บีควิก ไม่มีฝีมือ หรือ รถผมมันห่วยเอง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ร้านสยามแก๊ส, 7 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไม่คิดจะเข้าเลยครับ

2. Import Parts

Import Parts New Member Member

12
    0
    0
    ไม่ได้แอ้มรถผมแน่นอน

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เซ็งเลยคับ เจอแบบนี้เข้าไป

4. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    ผมไม่เคยเข้าไปพวกนี้เลย

ส่วนตัว ยอมจ่ายแพงหน่อยแต่งานสั่งได้ บอกได้กำกับได้ มีช่างตามใจแบบนี้สบายใจกว่าเยอะ

5. ปริ้นซ์

ปริ้นซ์ New Member Member

26
    2
    0
    เคยเข้าไปแถวบ้านครับ

พวกจะให้เปลี่ยนทุกอย่างเลย

ทั้งๆที่บางอย่างใช้ไปแค่50-60% ยังใช้ได้อีกนาน

เบื่อพวกอยากได้แต่เงินครับ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่รับทำรถโมดิฟาย ...
    เออ ... คุณจะขาดลูกค้าแบบผมไปอีกคนนึงครับ

ผมรู้แบบนี้ ต่อไปคงไม่เข้าให้เสียเวลา
    ขาดผมไป คงไม่สะท้านคุณหรอกครับ รถสแตนดาร์ดมีทั่วเมือง

แม่ง ปัดความรับผิดชอบตั้งแต่หาง ยันหัว

7. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    ฮามากกก เลยครับ :D:D:D:D

8. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แต่อย่างน้อยเค้าก็แคร์คุณนะ...อุตส่าห์โทรมาชี้แจง

แต่ผมว่ารถแต่งก็ต้องเข้าอู่แต่งถ้าตุณวางเครื่องโบใหญ่ทำเต็มแล้วไปเข้าอู่บ้านนอกมันก็ทำเจ๊งหมดแหละ

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น....ผมว่าก็แย่จิงๆยี่ห้อนี้อ่ะ(ทำเองกะมือ)

9. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    ผมว่าจ่ายตังแล้หันหลังเดินออกมาเลยดีกว่าครับ

เคยเจอเหมือนกัน [ร้านตั้ง 0 แต่ไม่ใช่บีควิก] ทำครัชมาใหม่ รถผมต้องรื้อโช้คออกก่อน เลยต้องเข้าไปตั้ง 0 ใหม่ (เชียงใหม่)

ไอ้เรามันก้อดันอวดฉลาดขอตั้งแคมล้อหน้าซัก -0.5 ซึ่งก้ออยู่ในเกณฑ์มาตรฐานของรถผมอยู่แล้ว

เค้าตอบกลับมาเหมือนไม่ค่อยพอใจว่า เด๋วขอดูตามสเปครถก่อน ว่าจะทำได้หรือไม่ได้ .... เอ่อ .... คับ ๆ [ได้แต่คับ]

คาวนี้เอามาลอง ผมบอกเลยว่าอย่าเพิ่งอัดนะคับ เพิ่งไปเปี่ยนครัชมา

พอกลับเข้ามาเค้าว่ายังกินซ้ายอยู่ไปตั้งอีกหน่อย แล้วออกไปลองขับเหมือนเดิม

กลับเข้ามาบอก ดีแล้วคับ แต่ยังกินซ้ายนิด ๆ (จำไม่ได้ละคับ รู้แต่ผิดที่รถ) เราก้อ ออ ๆ คับ ไม่เป็นรัย

[ตอนนั้นกะตั้งให้มันดี ๆ ก่อนแล้วค่อยกลับไปตั้งที่ร้านประจำเอาก้อได้ที่เชียงราย]

ขึ้นรถปั๊บ โอ๊ะโอ แก้วกาแฟวางไว้ข้างประตูเอียงกะเท่เร่ แถมมีกาแฟหกข้างประตู [ไม่เป็นรัย เราไม่เอาออกมาเอง]

กดดู peak ที่ทามเมอร์ แหมมมมมมมมมมมมมมมมม เล่นซ๊ะบูสมาเต็มเลยนะพี่

สราดดดดดดดดดดดดดดดดด !!!!!

