอร์เช่มันได้ตรงแบรด์กับหลอดเหลี่ยม และระบายความร้อยได้ดีกว่าอ่ะครับ แถมสเป็กซ์ก็ดีกว่าด้วยครับ

ส่วนเรื่องจะย้ายมาอยู่ด้านหน้าไม่ใช่ปัญหาครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้