ถ้าลงล้อขอบ 17 จะติดซุ้มมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Sigma Club' เริ่มโดย kadaobondoi, 2 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kadaobondoi

kadaobondoi New Member Member

12
    0
    0
    ถ้าลงล้อขอบ 17 จะติดซุ้มมั้ยคับ

ต้องแปลงอะไรหรือเป่า

ขอบคุณคับ

2. ya sigma

ya sigma New Member Member

45
    1
    0
    ในทีมก็เห็นมีคนลงมาแล้วนะครับ ก็ไม่เห็นบ่นอะไรแสดงว่าลงได้ครับ แต่ถ้าเป็นOfขับหลังแท้ไม่น่าจะมีปัญหา หายากหน่อยแล้วก็ราคาแพงด้วยครับ ถ้าจะติดก็ตรงล้อหน้าเวลาเลี้ยวเท่านั้นครับ ต้องระวังนิดนึง

3. kadaobondoi

12
    0
    0
    ไม่ทราบว่าพอจะมีรูปให้ดูเปนตัวอย่างบ้างมัยคับ :)

4. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ใส่ได้เเต่ดู offset ด้วยคับ

5. prover24

prover24 New Member Member

132
    0
    0
    เอาเป็นผมขอตอบตามที่รถผมแล้วกันนะคับ 17 อะไม่ติดแน่นอนคับสำหรับซุมล้อ แต่ที่จะติดคือ แกนโช๊คด้านใน เพราะตอนนี้ใส่16คู่หลัง 8 นิว้ครึ่ง ติดต้องลองสเปเซอร์อะคับ นิ้วครึ่ง ส่วนข้างหน้าผมไม่แน่ใจเรื่องจะติดโช๊คไหมเพราะผมเปลี่ยนเป็น Tein แล้ว แต่โช๊คเดิมแกนโช๊คมันใหญ่มาก คู่หน้าจะมีปัญหาตรงตอนเลี้ยงจะติดซุมตรงชายล่าง ถ้าไม่ต้องการปาด ก้อ ปรับหนวดกุ้งเอาอะคับ ถ้าต้องการรูปเดี่ยวจะถ่ายมาให้ แต่จะ สเปเซอร์คู่หลังก่อนแล้วกัน
    [media]http://img199.imageshack.us/img199/3619/45929988.jpg[/media]

6. prover24

132
    0
    0
    ของผมแปลงเป็น 5-144 แล้วอะคับ หน้า-หลัง 4-114 หาแม๊คโหดๆใส่ยาก

7. kadaobondoi

12
    0
    0
    ขอบคุณมากๆเลยคับ สำหรับข้อมูล

แต่มีคนเค้าบอกมาว่าถ้ารองสเปเซอร์ ล้อมันจะแกว่ง ไม่ทราบว่าจีงเป่าคับ

ยังไงช่วยลงรูปให้ดูเปนแนวทางหน่อยนะคับ

ผมมือใหม่หัดแต่ง พอดีพึ่งได้รถมาอยากทำให้มันพอดูได้

แต่ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ ยังไงคงต้องขอรบกวนศึกษาหาข้อมูลจากในนี้ด๊วยเรื่อยๆนะคับ

8. prover24

132
    0
    0
    อ๋อ ไอ้ที่แกว่งอะคับมันเพราะ สเปเซอร์ บางอันมันไม่มีบาลองรับดุมแม๊คอะคับ สังเกตุ สเปเซอร์ ของผมนะคับมันจะมีบา กลมๆ เพื่อจะไปลองกับบาแม๊ค เพื่อกันแกว่งอะคับ ทางที่ดีเอาแน่นอนคือ เอารถไปที่โรงกลึง แล้วเอาแม๊คที่จะใส่ไปด้วยอะคับ ดีที่สุด แต่ผมแน่นำให้เจาะรูเป็น 5-114 ไปเลยดีกว่าคับ เพราะจะมีแม๊คนอกให้เล่นเยอะ แล้วหน้ากว้างทั้งนั้น แต่ถ้าไม่มีร้านทำก้อบอกได้นะคับเพราะรู้จักกับโรงกลึง จะสั่งให้ แต่ของผมมันสองพันกว่าบาท มันแพงหน่อยเพราะมันหน่า นิ้วครึ่ง แล้วเจาะดุมเป็น5-114 ด้วยเลยแพงนิดนึงแต่ ถ้าเล่นสเต๊ปแบบกะเอาแรงทำไปเหอคับ เพราะว่างเครื่องเฟืองท้ายก้อต้องเปลี่ยนเป็น พวก Cedic หรือ Crow มันเป็น 5-114 อยู่แล้ว ไม่ต้องซื้อแม๊คหลายรอบ ถ้าใจรักแม๊คใหญ่ก้อต้องใส่อะคับ ไม่งั่นติดโช๊คแน่นอน

9. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    ขอรูปช่วงล่างหน้าคับอยากเห็น Tein ว่าเเปลงใส่ยังไง

10. prover24

132
    0
    0
    แต่บอกไว้ก่อนนะคับดิสหน้าผมมันเป็น อริสโต้มาพร้อมคอม้าและโช๊คเป็นของ s14 มันจะแปลงไม่เหมือนดิส sigma เพราะคาริปเปอร์ อาริสโต้ มันแยกกับโช๊คไม่เหมือน sigma ผมก้อเชื่อมติดกับคอม้าแล้วก้อ กลึงบูท ของ a31 ใส่อะคับ เดี๋ยวจะถ่ายรูปมาให้แล้วกันคับ เพราะรถอยู่ที่อู่อยู่เลยคับ

11. prover24

132
    0
    0
    [media]http://img185.imageshack.us/img185/8435/28850720.jpg[/media]
    [media]http://img185.imageshack.us/img185/6194/75026669.jpg[/media]
    อาจะไม่ชัดเจนนะคับ เพราะรถจอดอยู่บนพื้น ไม่ได้ขึ้นห๋อย

12. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    น่าทําคับ สนสนเเล้วโช้คได้มาเท่าไรคับ

13. prover24

132
    0
    0
    เชียงกงรู้จักกันอะคับ เค้าขาย4000บาท แต่บอกก่อนนะคับ มันจะไม่นุ่มนวล เหมือนโช๊คเดิมนะคับ

14. pilane racing

pilane racing New Member Member

47
    1
    0
    ใส่ใด้สบายครับ.....ชิวๆๆๆ...ทำอย่างนี้..จ๊าๆๆๆ...

15. pilane racing

pilane racing New Member Member

47
    1
    0
    นิดหน่อยครับ......ล้อเล่น.....ดูครับ...ฮิๆๆๆๆ..

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    อ่าวที่เปิดประตู่ไม่มีหลอคับ ด้านข้างคนขับ

17. prover24

132
    0
    0
    โหมีคนที่สีส้มแล้วกำๆ ต้องหาสีใหม่

18. pilane racing

47
    1
    0

19. prover24

132
    0
    0
    อ๋อไม่เป็นลัยคับแซวเล่น ใจจิงอยากทำดำด้านอิๆ แต่ใจไม่ถึงหุๆ

20. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    ดำด้าน พี่จองนะคับ อิอิ กอล์ฟ

ว่าจะขาวมุก ไม่เอาละ

21. Small_Torque

Small_Torque New Member Member

49
    0
    0
    จัดไป รอชมอยู่ครับ

22. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ดําด้าน ดิบๆ

23. อาลูโตะ

อาลูโตะ New Member Moderator

304
    7
    0
    เทรนกำลังมาครับ ดำด้าน

24. Small_Torque

Small_Torque New Member Member

49
    0
    0
    ขายรถไปแล้วเหรอ

25. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    35000 ไปใวเลยนะพี่หนึ่ง

26. buric

buric New Member Member

117
    2
    0
    โห น่าจะแยกเครื่องขายให้กันก่อนนิ

sr bo เสียดายยยยยยย

ช่วงก่อนหาระเบิดระเบ้อ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้