ปกติเจอแต่คนซื้อบ่น วันนี้คนขายขอบ่นมั่ง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 28 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    งวด นี้ ก็ โดน

แดรก เหมือน เดิม คร๊าบ

5 5 5+

ปล. ชื่อ เหมือน กัน

ชื่อ คลับ ใกล้ เคียง กัน

รถยนต์ รหัสย่อตัวถัง B เหมือนกัน

แต่ในกรณี นี้

ไม่ใช่ ผม นะ คร๊าบ

รอ ชม ลูกผู้ชาย กัน ต่อไป

2. ระวังรอ เก้อ เหมือนผมนะ ผมเข็ดแล้ว กะคนแบบนี้

3. กระทู้ผม ที่ถามเค้าใน บอร์ด SS หายไปแล้ว

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  4. tob_sunnyb11

tob_sunnyb11 New Member Member

908
    178
    0

:D:D:D:D

5. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ฮ่า ๆๆๆ นั้นแหละ คืองานถนัด ของเค้าครับ พอเรื่องเริ่มแดงๆ

หรือว่ามีหายนะมาบันทอน ความน่าเชื่อถือ ของเค้า เค้า ก้อจะ

ลบ กระทู้นั้นซะ สมาชิก ท่านอื่น จะได้ไม่รู้ ว่าเป็นคนยังไง อิ.......อิ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

6. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    จำได้ว่าสุดท้ายต้องบอร์ดกลาง... :D:D:D

7. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

งั้นเค้าก้อ ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ นิ่ง เท่านั้น ที่จะทำได้

แล้วปล่อยให้กระทู้ตกลงไปเอง :D:D:D:D

8. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    เดี๊ยวพอ ซักพัก จะมี สมาชิก ที่หลงไหล ไฝ่ปอง ในตัวท่านนั้น

มาลบคะแนน คนในกระทู้นี่ เชื่อ ดิ มุขเดิมๆ :D:D:D:D

9. NEXTWEEK

NEXTWEEK New Member Privilege

6,436
    996
    0
    มีโดนไปแล้วนี่ คร๊าบบบ

10. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เอาใจช่วยครับน้าเอก

เป็นประธาน ทำแบบนี้

ต้องพิจารณาตัวเองนะ

11. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ผมผ่านมาดูครับ ไม่รู้เรื่อง

12. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    แบบ นี้ เขา เรียกว่า

เจอ Hero สาย AGI

ใส่ คอมโบ ด้วยความเร็วสูง

5 5 5+

เอาใจช่วยครับพี่น้อง

13. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    พวกนัดดูของแล้วไม่มาก็มีครับ ขนาดก่อนออกจากบ้าน ผมโทรบอกแล้ว ว่ากำลังจะไปที่จุดนัดพบแล้วนะ เวลาเท่านี้ สถานที่นี้ ทบทวนอีกครั้ง

มันก็บอกมาได้เลย พอเราไปถึง ปิดเครื่อง โทรไปไม่รับ โอ๊ย......มีหลายรูปแบบครับ สงสัยว่างมาก

ครั้งต่อมา อีกเคสนึง พอใกล้ถึงวันนัด ผมโทรถามอีกที เพื่อความแน่ใจ ว่าอีก 2 วัน ผมเอาของไปส่งนะครับ แต่พอถึงวันนัดส่งของ ผมโทรไป ดันไม่รับสายซะงั้น :mad::mad::mad:

USED-PART ถูกใจสิ่งนี้
  14. jakarin_tuey

jakarin_tuey New Member Moderator

1,409
    2
    0
    น่าเห็นใจคับ

15. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    อย่าว่างั้น งี้ เลย เมื่อคืนลูกค้าผม

โทรมา ตี3 ครึ่ง พับผ่าสิ

16. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

555+ เขา นึก ว่า 24 ชม. มั้งครับ เชน

สำหรับตัวผม ทำใจ ครับ ค้า-ขาย

ยังไงก็ต้องเจอ ทุกวันนี่ รับสั่ง สินค้า จาก อเมริกา

บางครั้งต้องทำสัญญา เคย เจอ มาแล้ว

สั่งมาไม่ จ่าย และก้ ไม่ได้ เก็บมัดจำ เพราะ คิดว่า ไม่น่า จะ มีอะไร

มันมา น่าเจ็บใจ +เสีย เวลาที่หลัง จริงๆ ครับ

17. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ไหนๆก็ไหนๆแล้ว น้าหนุ่มก็จัดการเอามาแปลงใส่กระจกหน้าเลยซิครับ .......เท่ห์ดี :welcome:

18. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    กระทู้นี้เเรงจิง น่าเห็นใจพี่เอก...

19. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    โหว น้ากล้วย ก็

ได้ ที ขี่ บูลเบริด์ไล่

เดี๋ยวเอาที่ปัดน้ำฝนรถสิบล้อแปลงใส่เลย

แง่ง

ปล. หรือ ว่า เอา ไปแปลงใส่ ซันรูฟดี

5 5 5+

20. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แหมประทานผมนิฮาตลอด:D

21. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

จะกล้าลบเหรอชื่อมันฟ้องอ่ะพี่ :D

22. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    แวะมาเป็นกำลังใจกันอีกรอบ

23. DEVILMAN

DEVILMAN New Member Moderator

585
    84
    0
    เจอบ่อยครับ วันก่อนก็เจอลูกค้าแบบนี้เหมือนกัน สั่งไอ้นั่นไอ้นี้โทรมาจะเอาแน่ๆ โทรมาจิกว่า
    เมื่อไหร่จะมาถึง มาถึงหรือยังๆ รอจนเมื่อยแล้ว(คนนะว๊อยไม่ใช่จรวด)

สุดท้ายลูกค้าเอาแค่อย่างเดียว อะไหล่ที่เหลือที่ผมซื้อมาอีก 3 รายการ มันบอกว่าแค่
    เอามาให้ดู แต่ไม่ซื้อ ไม่มีตังค์ (งานเข้าเลย) เงินจมไปเป็นเดือน
    ไปหาลูกค้าก็ไกล บ้านอยู่บางบ่อถ่อไปแจ้งวัฒนะ เจอแบบนี้ทำใจอย่างเดียวครับ สู้ๆ

24. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
    เด็ก ๆ มันไหว้เพราะอ่ะไรหว่า..

25. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เพิ่งเจอสดๆเลยคับวันนี้

เมื่อวานตอนเย็นๆ มีลูกค้าท่านหนึ่งโทรมา บอก "พี่มีเกจ +++ 4 ตัว ชุดนี้ไหมครับ" พอดีผมไม่ได้เอารุ่นนี้มาขายได้สักพักแล้ว ผมจึงบอกไปว่า "สั่งให้ได้ครับ" เดี๋ยวพรุ่งนี้บ่ายมารับได้เลยครับ โดยบอกราคาพิเศษไปถูกกว่าที่อื่นใน 1000.- บาท "ถ้วนได้ไหมพี่" เนื่องจากเห็นว่าทำให้ลูกค้าต้องรอ ผมจึงให้ราคาพิเศษไปอีก "ได้ครับได้" รวมลดไปทั้งหมด 1200บาท

หลังจากวางสายผมโทรสั่งให้ทันที แต่ครู่นึกเอะใจ โทรกลับไป 2-3ครั้ง ไม่รับสาย จึงส่งMESSAGEไปบอกว่า "ถ้ายังไงมีอะไรเปลี่ยนแปลงรบกวนโทรกลับมาแจ้งก่อน 8 โมงครับ" แต่ก็ไม่มีการตอบรับใดๆ

พอเช้าผมจึงโทรไปCANCEL ออเดอร์

หลังจากนั้นก็โทรไปอีก แต่ไม่หลายครั้งมากนัก เนื่องจากผม "เกรงใจ" พอถึงเวลาบ่ายตามเวลาที่นัดมารับของ ก็เป็นตามที่คิดจริงๆ ไม่มีการติดต่อมาใดๆ นี่ถ้าผมสั่งของมา ก็ต้องมีของมาค้างไว้ หนึ่งชุด เกือบหมื่นบาท แต่ไอ้ที่ข้องใจคือ"ทำทำไมครับ??? ถ้าจะเปลี่ยนใจโทรมาก็ได้ครับ ผมคงไปขัดใจอะไรท่านไม่ได้!!!" ผมขายของที่นี่มาหลายปี ไม่อยากเรื่องมากกับลูกค้า ลดได้ลดเลย สั่งให้ได้สั่งเลย... อย่าแกล้งกันเลยครับ

คือเมื่อก่อนผมก็รับออเดอร์จากคำพูดของลูกค้าแบบนี้โดยไม่มีการมัดจำ จากRCWEBแห่งนี้ แต่ก็ไม่เคยมีการงอแงใดๆจากลูกค้า คือไม่อยากให้ลูกค้าทุกท่านต้องวุ่นวายมากนักหลายขั้นตอน ต้องโอนเงินก่อน แต่ทุกคนมารับของตามสัญญา จนมาเมื่อไม่นานมี ออเดอร์ค้ำโช้คมาจากVIOS CLUB ผมสั่งมาให้ 3 ชุดตามสั่ง โดยแทบจะไม่ได้กำไรเลย ขอแค่ค่าวิ่งรถ แต่ตอนนี้ค้ำโช้คชุดนั้นยังกองอยู่ที่บ้าน...?

