แนะนำตัวสมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'Opel Club Thailand' เริ่มโดย karnn, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. karnn

karnn New Member Member

1
    0
    0
    กระผมนายกานต์อยูเชียงใหม่ครับ เพิ่งมาสมัครสมาชิกครับ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ผมเพิ่งซื้อโอเปิล รุ่นASTRA 1.6 16V มือสองมาใช้ได้ประมาณ อาทิตย์กว่าๆแล้วเจอปัญหา อยากให้ท่านผู้รู้ ได้ให้คำปรึดษาแนะนำแกผมหน่อยนะครับ
    1. ความร้อนขึ้นสูงเวลาจอดติดเครื่องเปิดแอร์ หรือเวลาขับขึ้นเขายาวๆนะครับ มีวิธีแก้ไขอย่างใดบ้างครับ
    2. เจ้าของเดิมไปเปลี่ยนMAX มาเป็นขอบ 14" ผมเปลี่ยนยางใหม่ทั้งหมด 4 เส้นปรากฏว่าขับไปรถสั่นครับ ลักษณะเมื่อขับที่ความเร็ว 80 กม./ชม.รถจะสั่นในลักษณะขึ้นลงรู้สึกได้ และเมื่อขับที่ 100-120 กม./ชม. พวงมาลัยสั่น แรงมาก ทางร้านยางบอกว่าเป็นที่ล้อแมกส์ ที่เปลี่ยนมาขนาดรูล้อไม่พอดีกับแกนของล้อรถ มีวิธีใดแก้ไขบ้างครับ
    3. ล้อหน้าด้านขวาเวลาขับตกหลุมมีเสียงดังกึ่กๆ แก้ไขอย่างไรครับ
    ปล.....ผมไม่มีความรู้เรื่องรถโอเปิลเลยครับ อย่าว่ากันนะครับ ที่ซื้อเพราะว่าเป็นความชอบส่วนตัวครับ

2. kamolwat_t

kamolwat_t New Member Member

82
    2
    0
    อ่ะ อยู่เชียงใหม่เหมือนกันเลย... ^_^

เข้ามาในเวบ www.opel.in.th ก่อนเลยครับ...

มีเพื่อนเพียบ... ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้