## Goodyear ภูมิใจเสนอ Formula Drift Thailand 2009 !!! 7-8 พฤศจิกายนนี้ ## Update ข้อมูลทุกอย่างหน้า

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย FD-TH, 15 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    ใช่แล้วครับแถวแฟชั่นไอร์แลนครับเดี๋ยวพอสนามมันเป็นรูปเป็นร่างมากกว่านี้จะถ่ายมาให้ดูครับตอนนี้มันยังมองไม่ค่อยออกครับ

2. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    จุ๊ จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ด....เดี๋ยวเป็ดตื่น

3. FD-TH

FD-TH New Member Member

42
    2
    0
    More Update_2

งานนี้เพื่อนๆนักดริฟท์ชาวไทยเตรียมตัว เตรียมรถกันได้เลยนะครับ

ทุกทีม ทุกอู่ ทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ เข้าร่วมแข่งได้หมดนะครับ !! ไม่ว่าจะใช้ยางอะไร เครื่องอะไร ได้หมดครับ!!

แต่ว่าทาง FD-International จะต้องทำการตรวจสภาพรถก่อนวันแข่งขัน 1 วันนะครับ

อย่างที่บอก กฏ และข้อบังคับ ของรถและคน จะนำมาให้นักแข่งได้ Download กันครับ อดใจรอกันอีกนิดนึง ข้อบังคับต่างๆอาจจะดู strict แต่ทั้งหมดทั้งปวงนี้ก็เพื่อให้นักแข่ง และผู้ชม ได้รับความปลอดภัยสูงสุด ตามมาตรฐานสากลที่ควรจะเป็นครับ

แต่เชื่อว่า การเตรียมรถ ไม่ยากครับ นิดๆหน่อยๆแค่นั้นเอง รถคันไหนที่พร้อมอยู่แล้ว ก็ปรับอีกเล็กน้อย เพื่อให้ปลอดภัยมากยิ่งขึ้นครับ

งานนี้จะมีค่าสมัครด้วยนะครับ แต่เงินค่าสมัคร จะนำมารวมกัน และที่ 1-2-3 จะได้รับเป็น % ไปครับ จะมาแจ้งให้ทราบอีกที

ส่วนผู้ชม ก็เตรียมตัวได้เลยนะครับ พฤศจิกายนนี้ แน่นอนครับ ส่วนเรื่องตั๋วนั้น ซื้อได้ไม่ยาก และไม่แพงอย่างที่คิดนะครับ ตั๋วจะซื้อได้ ตามห้างทั่วไปครับผม

อดใจรออีกนิดนะครับ จะนำข้อมูลมาบอกเรื่อยๆครับ ข้อมูลทั้งหมด จะนำมาแจ้งให้ทราบ ไม่เกินอาทิตย์หน้าครับผม !!

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    หน้า 3 ครับผม

5. amiyama

amiyama Member Privilege

278
    10
    18
  6. อยู่ฝั่งไหนของแฟชั่นหว่า วิ่งไปๆมาๆวันละ18รอบ ไม่คุ้นตา หรือไม่ได้สังเกต

[JoD_Accord] ถูกใจสิ่งนี้
  7. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วยดันก่อน :D

8. FD-TH

42
    2
    0
    7-8 พฤศจิกายนนี้พบกันแน่นอนกับ Formula Drift Thailand 2009!!

7-8 พฤศจิกายนนี้พบกันแน่นอนกับ Formula Drift Thailand 2009!! เตรียมตัวกันให้พร้อมนะครับ!!

สำหรับนักแข่งนะครับถึงกฏของ Formula Drift Thailand 2009 ออกมาแล้วนะครับ นักแข่งลองเอาไปอ่านๆกันดู

ซึ่งฉบับนี้จะเป็นกฏฉบับเต็มครับ ซึ่งอาจจะดูว่ามันเคร่งครัดเหลือเกิน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ทางเราต้องการที่จะพยายามยกระดับความเป็นสากลให้กับวงการดริฟท์ ทั้งเรื่องกฎ กติกา และความปลอดภัย ทั้งของนักแข่ง และคนดูครับ

หลายๆคนอาจจะมองว่า มันสิ้นเปลืองมั้ย? เกินไปมั้ย? ซึ่งถ้าเรามองในระยะยาว สุดท้ายแล้ว ก็เป็นในเรื่องของความปลอดภัยที่มันได้มาตรฐานโลกครับ ซึ่งก็เป็นโอกาสของเราเองที่จะได้ร่วมงานระดับนานาชาติแบบนี้ ถ้าไม่ทำอะไรเลย ก็คงต้องแข่งอยู่ในประเทศแบบนี้แหละครับ!! แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เราจะมีประชุมนักแข่งกันอีกครั้งนึง เพื่ออธิบายให้ทราบถึงรายละเอียดครับ

Download กฎในการปรับแต่งรถได้ที่นี่ครับ http://www.filefactory.com/file/a0c8d28/n/Rulebook-ThaiTranslation_Final_pdf

และ Download ใบสมัครได้ที่นี่ครับ http://www.filefactory.com/file/a0c..._Registration_Form_-_Goodyear_FD_Thailand_pdf

