ขอประนามบริษัท มิตรแท้ประกันภัย(ทางมิตรแท้ติดต่อเข้ามาแล้วครับ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย popdemonic, 11 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    สู้ๆคับ

2. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    แบบนี้ถ้าเรามีชั้น 1 เราจะซ่อมเท่าไหร่ก็ไม่ต้องมานั่งวุ่นวายแบบนี้ใช่ไหมครับ

3. เสียงเล็กๆเสียงนึงก็ทำเอาบริษัทสะดุ้ง โดดลงมาเล่นเองเลย แบบนี้ผมว่าพี่ก็ไม่ธรรมดาแล้วล่ะคับ เอิ๊กๆ

4. popdemonic

popdemonic Member Member

191
    19
    18
    ทางมิตรแท้เอาเช็คพร้อมส่งเจ้าหน้าที่มาส่งเช็คให้ถึงที่บ้านแล้วครับ เรียบร้อยดีไม่มีปัญหาพร้อมทั้ง

อธิบายเรื่องราวต่างและคิดว่าน่าจะได้มีการตักเตือนค่อนข้างหนักไปกับเจ้าหน้าที่ฝ่ายประเมินราคาท่านนั้น

ไปเรียบร้อยแล้ว แสดงให้เห็นว่าทางผู้ใหญ่ของทางมิตรแท้เองจริงๆแล้วไม่ได้ทราบเรื่องราวดังกล่าวที่

เกิดขึ้นมาก่อน พอได้รับฟีดแบค จากทางผมเองจึงรีบดำเนินงานและอำนวยความสะดวกอย่างเต็มที่

ต้องขอชื่นชมคุณนิคมอีกครั้งด้วยครับ

5. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    เคยเจอเหมือนกันครับ ช้ามากๆ ( ประกันแห่งหนึ่งจำชื่อบริษัทมันไม่ได้ ) เหมือนต้องไปง้อมันให้ซ้อมให้เรา ทั้งๆที่เราเป็นฝ่ายถูก
    จะเรียกค่าเสียเวลาจากคู่กรณีมันก็ไม่ให้ติดต่อ โทรไปเองก็ไม่รับสาย แค้นมันจริงๆ เสียเวลามากๆ ขับรถไป-กลับ 90 กิโล

ทำให้เรามีประสบการณ์ขึ้นกับเหตุการแบบนี้ ต่อไปคงไม่ต้องเสียรู้พวกประกันแย่ๆแบบนี้อีก

6. pairat_dp39

pairat_dp39 New Member Member

4
    0
    0
    เหตุการณ์ครังนี้จะไม่เกิดขิ้นถ้า บ.ประกัน
    ติดต่อหลังที่ได้รับรายงานจาก พ.น.ง.แล้ว
    ไม่ต้องรอให้ผู้เสียหายเป็นคนติดต่อไป
    จึงจะดำเนินการอย่างรวดเร็วเพราะกลัวว่า
    ผู้เสียหายร้องเรียนกับกรมการประกันภัย
    จะทำให้ บ.ประกันเสียชื่อไม่เป็นที่ไว้วางใจของลูกค้านะซิครับ

7. Rush_OverSize

Rush_OverSize Member Moderator

413
    12
    18
    ไม่ออกมาประจานแบบนี้ก็คงไม่ออกมารับผิดชอบหรอก

8. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ดีแระคับ

9. Keng_maejo

Keng_maejo New Member Member

555
    25
    0
    ดีมากเลยครับที่บริษัทมีความรับผิดชอบ ไม่เหมือนที่ผมโดน บ. A เหี้..ย 3+ นอกจากไม่แคลมให้แล้ว ยังข่มขู่อีก สุนัขไม่รับประทานครับ ไม่เห็นมีใครหน้าไหนมาแสดงความรับผิดชอบ หมดประกันแล้วเลิกทำอย่างถาวร บริษัทมีเป็นร้อยเป็นพัน ไม่จำเป็นต้องง้อ :mad::mad:

10. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ถ้าบริษัทมิตรแท้เข้ามาอ่านนะครับ รบกวนช่วยเช็คคนที่เคลมด้วยนะครับ (ไม่แน่ใจว่าเรียกว่าอะไร) รถที่บ้านผม โดนมอไซชน เรียกประกัน รอประกันชาติกว่า บ้านผมอยู่แถวปิ่นเกล้า รถที่เกิดเหตุอยู่ซอยรางน้ำ ผมไปถึงก่อนซะอีก รออีก ประมาณเกือบ ชม. ไม่มา รอโคตรนานนนนนนานมาก โทรไปตามก็บอกกำลังมา โทรเป็นสิบรอบ รวมแล้วที่รอ ประมาณ2ชม.กว่า ผมเลยกลับ แล้วเอาเบอร์ผมให้พนักงานเคลมคนนั้น ที่บอกกำลังมา เป็นไงรู้ไม๊ครับ ผมกลับบ้าน ตั้งแต่วันนั้นมันก็ยังไม่โทรกลับมา สุดท้าย ผมซ่อมเอง

11. corona ตัวน้อย

corona ตัวน้อย New Member Member

385
    7
    0
    ดีคับที่รับผิดชอบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้