การก่อตั้งสนามแข่งรถ แห่งใหม่ในประเทศไทย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย preme123, 1 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ไปคับ ถ้าไม่ไกลมา ถนนดี

2. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    อันดับแรก ขอความปลอดภัยเลยครับ
    ส่วนระยะทางไม่น่าใช่ปัญหาเท่าไรหรอกครับ สำหรับคนเล่นรถหรือนักแข่ง
    ถ้ามีแปลนสนามมาโชว์ด้วยจะแจ่มมากๆครับ สามารถทำแบบครบวงจรในที่เดียวได้ยิ่งดี
    มีจุดเซอร์วิส ไม่ว่าจะช่วงล่าง เครื่องยนต์ ทำสี ร้านค้าอะไหล่ต่างๆ
    ศูนย์อาหารที่ดี มีจุดจอดรถที่เป็นระเบียบเรียบร้อย (ดูแลจะลำบากเลยนะเนี่ย มิจฉาชีพชอบเลย เฮ้อ)

แต่ถ้าทำจริงก็ไปแน่นอนครับ ถ้าดีก็ไปอีก ถ้าไม่ดีก็จบ เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

3. ดีครับทำเลย จะได้ช่วยกันพัฒนาวงการครับ แต่อยากขออยู่ 2 อย่าง คือ ห้องน้ำที่สะอาดจริงๆและเพียงพอกับที่จอดรถครับ

4. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    ไกลมากก็เหนื่อยนะครับเดินทางไปกลับ2ช.ม.ไปสนามทีนึงบางทีอยู่กันทั้งวันถ้ามีครบทุกอย่างจริงก็จะดีกับวงการครับ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ทำทั้งทีแบบ International ไปเลย แบบให้ต่างประเทศมาแข่งได้ด้วย จะได้คึกคัก :D:D:D

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ผมก็เหมือนๆกับข้างบนพูดละครับ จะรอการชี้แจงอีกนิดนะครับ

7. boy2L

boy2L New Member Member

444
    13
    0
    ไปด้วยคนครับ

8. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    สงสัยคำว่ามีทั้ง DRAG และ quartermile คนจะสร้างสนามไม่รู้เหรอครับว่ามันเหมือนกัน

9. Adhi

Adhi Member Member

235
    8
    18

ผมก็เห็น แต่ไม่อยากขัดเขาอ่ะ:D:D

10. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ถ้าทำตามที่บอกไว้ ผมว่าดีเลยครับ

เพราะส่วนมากจะไม่ค่อย เป็นไปตามที่กล่าวไว้ อ่ะครับ

11. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เจ้าของกระทู้เงียบเลย

12. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    งานนี้ต้องมีแบงค์ 1000 เรียงต่อกันหลายกิโลนะเนี้ย (ใช้ทุนมหาศาล)

13. Per_Supra

Per_Supra New Member VIP

592
    5
    0
    ไปหมดแหละ ไปดูหญิง!!!!!

14. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ทำทั้งที เชียร์ให้ทำมาตรฐาน F1 เลยครับ

จะได้ช่วยเพิ่ม GDP ให้ประเทศด้วยครับ

เพิ่มการจ้างงาน และการท่องเที่ยวครับ

แนะนำให้ไปสร้างแถวจังหวัดที่เศรษฐกิจเป็นอันดับท้ายๆ

ของประเทศ เพื่อจะได้ช่วยยกระดับเศรษฐกิจให้คนไทยด้วยกันครับ

ขอบคุณครับ

15. ถ้าทำจิงๆๆบอกได้ไหมว่าที่ไหนคับ

16. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
    เจ้าของกระทู้ เงียบกริบ

17. บักเสี่ยว

บักเสี่ยว New Member Member

1,223
    80
    0
    ไปคับ

แต่ขออย่างนึงนะ

ขอแบบ mmc อ่ะ มีทางแบ่งไว้ลองรถ

18. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    +-+-+-+++++-+-+-+

ถ้าเป็นจริงอย่างที่บอกก็ไปแน่นอนครับ
    แต่...มันจะจริงหรอครับ โครงการใหญ่ขนาดนั้น
    ใช้งบเกิน 100 ล้าน แน่นอน ชั่วโมงนี้ใครจะกล้าลงทุนเยอะขนาดนั้น
    ขนาด BDA ยังเกิน 100 ล้านเลย นะครับ
    ลองคิดๆ ดูแล้ว คนลงทุนจะคุ้มหรอ?
    ช่วงนี้ตลาดบ้านเรายิ่งเงียบๆ อยู่ด้วย
    แต่ถ้าครบวงจรซะขนาดนั้น ผมว่าสนามไหนก็สู้ไม่ได้หรอก
    แต่มีข้อแม้ว่าต้องครบเครื่องแบบนั้นจริงๆ นะครับ
    ยังไงก็เป็นอีก 1 กำลังใจให้ครับ อยากเห็นเหมือนกัน

ปล.ถ้ารัฐบาลสนับสนุนก็น่าจะมีทางเป็นไปได้อะนะ

19. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ถ้าไม่ไกลมาก สนาม ไหนก้อไปครับ

ขอเรื่องที่จอดรถ เลียบ ๆ นะครับ ไม่อยาก part แตกเหมือนสนามที่เคยไป :D

20. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    คิดจริงๆหรอครับ...

