จะติดโบลออฟรถเดิมๆทำได้ไหมครับ!

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Johhoiiz, 18 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Johhoiiz

Johhoiiz New Member Member

6
    0
    0
    ใช้ Vigo 2.5 J อยากจะติดโบลออฟเน้นเสียงและฟิลลิ่งเฉยๆอ่ะห่ะ

พอจะทำได้ไหมและงบเท่าไหร่ .. แล้วโบเดิมปรับบูสท์ได้สุดๆเท่าไหร่ครับ

รบกวนด้วย

ขอบคุณ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เคยมีเพื่อนเราคนนึงทำนะคับ ใส่ใน อีซูซุ2500 ต้องแปลงไอดีมาแบบมีปีกผีเสื้อ
    ขอบอกว่าดังมาก ถอนที เจ อายคับ แต่ วิ่งไม่ออก แดกน้ำมันสุดๆ ไม่แนะนำนะคับ
    ส่วนราคา ผมไม่แน่ใจนะคับว่าเท่าไหร่ เพราะมันทำเอง

3. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    ไม่แนะนำครับ ผลเสียมีเยอะครับ

4. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ถ้าเจาะใส่อย่างเดียว โดยไม่มีลิ้นปีกผีเสื้อโบว์อ๊อฟมันจะคายไหมคับ

5. wor-mtc093

wor-mtc093 New Member VIP

71
    0
    0
    แต่ไม่พังเพราะโบออฟ ยืมเค้ามา
    แต่ดังมากก็บูส1.8บาร์
    ไอ้ที่ว่าแดกน้ำมันอ่ะรถวิ่ง2กิโล ดังเป็นสิบทีไม่ให้กินได้ไงล่ะ
    ใครเห็นก็ลองมั่งๆๆๆๆๆ

6. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+ ไอ้ตัวคนทำ มันมาล่ะ อิอิ ถามได้เลยคับ อิอิ

7. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อ๋อ แวนคันที่ไปบางแสนอ่ะนะ

8. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    นั่นแหละคับเอ ตัเป็นๆเลย อิอิ

9. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

มีวิธีการต่อ และมีภาพตัวอย่างไหมคับ เปงของเล่นอีกหนึ่งทางเลือก ขอบคุงคับ :D

10. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ไม่ได้ถ่ายไว้เลยอ่ะบี ตอนนี้มันย้ายไปอยู่ปราจีนแล้ว ลองโทรไปคุยกะมันดิ

11. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    อยู่ไกลด้วย

12. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    ไม่นา

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

ขอบคุงคับพี่เอ๋ ยังไงเดี๋ยวไว้ผมจะไปซักถามตอนมิตติ้งนะคับ อิ ๆ ๆ :D

14. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ของเจ้าของกระทู้vigo2.5j ลิ้นที่ติดอยู่กับเครื่องถ้าจำไม่ผิด มันไม่ใช่ลิ้นเร่งหรือลิ้นปีกผีเสื้อนะคับ
    แต่มันเป็นลิ้นไว้ตอนจะดับเครื่องนะคับ(ถ้าจำผิดขออภัยคับ) ฉะนั้นติดโบลว์ออฟวาล์วไป มันจะไม่ดัง
    หรือดังน้อยๆอ่ะคับ คอมมอนเรลก้อยังเร่งด้วยปั๊มหรือการฉีดน้ำมันคับ

15. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    คอมมอนเรลต้องใช้ โบลว์ออฟไฟฟ้า คับ
    มันจะมีสายสัญญาณมารับกับตำแหน่งขาคันเร่ง .....

16. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    อัพไปเพื่อความรู้คับ

17. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    +++ UP +++

แล้วถ้านำมาใช้กับ 2500 di ล่ะคับ ต้องทำยังไงบ้าง :D

18. wor-mtc093

71
    0
    0
    ไม่ดังครับผมเคยทำใส่รถแถวเมืองกาญ
    ดังเหมือนกะคนเป็นหวัด เหมือนคนจาม
    ใส่ยังไม่ทันได้ลงถนนเลยต้องถอดทิ้ง เจ้าของรถบอกว่าดังทุเรดว่ะ
    เพราะลิ้นเร่งจะไม่เปิด ปิดเหมือนบินซินครับพอเดินเบาลิ้นเร่งเปิดตลอด
    แต่พอเร่งมันจะปิดแล้วเปิดเลยมันจะเอาองศาของลิ้นเร่งไปคำนวณการจ่ายน้ำมันอีกทีครับ
    แต่พอถอนคันเร่งลิ้นเร่งยังคงเปิดอยู่พอรอบต่ำลงมาเรื่อยๆลิ้นเร่งมันปิดแล้วก็เปิดทันทีมัน ดัง ตอนปิดทันที
    เนี้ยหละแล้วก็เปิดทันทีในรอบเดินเบา
    ผมเข้าใจของผมว่างี้นะครับ

19. wor-mtc093

71
    0
    0
    ลืมบอกผมอยู่แค่แปดริ้วนะครับ

20. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    หลบหน่อยดิ.........กรูจะแซดๆๆๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ
    วิวด้านหลังสวยดีนะคับ

21. wor-mtc093

71
    0
    0
    กว่าจะได้มาครับวิวเนี๊ย
    ต้องไปดอยอ่างขางครับ จ.เชียงใหม่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้