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 กันยายน 2009
  10. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    แบบนี้ ตัว B คงย่อมาจาก Bad แหง๋มๆ

11. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    อ่านดูที่หลายท่านตอบๆมา ห่วยจิงๆ

ผมไม่เคยเข้าเลยยย....ตอนนี้ไม่คิดจะเข้าแระ

12. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    ของผมเข้าไปสลับยางตอนใส่กลับมันขันน๊อตล้อผมเกลียวล้มหมดเลย

ไอ้ตัวคนรับรถมันเดินมาบอกว่าให้ผมเดินไปซื้อน๊อตล้อมาให้หน่อย

เกลียวมันรูดหมดแล้ว ผมอยากจะแตะมันซะที ทำของกรูเสียของแล้วยัง

ใช้กรูเดินไปซื้ออีก

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    หึหึ.. ตัวเองไม่เคยใช้บริการ แต่คนรอบข้างที่ได้ไปใช้บริการมาก็บ่นเหมือนกันทุกคนเลย :D

14. kaijin

kaijin New Member Member

234
    4
    0
    ร้านที่อยู่หลังปั้มปิโตรนัส ซอยวัดยายร่มใช่ปะคับ ผ่านประจำ แค่บรรยากาศก็ไม่น่าใช้บริการแล้ว หะหะ

15. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เปลี่ยน แมกซ์ มันก็อ้างได้แล้ว...

เห้อ.....เห็นด้วยกับ การเปลี่ยนชื่อไปเป็น...

B- ควาย ครับ....

คุณไม่ได้ตังค์จากผม แล้วก็ ญาติๆ เพื่อนๆ

ของผมอีกแล้วละครับ

ขอให้ เจ๊งไวๆนะครับ....สาธุ......เพี้ยงงงง..........

16. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dอยู่ซอยวัดยายร่มหรอคับ...ผมอยู่ซอยประปาคับ...ยินดีที่ได้รู้จักคับ...:D:D

17. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
  18. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    ยังไงก็เอาใจช่วยครับ เห็นโดนมาตั้งแต่ร้านเบาะแล้วใช่ไหมเหอะๆ เหนื่อยใจแทนครับ

19. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    แล้วค๊อกพิทละคับ

เหมือนบีควายรึป่าววว

เหนร้านน่าเชื่อถือพวกนี้ทีไรไม่ค่อยเชื่อใจเลย

เหมือนๆเข้าศูนย์รถธรรมดาอะ ทำได้ก้อแค่งูๆปลาๆ

ผิดแปลกไปนิดๆหน่อยๆมันไม่ทำเลย

เคยเข้าศูนย์ฮอนด้าทีนึง หนูกัดสายไฟขาด ไฟเครื่องโชว์

พี่ท่านบอกต้องเปลี่ยนเซนเซอร์โลด ประมาณสามตัว หมื่นกว่าบาท

เลยออกมานั่งคิด ไปร้านไดนาโม จัดการต่อสายให้ใหม่ 100 บาท จบเลย

แล้วเซนเซอร์สามตัวหมื่นก่าบาทนั่นคืออะไร

20. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    B-Quick

Means

Be Away Very Quick!!!

21. cvc

cvc Member Moderator

467
    5
    18
    B-Quick

Means

Be Away Very Quick!!!

22. Mo 4A-FE

Mo 4A-FE New Member Member

85
    0
    0
    บีควิกห่วยจิงๆ โดนมาแล้ว แม่งหลอกเปลี่ยนผ้าเบรก ดูไม่เป็นเสือกบอกว่าหมดเปลี่ยนให้เสดสับ ไม่ถามเลยซักคำ แล้วพอบอกว่าไม่เอามันบอกว่าไม่ได้ ใช้ไปแล้ว ควยเหอะ มึงเอารถกูไปลองบอกว่าใช้ไปแล้ว ตัวกูเองยังไม่รู้เลยว่ามึงเปลี่ยนแล้วที่ใช้ไปแล้วก้อมึงแหละขับ กวนตีน

23. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    มันย่อมาจาก Be careful ครับ

24. -@MoO_MaY@-

-@MoO_MaY@- New Member Member

46
    0
    0
    ผมเคยโดนเคสนี้ครับ ...

รถเปลี่ยนแมกมา ตั้งศูนย์ถ่วงล้อไม่ได้ ...

บัดซบ ...

ปล. ไม่ใช่บีเร็วนะครับ ... แต่ก็พวก ๆ ร้านมีชื่อนี่แหละ

25. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ของผมเด็ดกว่าครับ เข้าร้านเชลล์ ออโต้ เซิฟ ในแม็คโคร แจ้งวัฒนะ ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็น a.c.t แล้ว

จะตั้งศูนย์ 4 ล้อ มันบอกตั้งไม่ได้ ใส่กันชนแต่ง................

ผมก็งง ถามว่า อ้าว...ทำไมถึงถึงไม่ได้ล่ะ

มันบอกว่า เลเซอร์มันจะติดกันชน กันชนมันบัง (มั่ว)

ผมก็มองจากท้ายรถ ไปหน้ารถ ก็ไม่เห็นกันชนมันจะบังอะไร กันชน EVO มันก็มิติเดียวกับกันชนเดิม E-car ไม่ได้มีส่วนใดส่วนหนึ่งยื่นออกมาด้านข้างเลย

เรียกช่างมันมาดูอีกที ว่าไม่เห็นจะติดอะไรนี่

มันเลยสารภาพว่า "รถแต่ง เราไม่รับทำครับ".................:mad::mad::mad::mad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้