21. artjesus

artjesus New Member Member

55
    0
    0
    1 ชม. นี่ผมขับไปเกือบจะพัทยาอยู่แล้วนะค๊าบบ ไกลไปมั้ยเนี่ย T T ผมว่าขับไป คลอง 5 ยังจะดูใกล้กว่าเลยนะคับ ( จากจุดที่ผมอยู่นะคับ )

22. BANK 4 JB

1,560
    20
    0
  23. CHOR_CHAT_RAMA3

CHOR_CHAT_RAMA3 New Member VIP

2,829
    16
    0
    จัดมาไปหมด

24. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ทุกแห่งเลยในเมืองกทมด้วยครับ

25. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

สนามแข่งรถใกล้ๆกรุงเทพก้อมีอยู่แล้ว แข่งแดร็กก้อคลอง 5 แข่งดริฟสนามเล็กก้อ brc ตามลานจอดรถทั่วไปก้อเล่นจิมได้

จะวิ่งเซอร์กิตก้อ bira ขับแค่ชั่วโมงครึ่งก้อถึง

ผมว่าที่คนยังคงชอบแข่งกันบนถนนเพราะความเร้าใจที่ต่างกัน ได้มีตร.มาไล่ เราได้หนี ตื่นเต้นดี ไลน์ไม่เคยเหมือนเดิมเพราะมีรถคนอื่นบนถนน อาศัยชิงจังหวะกันมันส์กว่ามั้ย เพราะถ้าไม่มันส์คนคงไม่แข่งกัน

ขอโทดที่มันสร้างความเดือดร้อนให้คนอื่นครับ แต่กีฬาวัยรุ่นมันต้องทำใจ

หากความคิดของผมขัดแย้งกับใครขออภัยมานะที่นี่ด้วยคร้าบ

26. Billiead

Billiead New Member Racer

142
    4
    0
    ถ้า"มีจริง"ก็คงดีครับ

27. ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ผมว่า จขกท เกรียนคับ เพราะเค้าบอกว่ามาเช็คดูว่าผลตอบรับดีมั้ย แต่นี่เค้ากลับเงียบหายไปเลย ข้อสงสัยมีมากมาย เค้าไม่มาตอบ ผมว่ามันเป็นไปไม่ได้หรอกคับ

28. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    Ghibli Raceway

เอาแบบนี้นะ

Track มีหลายแบบ

[​IMG][​IMG]

แต่ คงจะยาก :( เห้อ....

http://www.ghibliraceway.com/

29. pete_noxious

pete_noxious New Member Member

86
    3
    0
    ไปแน่นอนครับ
    เพราะว่าเวลาเป็นสิ่งสำคัญ และ ถ้าจะให้ดีต้องครบวงจร บรรดาแม่บ้านจะได้ไม่เบื่อ

30. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    มีสนามใหม่ๆให้ขับ ผมก็ไปครับ จริงๆต้องบอกว่าขนาดพีระยังไม่กดเวลาลงมาได้ 1.20 เลย แต่ผมเป็นผู้ทดสอบรถของเวบครับเลยได้มีการชวนไปขับสนามๆต่างๆแล้วแต่โอกาส ไม่อยากให้เด็กใหม่ๆในคลับไปลองบนถนนเช่นกันครับ อันตรายมากเมื่อก่อนลองแต่บนถนน มาลงพีระครั้งแรกโช้คพังกัลบไปเปลี่ยนโช้คเลย รู้เลยว่าของจริงมันเป็นยังไง สนามแก่งกระจานก็ขับสนุกนะครับ เล่นกับเนินและโค้ง มันสามารถเอามาใช้ในชีวิจริงได้ครับ เทคนิคต่างๆที่สามารถใช้ได้ในชีวิตจริงมันจะทำให้ขับรถแล้วมีโอกาสรอดจากเหตุไม่คาดคิดมากขึ้นครับ

ถามว่าอยากให้มีอะไร ก็คง อยากให้ไม่ปิดตัวหรือว่าเป็นหมันไปซะก่อนมากกว่าครับ... ถ้าทำสนามออกมาได้ดีจริง มันจะสามารถได้เงินจากทีมซ้อมนอกประเทศด้วย...

ตอนนี้สนามที่ผมยอมรับว่าอยากพาเวบไปจัดกิจกรรมก็มี พีระ(สนามวัดใจที่ s1-2 ) กับแก่งกระจาน(ฝึกการควบคุมรถในโค้งแบบต่างๆ)ครับ อีก 2 สนาม แทรคเล็กเอาไว้สอนเทคนิคครับ

ต้นปีหน้าคงได้มีการจัดกิจกรรมของทางเวบผมในเรื่องการเทรนทักษะการขับต่างๆที่ใช้ได้จริงครับ แต่ว่าคงได้ไปพีระ เพราะว่าใกล้หน่อย

เป็นกำลังใจให้ครับ สนามเสร็จผมยกเวบไปแน่นอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้