ค่าสมัคร คันละ 3,500 บาทครับ คนที่ได้ที่ 1 จะได้รับ 50% ของเงินค่าสมัครทั้งหมด ส่วนที่ 2, 3 ก็จะได้ลดหลั่นกันลงมาครับ

และสำหรับนักแข่งที่สนใจเข้าสมัครการแข่งขันครั้งนี้นะครับ กรอกใบสมัคร และส่งเมล์ไปที่ [email protected]

9. amiyama

278
    10
    18
  10. FD-TH

42
    2
    0
    Up Date กันครับที่หน้า 1 ครับ

11. voramate

voramate New Member Member

23
    0
    0
    ไปดูด้วยคนสิ

12. amiyama

278
    10
    18
    คันนี้แหละ มาแน่นอน "Mad Mike"

[media]http://www.youtube.com/watch?v=eq7w7110SkQ[/media]

13. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อยู่หลัง Wonder World ครับต้องเข้าที่เส้นตัดใหม่แล้วขับไปทางทีี่จะกลับรถแล้วก็จะเจอครับลองไปดูกันก็ได้ครับแต่ถ้าไม่สะดวกรอก่อนก็ได้ครับเดี๋ยวถ่ายไปให้ดูครับแต่เห็นฝนมันตกทุกวันงานมันเลยค่อนข้างช้านะครับ

14. อยู่หลัง วันเดอร์เวิล นี่คือ ให้เข้าไปในวันเดอร์เวิล เลยหรอครับ หรือว่าขับเลยไปก่อน งง ครับ เพราะเคยไป วันเดอร์เวิล ครั้งเดียว ถ้าว่างๆปแน่นอนครับผม....

15. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    อยากเห็นรูปสนาม แผนที่

พอดีเลย รถเสร็จพฤศจิกา ดีจังคับ จะได้ไปดู

ที่สำคัญ อย่าลืมความปลอดภัยของรถที่เข้ามาจอดดูด้วยนะคับ อยากให้ระบบความปลอดภัยดูแลรถดีๆ

16. FD-TH

42
    2
    0

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 ตุลาคม 2009
  17. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    line track เหมือน odaiba เลยแหะ

18. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ไลน์สุดจิงๆๆ

มาโค้งแรกก้อเสียวแล้ว

---------- Post added at 21:06:31 ---------- Previous post was at 21:05:55 ----------

ไลน์สุดจิงๆๆ

มาโค้งแรกก้อเสียวแล้ว

19. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    เหมือนจนคิดว่าที่เดียวกันเลยยยย

20. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไม่น่าพลาด

21. jazz_japan

jazz_japan New Member Member

20
    0
    0
    ต้องไปให้ได้ครับ

22. PluG KunG

PluG KunG New Member Member

82
    0
    0
    อยากไปๆๆๆต้องมันส์โครตๆๆๆแน่ๆครับอิอิ

23. เจ้รังสิต

เจ้รังสิต New Member Member

34
    0
    0
    งานนี้ไม่พลาดแน่นอนคับ

24. ton_bulldog

ton_bulldog New Member Member

19
    1
    0
    ตายหละ อยากวิ่ง ซื้อยางด่วน

25. FD-TH

42
    2
    0
    สำหรับนักแข่งเมืองไทย เราจะมีประชุมกันที่ Wonder World นะครับ ไปรับทราบกฏ กติกาต่างๆจากทาง FD-International รวมถึง ข้อควรปฏิบัติ ต่างๆครับ

วันเสาร์ที่ 10 ตุลาคม

เวลา 11.00 น.

ณ สวนสนุก Wonder World รามอินทรา (ตรงข้าม Fashion Island)
    )

ใครสงสัยอะไรเตรียมคำถามมาได้ครับ ทางผู้จัดมีล่ามให้ ใครสงสัยว่าหมวกกันน็อค ชุดแข่ง รองเท้า...etc. ผ่านหรือไม่ผ่าน สามารถนำไปที่งานเพื่อสอบถามได้ครับ ส่วน เรื่องรถ ใครที่คิดว่าอาจจะติดอะไรตรงไหนจากข้อกำหนดของ Formula Drift ให้ถ่ายรูปมาให้ทาง FD-International ดูได้ครับ

กฏ กติกาต่างๆ มีให้ download หน้าแรกนะครับ

26. sa**ka**da**mo

sa**ka**da**mo New Member Member

10
    0
    0
    อยู่ที่ไหนอ่าครับไปไม่ถูก..

27. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0

ระวังว่าวเกียร์นะครับ
    พี่ต้น...............อิอิ

28. เจน

เจน New Member Member

315
    4
    0
  29. FD-TH

42
    2
    0
    เอาแผนที่มาให้ดูกันครับ ไปไม่ยากเลยครับ ไปเส้นรามอินทรา เมื่อถึง Fashion (ที่จะต้องอยู่ซ้ายมือ) แล้ว ก็ให้กลับรถเลยครับ

เสร็จแล้วก็ชิดซ้ายมาเรื่อยๆก็เข้า Wonder World Park ได้แล้วครับ

วันงานจอดได้ที่ หมู่บ้านรังสิญา ทั้ง 2 ที่, และที่ลานจอดรถของ Wonder World เองครับ

2 ที่รวมกันสามารถจอดได้ประมาณ 2-3,000 คันครับ

มันแน่นอนงานนี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้