ปรึกษาเรื่องช่วงล่างหน่อยคร้าบ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mail_poo, 10 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ลอดดูรูปช่วงล่างรถผมนะครับ

แหนบบรรทุกตัวล่างจะห่างอยู่หน่อย 1
    เลยทำให้เวลาบรรทุกรถผมก็จะมีช่วงยุบลงมาอีก ครึ่งนิ้วอะครับ
    บรรทุกเท่าใดก็แล้วแต่ ช่วงยุบจะมีให้แค่ ครึ่ง นิ้วอะครับ

2. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    KONI สีสวยจัง...

3. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ทดลองต่อไป ทุกอย่างมีทางแก้

4. อุ้ย โช้คสีเดียวกันเลย

5. JZ_std.

8,075
    74
    0
    เขาถามเรื่อง แหนบ

พอดีโช้คมันติดมา อิอิอิอิอิ

6. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    ว้าวว....คุณแมนเว้าคัสซีด้วย เมื่อก่อนคงเตี้ยน่าดู

7. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ร่องแหนบมีฝุ่นติดหน่อยน่ะ ประทานแมน

8. JZ_std.

8,075
    74
    0
    พอดีก่อนซื้อรถมาเขาคงโหลดเตี้ยมั้ง ครับ

พอดีมาอยู่กับผมแล้ว ผมเจอ เตี้ยๆเยอะเเล้วเลยไม่อยากเตี้ย อิอิอิอิอิ

นิดหน่อยนะ พอดี วันนั้นไป ลุยฝนมานิดหน่อยยยยยยยย

9. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ผมเพิ่มแหนบบรรทุกอีกสักแผ่นจะดีมั้ยคับ

10. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ลองเอาแนบบรรทุกไปดัด ให้มีช่องว่างนิดหน่อย

ไม่งั้นก็พับ ซุ้ม

ไม่งั้นก็ยกขึ้นหน่อย 1

11. ของงผมก็ดัดแนบบันทุกเหมือนกัน

12. mail_poo

3,298
    14
    0
    เด๋วต้องลองทำมั่งคับ......ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำนะคร้าบ

13. kakady

kakady New Member Member

176
    1
    0
    ของผมใช้แหนบ4ตัวครับ แหนบบรรทุกถอดออกใปแล้วครับเพราะบรรทุกยังไงแหนบบรรทุกก็ไม่ใด้รับน้ำหนัก ก็เลยเสริมแหนบเอาครับ แต่ก็ต้องแลกกับความกระด้างนิดนึงครับของเก่าจะนิ้มใปนิดบรรทุกใด้น้อยมากครับมีคนนั่งท้ายแค่4-5คนก็นั่งแท่นแล้วครับ

14. mail_poo

3,298
    14
    0
    ต้องลองต่อไปคับ....อิอิ

15. Kisada

Kisada New Member Member

764
    4
    0
    รองเสริมแหนบรองแหนบหูสักตัวสิคับช่วยได้เยอะ[​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้