หลังจากนั้นผมจึงขอแจ้งเงื่อนไขการออเดอร์สินค้ามัดจำ 5-10% จนมามีเมื่อวานนี่หละครับ ที่ไม่ได้เอามัดจำ แต่ไหวตัวทันก่อน ไม่งั้นก็สั่งของมาค้างฟรีๆเหมือนเดิม

เบอร์โทรของลูกค้าท่านนี้ 086-7990977 ถ้ายังต้องการสินค้าอยู่รบกวนโทรกลับมาพร้อมโอนเงินมัดจำ 15% นะครับ ผมยังยินดีรับใช้เช่นเดิมครับ

:sad::sad::D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กันยายน 2009
  26. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    เอาอีกเเหละ น่าจะโทรมาบอกกันสักนิดจะได้ไม่ต้องรอ...........

27. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ผมขอบ่นด้วยอีกเสียงคับ

ผมได้ลงประกาศ ขายของไว้หน้า Classifieds คนซื้อก็โทรมา ตกลงซื้อ นัดวันมาเอาของ ผมก็ถามแล้ว ถามอีก ว่ามาเอาชัวนะ จะได้รอ

พอถึงวันนัดจิง ก็ไม่มาเอาตามนัด โทรไปก็ไม่รับบ้าง โทรไม่ติดบ้าง แทนที่จะโทรมาบอกว่าติดปัญหาอะไร ก็ไม่มี

ก็รอ ๆ ๆ ไปสิ จะออกไปธุระหน่อย ก็ไปไม่ได้ กลัวว่าอยู่ ๆ จะโทรมาเอาของ กลัวกลับมาไม่ทัน

และแล้วสุดท้าย รอทั้งวัน ก็ไม่มาเอา เฮ้อ..!!! เซ็ง

28. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าโทรมาบอกไม่โกดนะเนี่ยะ

29. NHUM-YAI-JAI-DEE

5,649
    852
    113
    น่ารักจริง ๆ

ถ้าโทรมาบอกไม่โกดนะเนี่ยะ

อันนี้เห็นด้วยเลย ผมขายของมาเยอะ คนที่นัดไว้มาเอาก้อแยะ
    ที่ไม่เอามาก้อเยอะ บางคนอยากได้จริง ติดธุระ ไม่สามารถมาตามนัด
    ก้อจะโทรมาบอก เลื่อนเป็นวันอื่น อย่างน้อย เราเอาของมาให้
    แต่โทรมาบอก ก้อยังรู้สึกดีกว่า เงียบไป

นานแล้ว มีคนโทรมาซื้อกันสาด บอกให้มาที่บ้าน (พุทธมณฑลสาย 2)
    ถ้าไม่ชอบ ไม่ซื้อ ถือว่าแลกกันดูของ ลูกค้าบอกไม่เอา ไกล
    บ้านอยู่แถวๆ วงเวียนพระราม 5 มาเจอกันกลางทาง
    ถ้าของไม่มีปัญหา เอาชัวร์ เอาวะ ได้ อยากขาย บริการสุดใจอยู่แล้ว
    ได้ครับ นัดเจอปั๊ม PTT เลยวงเวียนพระราม 5 เวลา 3 ทุ่ม
    แต่เจ้ากรรม ดันลืมขอเบอร์ เพราะคุยแต่ทาง PM

เราก้อรีบไปรอ ตั้งแต่ 2 ทุ่มครึ่ง รอยัง 4 ทุ่ม ไม่เห็นจะมาเลย เบอร์ก้อไม่มี
    รอ รอ รอ ไม่มา ก้อไม่โทรบอกสักคำ แม่ง เอ๊ย (ขออภัยใช้คำไม่สุภาพ)
    ไปกับพ่อด้วย เจ็บใจชิบ แต่เรื่องยังไม่จบ

อีก 2 อาทิตย์ แม่ง มันคงลืมผมไปแล้วแหละ หรือคิดว่าไม่ใช่ผมมั้ง
    ก้อ PM มาถามราคาของชิ้นนี้อีกครั้ง ผมเลยถามไปว่า
    ถามจริงๆ จำผมไม่ได้เหรอ ที่นัดไว้ปั๊ม PTT ตรงวงเวียนพระราม 5
    แล้วไม่มาอะ รอถึง 4 ทุ่มเลย ไม่มา ทำไมไม่บอกสักคำ

แค่พิมพ์ว่า ขอโทษ สักคำยังไม่มีเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้